in

Jamus Pinscher: Bayanan Ƙirar Kare da Bayani

Ƙasar asali: Jamus
Tsayin kafadu: 45 - 50 cm
Weight: 14 - 20 kilogiram
Age: 12 - shekaru 14
Color: baki-ja, ja
amfani da: abokin kare, kare kare

The Jamus Pinscher yana wakiltar tsohuwar nau'in karnukan Jamus waɗanda ba su da yawa a yau. Saboda ƙaƙƙarfan girmansa da ɗan gajeren gashi, Jamus Pinscher dangi ne mai daɗi, mai gadi, kuma kare aboki. Saboda yanayin yanayinsa, shi ma abokin wasa ne mai kyau kuma abokin hutu mai kyau, wanda kuma yana da sauƙin ajiyewa a cikin ɗaki.

Asali da tarihi

An san kadan game da ainihin asalin Jamus Pinscher. An dade ana tafka muhawara akan ko pinscher da schnauzers sun fito ne daga turawan Ingilishi ko akasin haka. Yawancin lokaci ana amfani da pinscher azaman karnuka masu gadi da bututu a cikin barga da gonaki. Anan ne sunayen laƙabi kamar "Stallpinscher" ko "Rattler" suka fito.

A cikin 2003, an ayyana Pinscher na Jamus a matsayin nau'in dabbobin gida tare da Spitz.

Appearance

Pinscher na Jamusanci kare ne mai matsakaicin girma tare da ƙaƙƙarfan ginin murabba'i. Jakinsa gajere ne, mai yawa, santsi, mai sheki. Launin gashi yawanci baki ne tare da alamun ja. Ya ɗan ɗan fi sauƙi a cikin launi ɗaya ja-launin ruwan kasa. Kunnuwa masu naɗewa suna da nau'in V kuma an saita su kuma a yau - kamar wutsiya - ƙila ba za a sake kulle su ba.

Kunnen Pinscher kawai an rufe su da Jawo, kuma ƙunƙun kunne suna da bakin ciki sosai. A sakamakon haka, kare zai iya cutar da kansa da sauri a gefen kunne.

Nature

Rayayye da kwarin gwiwa, Jamus Pinscher yanki ne da faɗakarwa yayin da yake da halin kirki. Yana da ɗabi'a mai ƙarfi don haka ba ya son mika wuya. A lokaci guda kuma, yana da wayo sosai kuma, tare da ɗan horo na yau da kullun, kare dangi mai daɗi da rashin rikitarwa. Tare da isasshen motsa jiki da sana'a, yana da kyau don ajiyewa a cikin ɗaki. Gajeren gashi yana da sauƙin kulawa kuma yana zubar da matsakaici kawai.

Pinscher na Jamus yana faɗakarwa, amma ba barker ba. Burinsa na farauta mutum ne. A cikin yankinsa, ya fi natsuwa da daidaito, amma a waje yana da ruhi, dagewa, da wasa. Saboda haka, yana da sha'awar mutane da yawa Ayyukan wasanni na kare, ko da yake ba lallai ba ne mai sauƙi don rikewa kuma yana iya zama maɗaukaki ga gasar wasan kwaikwayo.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *