in

Tafiya Karen: Busasshe, Dumi Kuma Amintacce

Brrr, babu dadi a can. Amma kada ku damu: Tare da shawarwarinmu, yanayin ba zai iya taimaka muku kwata-kwata!

Ana yin sanyi a Jamus. Musamman da safe da yamma, yana da sanyi sosai. Tabbas, muna fitar da takalmanmu na hunturu da jaket mai kauri kuma muna neman huluna da gyale. Duk da haka, yin yawo ba zai ji daɗi ba lokacin sanyi da rigar. Amma tare da shawarwarinmu, tafiya da kare a cikin hunturu ba zai zama mafi dadi ba amma har ma mafi aminci.

Yaya kuke jin dumi?

Mafi munin azabtarwa a cikin kaka da hunturu: hannayen kankara! Tunda dole ne ka riƙe leshin kare kuma lokaci-lokaci ɗaukar tudu ko jefa sanduna, yatsun hannunka suna daskare cikin ɗan lokaci. Don haka safar hannu wani ɓangare ne na kayan aiki na yau da kullun na kowane mai tafiya. A matsayin kari, masu ɗumamar hannu abu ne mai kyau a cikin kwanakin sanyi musamman. Saka ɗaya a cikin aljihun jaket ɗin ku kuma yi amfani da shi don dumama hannun da ba ku buƙata. Idan kun canza hannaye kowane 'yan mintoci kaɗan, ba dole ba ne ku daskare ba dole ba. Ba zato ba tsammani, masu dumin hannu suma suna yin kyakkyawar kyautar Kirsimeti ga kowane mai kare kare.

Yaya ake bushewa?

Idan Bitrus yana nufin mummunan tare da mu, babu wata hanya a kusa da takalma na roba, laima, da jaket na ruwan sama. Domin da zarar an jika, sanyi yakan shiga kashi. Busassun ƙafafu da busassun jiki na sama sun zama dole ga kowane tafiya.

Ta yaya kare ku yake yin dumi?

Lokacin sanyi kalubale ne ga abokanmu masu kafafu hudu kamar yadda yake a gare mu mutane. A al'ada, kare yana kiyaye shi da lokacin sanyi mai kauri, kuma idan dai yana motsawa sosai, ba zai fara daskarewa ba. Amma kuma gaskiya ne cewa akwai lokuta da rigar kare ke da ma'ana. Kuna iya karanta ƙarin game da wannan a cikin labarinmu Coat eh ko a'a?.

Tabbatar shafa karenku ya bushe bayan tafiya don guje wa kamuwa da mura. Har ila yau, a duba idan akwai kullun kankara a kafafu ko cikin ciki kuma a cire su a hankali da ruwan dumi.

Duba a gani

Idan rana ta faɗi da rana, sau da yawa ya riga ya yi duhu lokacin da za ku yi yawo bayan aiki. Kuma hakan ba shi da lafiya.

Direbobi, masu keke, da sauran masu amfani da hanya ba su gani sosai a cikin duhu. Don kada a manta da ku, ya kamata ku sanya kanku da kare ku a bayyane kamar yadda zai yiwu. Leash mai nuni da abin wuya sun cancanci nauyinsu a zinare. masu nuni kamar B. a cikin nau'i na mundaye ko na'urori na jiki don uwargiji ko maigida suna ba da ƙarin tsaro.

Bayan hasken rana ya yi bankwana, ba shakka za ku ga ƙasa da kanku. Don tabbatar da cewa abokinka mai ƙafafu huɗu bai ɗauko wani abu mai cutarwa daga ƙasa ba, ya kamata koyaushe ka ɗauki ƙaramin walƙiya tare da kai. Karamin sigar da ta dace akan gungun maɓallai yana da amfani musamman. Idan karenka yana binne kansa a cikin dusar ƙanƙara ko ganye, koyaushe zaka iya sa su kusa da hannu kuma ka duba abin da ya tayar da sha'awar abokin aikin wutsiya.

Kamar yadda kake gani, tare da kayan aiki masu dacewa, tafiya tafiya yana jin dadi har ma a cikin sanyi, rigar kaka ko hunturu mai sanyi. Kuma ba kwa buƙatar da yawa don zama dumi da aminci cikin lokacin sanyi. Kuma yanzu muna fatan za ku ji daɗin tafiya na gaba. Wataƙila mafi kyawun zai kasance… yanzu?!

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *