in

Slovensky Kopov (Slovak Hound): Gaskiyar Ciwon Kare da Bayani

Ƙasar asali: Slovakia
Tsayin kafadu: 40 - 50 cm
Weight: 15 - 20 kilogiram
Age: 12 - shekaru 15
Color: baki mai alamar launin ruwan kasa
amfani da: kare farauta

The Slovensky Kopov karen farauta ne mai matsakaicin girma, gajere mai gashi wanda kuma dole ne a yi amfani da shi wajen farauta. Horar da wannan nau'in yana buƙatar tsayayye da gogaggen hannu. Lokacin da aka yi amfani da shi don farauta, Kopov ma kare aboki ne mai dadi.

Asali da tarihi

Slovensky Kopov - wanda kuma aka sani da sunayen Basulake Hound, Wild Boar, ko Kopov - ya samo asali ne daga yankuna masu tsaunuka na Slovakia, inda aka dade ana amfani da waɗannan karnuka don farautar boren daji da namun daji da kuma kare gidaje gonaki. Purebred kiwo na Slovensky Kopov kawai ya fara ne a farkon karni na 20. Tun 1963 Kopov ya yi rajista tare da FCI a ƙarƙashin sunan Jamusanci Slowakische Schwarzwildbracke.

Appearance

Kopov shine matsakaicin matsakaici, mai tsayi, kare farauta mai laushi mai laushi tare da haske, ginanniyar gini. Yana da duhun idanu, baƙar hanci, da kunnuwa masu matsakaicin tsayi waɗanda ke kwance da kai. Wutsiya tana da tsayi, kuma tana da ƙarfi kuma ana ɗauke da ita tana ratayewa lokacin da take hutawa.

Rigar baƙar fata hound mai santsi, mai yawa, kusa-kwance, kuma gajere. Ya ɗan fi tsayi a baya, wuya, da wutsiya. Ya ƙunshi babban mayafi mara nauyi da rigar ƙasa mai laushi. Launin Jawo shine baki mai alamar launin ruwan kasa akan kirji, tafin hannu, kunci, da sama da idanuwa.

Nature

Slovensky Kopov yana da kyau sosai mai hankali, dawwama kamshi mai kamshi wanda zai iya bibiyar hanya mai ɗumi a cikin ƙasa mai wuya na sa'o'i. Yana da ma'ana ta ban mamaki shugabanci, yana da sauri kuma mai sauri, kuma yana ɗaya daga cikin mafi kyawun ƙamshi a cikin aji. Bugu da ƙari, shi ma abin dogara ne watchdog.

Ana amfani da kare farautar yanayi don yin aiki da kansa, don haka yana buƙatar gaske m amma m horo. Mafi kyawun abin da za'a iya samu tare da Kopov tare da tsangwama ko matsananciyar zafi shine ya ƙi yin aiki gaba ɗaya. Amma da zarar ta karɓi mai kula da ita a matsayin shugabanta, tana da matuƙar girma m da aminci.

Slovensky Kopov nasa ne in hannun mafarauci ya dace da nau'in kuma a yi amfani da shi gwargwadon bukatunsa. Idan aka yi amfani da shi don farauta, yana da daɗi kuma maras buƙata abokin kare mai son shiga cikin rayuwar iyali. Gajeren, gashi mara nauyi yana da sauƙin kulawa.

Ava Williams

Written by Ava Williams

Sannu, Ni Ava! Na shafe shekaru sama da 15 ina rubutu da fasaha. Na ƙware a cikin rubuta labaran bulogi masu ba da labari, bayanan martaba iri-iri, duban samfuran kula da dabbobi, da labaran lafiyar dabbobi da kulawa. Kafin da kuma lokacin aikina na marubuci, na shafe kimanin shekaru 12 a masana'antar kula da dabbobi. Ina da gogewa a matsayin mai kula da gidan kurkuku da ƙwararrun ango. Ina kuma gasa a wasannin kare da karnuka na. Ina kuma da kuliyoyi, aladun Guinea, da zomaye.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *