in

Weimaraner: Hali, Girma, Tsammanin Rayuwa

Weimaraner: Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙara

An ajiye wannan kyakkyawan kare a matsayin karen farauta a kotun Weimaraner tun farkon karni na 19. An rubuta irin wannan nau'in a cikin littafin karatu a cikin 1890.

Yaya Girma & Yaya Yayi nauyi?

Wannan nau'in kare na iya kaiwa tsayin har zuwa 70 cm. Nauyin ya bambanta dangane da girman har zuwa 30 kg.

Gashi, Launuka & Kulawa

Weimaraners suna ɗaya daga cikin kyawawan kyaututtuka na musamman, watau masu daraja da kyawawan nau'ikan karnuka.

Za a iya raba nau'in nau'in gashi iri biyu daban-daban. Akwai nau'in gajere mai gajarta da kuma wanda ba kasafai ba.

Ya zuwa yanzu mafi sanannun shine nau'in gajeren gashi. Babban rigar waɗannan karnuka gajere ne, mai kyau, wani lokacin yana da ɗan ƙarfi, kuma yana da gashi. A cikin nau'in gashi mai tsayi, saman saman yana da kusan 3 cm tsayi. Zai iya bayyana ɗan tsayi a wurare daban-daban, kamar ƙirji.

Launuka na yau da kullun na Weimaraner sune m inuwar launin toka. Wadannan na iya karkata zuwa launuka daban-daban na launi, azurfa-launin toka na kowa, wani lokacin launin toka-kasa-kasa kuma yana faruwa.

Idon irin wannan kare yawanci shuɗi ne lokacin da suke kanana. Tare da shekaru, launin ido ya zama amber.

Hali, Hali

Karnukan Weimaraner karnuka ne masu hankali da hankali tare da manyan mutane.

Amma kuma ana siffanta su da yanayin natsuwarsu da, musamman, ta hanyar koyarwarsu da haɗin kai. Wannan kare yana da aiki tuƙuru, jajirtacce, kuma a faɗake ta yanayi.

Halinsa ga yara da sauran ƙayyadaddun ƙayyadaddun abubuwa galibi ba su da kyau sosai. Sauran nau'ikan sun fi dacewa da karnukan dangi. Duk da haka, yana da hankali sosai kuma wani lokacin ma ana amfani dashi azaman a kare far. Idan yara suna zaune a gida, dole ne su koyi girmama kare idan yana so a bar shi shi kaɗai.

Tarbiya

Daidaitaccen horo da ƙwararru yana da mahimmanci tare da wannan nau'in. Ya kamata ku fara da kwikwiyo.

Wani lokaci, waɗannan karnuka suna da taurin kai har ma da taurin kai. Duk abin da ya fi mahimmanci shi ne mai kula da kare wanda ya tsara maƙasudi masu ma'ana kuma yana da nutsuwa don kada ya damu.

Ba wai karen mafari ba ne kawai mutum zai so ya mallaka saboda dalilai na hoto saboda kyawun bayyanarsa. Yana ɗaukar lokaci mai yawa don horar da wannan kare da kyau. An san irin nau'in kare don motsin motsi, wanda ya fi dacewa a bayyana lokacin farauta.

Matsayi & Fitarwa

Ba a ba da shawarar ajiye su a cikin gida ba, suna jin daɗi a cikin gida mai lambu.

Idan Weimaraner an kiyaye shi azaman kare gida, to yana buƙatar yawan motsa jiki, motsa jiki, da aiki.

Gina Jiki

Babu wani abu na musamman game da abinci. Abinci na halitta, gauraye nama da kayan lambu yana da kyau. Kuna iya barf, amma ba lallai ne ku yi shi kaɗai ba. Babu wani hali ya kamata ku ciyar da abinci busasshen abinci kawai.

Cancanta

A dabi'a, Weimaraner yana da aiki tuƙuru, mai da hankali, kuma yana dagewa sosai a wurin aiki. Hakanan zai iya haɓaka wani kaifi a nan. Lokacin amfani da shi azaman kare farauta, ana amfani dashi galibi azaman kare mai nuni.

Saboda yanayin faɗakarwarsa, wannan nau'in kuma ya dace da kare mai gadi. Lokaci-lokaci ana amfani da shi azaman kare lafiya.

Life expectancy

A matsakaita, Weimaraners sun kai shekaru 10 zuwa 12.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *