in

Wane Abinci ne Ya Dace Bayan Castration?

Castration yana canza metabolism na dabbar ku. Don haka ya kamata ku daidaita abincinsa zuwa sabon yanayin.

Me yasa Dabbobin Neutered Suke Yiwuwa Su Zama Kiba fiye da waɗanda ba a haɗa su ba?

Hormones na jima'i suna shiga cikin daidaita tsarin ci da ƙimar rayuwa. Idan matakin hormone jima'i ya faɗi bayan simintin gyare-gyare, buƙatun ci da kuzari duka sun canza:

  • Ci abinci yana ƙaruwa da kashi 25%
  • Ana rage buƙatun makamashi har zuwa 30%.
  • Idan kun ci abinci ba zato ba tsammani, kodayake a zahiri kuna buƙatar ƙasa, za ku zama mai ƙiba. Amma ana iya guje wa hakan cikin sauƙi tare da abincin da ya dace.

Ta yaya zan canza Ciyar da Dabba Nawa Bayan Neutering?

Karnuka da kuliyoyi suna buƙatar ƙarancin adadin kuzari bayan dasawa don biyan bukatun kuzarinsu na yau da kullun. Koyaya, shawarwarin tartsatsi don kawai ba da ƙarancin abinci na yau da kullun yana da rashin amfani:

  • Tun da dabbobin ku sun fi samun abinci mai girma fiye da baya saboda rashin jin daɗi, ƙarancin abinci na iya haifar da shi ko ita koyaushe yana roƙon abinci.
  • Tare da cin abinci na FH, kare ko cat ba kawai samun ƙarancin adadin kuzari ba amma har ma da ƙarancin bitamin, ma'adanai, da dai sauransu. Wannan na iya haifar da rashi bayyanar cututtuka.

Don haka yana da ma'ana fiye da FdH don canzawa zuwa abinci na musamman don dabbobin da ba su da ƙarfi amma har yanzu suna biyan duk buƙatun abinci na karnuka da kuliyoyi. Kare mai inganci da abinci na cat don dabbobin da ba a san su ba galibi suna ba da ƙarin fa'idodi, kamar

  • Rage Hatsarin Duwatsun fitsari
  • Kiyaye yawan ƙwayar tsoka ta hanyar haɓakar furotin mai inganci da yuwuwar ƙari na L-carnitine
  • Wadatar da sinadarin antioxidants don kariya daga tsufan kwayar halitta

Yaushe ne lokacin da ya dace don canza abincin?

A cikin sa'o'i 48 na neutering, bukatun makamashin dabbobin ku ya riga ya ragu yayin da ci yake karuwa. Saboda haka, yana da kyau idan kun canza sannu a hankali zuwa abincin da aka rage-kalori mako guda kafin ku shiga. Mix 1/4 na sabon abinci tare da 3/4 na abincin da aka saba a rana ta farko da ta biyu. A rana ta uku, akwai rabi da rabi. A rana ta huɗu da ta biyar sai kashi uku cikin huɗu sababbi da kashi ɗaya cikin huɗu na abinci "tsohuwar" sannan kuma kawai abincin da aka rage calorie.

Da fatan za a yi gaskiya tare da kanku lokacin ciyarwa: Idan dabbar ku kuma yana samun jiyya, sandunan tauna, ragowar abinci daga tebur, ko wani abu, dole ne ku rage ciyarwar don rama ƙarin adadin kuzari. In ba haka ba, ko da mafi kyawun abinci ba zai iya hana kiba ba. Zai fi kyau a ba da hannu a ciyar da wani ɓangare na rabon a matsayin lada.

Ta yaya zan Samo Dacewar Abinci don Cat Na Neuteed ko Kare Na Neutered?

A kan babbar kasuwar ciyar da dabbobi, za ku sami abinci don mafi yawan yanayin rayuwa na karnuka da kuliyoyi. Abincin da aka rage kalori yana zuwa ƙarƙashin sunaye iri-iri, misali "haske" da "abincin abinci", "don kuliyoyi na cikin gida", "masu sarrafa nauyi", "neutered" ko "ƙananan kalori". Amma wane nadi ya kamata ya nufi menene? A fahimta, yawancin masu mallakar dabbobi sun ruɗe sosai game da wannan. Ko da Ökotest ya dunkule "abinci mai haske" da "abincin abinci" tare a cikin ɗayan gwajin samfuransa, kodayake ɗayan yana da ɗan alaƙa da ɗayan.

“Haske” kawai yana nufin cewa wannan abincin yana da ƙarancin adadin kuzari fiye da sauran abinci na masana'anta iri ɗaya. Don haka har yanzu yana iya zama mafi girma a cikin adadin kuzari fiye da abincin "al'ada" daga wani masana'anta. Kammalawa: Inda aka rubuta "haske" a kai, ba lallai ba ne wani abu a ciki wanda masanin abinci mai gina jiki zai kira ƙananan kalori. Hanya guda don tabbatarwa ita ce duba abun cikin kalori (idan an bayyana shi) ko tambayi masana'anta. Ba za a iya taimaka muku a nan ba? Sannan ko dai ku gwada sa'ar ku don ganin ko dabbar ku tana kara nauyi, ko kuma ku nisanci wannan abincin.

“Abincin abinci”, a gefe guda, kalma ce mai kariyar doka. Abin da ake kira abincin abinci dole ne ya zama takamaiman (wanda aka tsara bisa doka) manufar abinci mai gina jiki na likita kuma ya cika ƙaƙƙarfan buƙatun sanarwa. Alal misali, dole ne a ƙayyade abun ciki na kalori (don ƙarin bayani, duba "Mene ne ainihin abincin abinci?"). Daga cikin abincin da ake ci, akwai abin da ake kira " rage cin abinci "wanda ya dace da rage kiba ko don "kulla kiba a cikin dabbobin da ke da kiba" - watau bayan rasa nauyi a kan tasirin yo-yo.

Idan dabbar ku tana da nauyin al'ada har zuwa yanzu, rage cin abinci ba lallai ba ne. Abincin da ke da alamar "Neutered" = Turanci don "castrated" zai dace. Duk da haka, wannan kalmar tana da ɗan kariya kamar "haske" ko "kula da nauyi".

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *