in

Yorkshire Terrier: Hali, Girma, Tsammanin Rayuwa

Yorkshire Terrier: Mai Wasa Duk da haka Faɗakarwa Tsawon Kare

Yorkshire Terrier ya samo asali ne daga Burtaniya, mafi daidai a cikin gundumar Yorkshire. An fara haifar da ƙaramin terrier a County York (Birtaniya ta Biritaniya) a ƙarshen karni na 19. Tun da yake kare ne daga ɗaya daga cikin mafi talauci, ya kamata ya kori berayen da berayen daga waɗannan wuraren. An kuma yi amfani da shi wajen farautar zomaye ba bisa ka'ida ba.

The Yorkshire terrier hade ne na nau'o'i daban-daban ciki har da Maltese da kuma Skye Terrier. A wancan lokacin, waɗannan karnuka sun kai tsayin 40 - 45 cm kuma an haife su kawai zuwa girman yau, kusan 25 cm a kafada, a cikin karni na 20th.

Yaya Girma & Yaya Yayi nauyi?

Tare da matsakaicin nauyin jiki har zuwa kilogiram 3, yana girma zuwa tsayin 25 cm.

Yaya Yorkshire Terrier Yayi kama?

Kansa yana da siffa mai laushi tare da faffadan lema. Jikin yana bayyana a cikin ƙaramin tsari na rectangular. Gaɓar gaɓoɓin gajere ne. Suna ƙarewa cikin tafukan zagaye.

Gashi, Launuka & Kulawa

Tufafin shine siliki, lafiya, dogo, da kuma mike to wavy, amma ba lankwasa ba. Yawancin lokaci akwai rabuwa a tsakiyar bayan terrier.

Launin gashi na yau da kullun na Yorkshire Terrier shine karfe shuɗi mai launin shuɗi. Gashin tangaran sai ya zama ɗan haske a tukwici.

Da wannan nau'in kare, babu wani canji mai ban haushi na Jawo. Yana da gashi kamar mutum maimakon gashin gashi. Da wannan fa'idar, yanzu ya zama ƙaƙƙarfan karen abokin tafiya.

Duk da haka, yana buƙatar da yawa tsage, in ba haka ba, gashinsa zai zama mai santsi ko tsinke kuma ya rasa haske. Ya kamata ku saka 'yan mintoci kaɗan don tsefewa da gogewa kowace rana ta yadda gashin ya kasance koyaushe yana da kyau kuma kada ya yi tagumi ko kulli. Kuna iya ba shakka ku guje wa kulawar Jawo mai cin lokaci ta hanyar yankewa ko yanke, wanda ba shakka ba ya dace da halin gargajiya na wannan nau'in kare.

Hali, Hali

Yorkshire Terrier yana da girma sosai m, m, m, sociable, da kuma mai tsananin kauna.

Duk da girmansa, shi ma ya shahara da nasa faɗakarwa da kuma ƙarfin hali. Wannan ƙaramin kare ƙaƙƙarfan zuciya ce mai faɗa!

Ko da yake wannan kare yana da ƙanƙanta, saboda irin nau'insa da manufarsa a lokacin, yana da hankali da karfin gwiwa. Yana buƙatar hannu mai ƙarfi, mai jagora, amma kuma ana iya amfani da shi azaman kare gadi, saboda baya gujewa kowane haɗari.

Karamin yana da kyau tare da yara da sauran karnuka.

Matsayi & Fitarwa

Ana iya ajiye Yorkshire Terrier cikin sauƙi a cikin ƙaramin ɗaki. Don halayen jinsin da suka dace, dole ne ya iya barin tururi kowace rana.

Gina Jiki

Yana buƙatar daidaitaccen abinci, gauraye abinci kamar yadda cikinsa zai iya amsawa da firgita ga kowane canji.

Tarbiya

Kuna iya samun wannan kare a matsayin ɗan kwikwiyo, saboda yana buƙatar horo mai kyau, mai tsauri, da daidaito tun daga farko.

Idan za a yi amfani da shi a matsayin kare mai gadi, wannan ma dole ne a horar da shi tun daga farko, tun da ba zai yiwu ba a horar da wannan daga baya.

Shin Yorkshire Terrier shine Dabbobin Dabbobin da Ya dace a gareni?

Shawarar samun Yorkshire Terrier bai kamata kawai a yi shi ba bisa ga ji na gut, ya kamata ku yi tunani a hankali game da ko zaɓin da ya dace ne. Yana da kyau, eh, amma yana buƙatar shugabanci na gaskiya da kulawa don zama dabbar iyali mai daɗi.

Cututtuka na yau da kullun

Wadannan Terriers sau da yawa suna fama da mashako na gado. Wani nau'i na al'ada, cututtuka mai yiwuwa shine fadada tasoshin lymphatic.

Life expectancy

Shekara nawa zai kai? Tsawon rayuwar wannan ƙaramin kare mai rai yana tsakanin shekaru 10 zuwa 15.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *