in

Ta yaya zan Gane Fleas akan karnuka?

Kuna iya faɗa da sauri da sauƙi ko karenku yana da ƙuma.

Idan kare naka ba zato ba tsammani ya ci gaba da tabo da lasar kansa, ƙararrawar ƙararrawa ya kamata a yi ƙara. Pustules da kumburi a fatar kare kuma na iya nuna cizon ƙuma.

Duk da haka, ba koyaushe ba a iya ganin ƙuma a cikin gashin kare. Ƙananan namomin suna da wayo kuma ba sa zama a kan mai masaukinsu kullum.

Amma an yi sa'a, akwai hanya mai sauƙi don gano cutar ƙuma.

Gwajin ƙuma mai sauri tare da takarda da ruwa

Sanya farar zane ko takardar takarda a ƙarƙashin kare. Sa'an nan kuma goge kare tare da tsefe mai kyau kamar yadda zai yiwu. tarkace masu duhu za su fado daga Jawo.

Idan kun gama, fesa waɗannan sassan duhu da ɗan ruwa kaɗan. Idan barbashi ya juya ja, zubar ƙuma ne.

Fleas suna tsotse jini kuma suna fitar da haemoglobin da ba a narkar da shi ba. Launin jinin ya sake mayar da ruwan ja. Don haka, zaku iya lura da ƙuma a kaikaice ta wannan.

Allergy a cikin karnuka

Allergy ƙuma nau'i ne na rashin lafiyar da za a iya lura da shi akai-akai a cikin karnuka.

Karnuka ba sa rashin lafiyan ƙuma da kansu, amma ruwansu.

Fleas ba su da daɗi

Fleas kwari ne. Ba su da fuka-fuki amma suna amfani da ƙaƙƙarfan kafafun bayansu don motsawa. Za su iya yin tsalle mai nisa da shi.

Jikin ƙuma yana kewaye da harsashin chitin mai jure matsi. Dog fleas (lat. Ctenocephalides canis ) girmansu tsakanin millimita biyu zuwa hudu ne. Dukkan jinsin biyu suna cin jinin mai gida, watau kare.

Fleas suna cikin kakar daga Mayu zuwa Disamba. Idan ba a kula da ƙuma akai-akai, za su iya zama matsala na tsawon shekara guda kuma su mamaye dabbobi da yawa.

Ana kuma ɗaukar ƙuma a matsayin masu ɗaukar tsutsotsin tepe. A cikin ƙananan yara, tsofaffi, ko ƙananan dabbobi masu rauni, yawan ƙwayar ƙuma na iya haifar da mutuwa.

Don duk waɗannan dalilai, dole ne ku gano da kuma kula da yiwuwar kamuwa da ƙuma nan da nan.

Me za ku iya yi game da ƙuman kare?

Idan an tabbatar da zato na ƙuma, yana da mahimmanci a yi aiki da sauri.

Fleas suna haɓaka da sauri kuma ba da daɗewa ba ba kare kawai ya shafa ba. Ba da daɗewa ba za a iya samun ƙwai a duk gidanku.

Don haka dole ne ku yi yaƙi da kwari sosai. Da farko dai, dole ne a kula da kare.

Yana da kyau ka fara wanka abokinka mai ƙafa huɗu tukuna.

Manufar shamfu shine don cire ƙwai da tsutsa daga gashin kare da kuma kwantar da hankali.

Shamfu, hazo, foda, ko feshin muhalli

Bayan wanka, ya kamata ku yi amfani da prophylaxis nan da nan.

Ya kamata ku guje wa foda idan zai yiwu. Kyakkyawan foda yana fusatar da hancin kare.

Idan ciwon ƙuma ya riga ya ci gaba sosai kuma kare ka ya riga ya raunana, dole ne ka ga likitan dabbobi.

Menene kamuwa da ƙuma yayi kama?

Mataki na gaba ya shafi yanayin kare. Dole ne ku share da datsa-shafa duk saman da benaye a cikin falo.

Har ila yau, carpets suna buƙatar sharewa da kyau. Bayan shafewa, cire jakar ƙura nan da nan ko tsaftace na'urar sosai.

Ya kamata a wanke barguna, gadaje, kayan kwalliya, da kowane tufafin kare aƙalla digiri 60. Ana samun wakilai na musamman na kasuwanci waɗanda kuma za'a iya amfani da su don lalata masakun.

Fashin yanayi ko abin da ake kira hazo na iya 'yantar da wurin zama daga duk wani sauran kwari.

Idan kana so ka kasance a gefen amintaccen, toshe dabbar ku don yin taka tsantsan. don guje wa haɗarin watsa tsutsa tapeworm.

Har yaushe ake ɗaukar ƙuma na kare su tafi?

Parasites shine mafarkin kowane mai kare kare. Mafi kyawun abin da za ku yi shi ne hana kanku, don haka za ku iya guje wa hanyar da ba ta da kyau a yayin da ake fama da ƙuma.

Ya kamata ku yi amfani da shirye-shiryen tabo ko kwalaben kwaro akai-akai. Suna da sauƙin amfani kuma suna tabbatar da cewa ƙuma masu ban haushi ba su ma kama mai masaukin su ba.

Dukkanin hanya na iya ɗaukar makonni da yawa. Idan ba ku kama duk ƙwai da ƙuma a lokaci ɗaya ba, dole ne ku maimaita duk matakan sau da yawa.

Shin za a iya yada ƙuman kare ga mutane?

A matsayin ƙwayoyin cuta masu ban haushi, suna kai hari ga abokanmu masu ƙafafu huɗu kuma suna yada manyan cututtuka. Ana kiran su ƙuma, ticks, sauro, ko tsutsotsi.

Koyaya, ƙuma yana da daɗi musamman. Amma yawanci ba a gane ƙuma nan da nan kuma wani lokaci ba sa tsayawa kan mutane.

Don haka yana da mahimmanci ku san yadda za ku gane da sauri ko abokan hulɗa mara kyau sun kamu da kare ku. Don haka za ku iya kawar da su da sauri.

Tambayoyin da

A ina ƙuma ke zama a kan karnuka?

Yawan ƙuma yana faruwa a cikin rigar kare mai cutar, kamar yadda ake yin ƙwai. Kwai, wanda kuma aka sani da "nits", ko dai ya kasance a kan kare ko kuma ya fadi kuma don haka ya watse a cikin kewaye. Bayan wani lokaci, tsutsa ta yi ƙyanƙyashe, wasu daga cikinsu suna cin najasar dabbobin iyaye.

A ina ƙuma suke haihuwa?

Fleas: yaya sauri suke ninka? Bayan cin abinci na jini, mata masu girma suna yin kwai 50 a kowace rana a cikin gashin gashi, tufafi, da kewayen masaukinsu. Ƙwayoyin ƙuma suna da girman milimita 0.5, fari, ba sa tsayawa, kuma ana rarraba su a cikin muhalli.

Mene ne hanya mafi kyau don kawar da ƙura akan karnuka?

man kwakwa. Tafarnuwa, gishiri, da diatomaceous ƙasa sun dace don sarrafa ƙuma, musamman a kan yadudduka da kayan daki. Don wannan dalili, ana shafa su da karimci a wuraren da abin ya shafa a cikin gida kuma a sake kwashe su bayan kwana ɗaya ko biyu tare da matattun ƙwayoyin cuta da qwai.

Har yaushe ake ɗaukar ƙuma na kare su tafi?

Fleas suna rayuwa har zuwa watanni uku. Maganin ƙuma yakamata ya ɗauki lokaci mai tsawo daidai don kashe duk dabbobin da ke ƙyanƙyashe daga ƙwai da kututture. Wani lokaci yakan faru cewa maganin ƙuma bai yi nasara ba.

Shin ƙuma na iya tafiya akan mutane?

Dog da cat fleas kuma suna iya "ziyartar" mutane. Ba za su iya haifuwa ba, amma suna barin ƙaiƙayi marasa daɗi, waɗanda ke haifar da zazzagewa sannan kuma suna iya yin kumburi.

Shin ƙuma na iya samun daga mutum zuwa mutum?

Hadarin yada ƙuma daga mutum zuwa mutum yayi ƙasa sosai. Mutane yawanci dabbobinsu na kamuwa da cuta ko kuma ta wurin zama cikin yanayi mara kyau.

Har yaushe ƙuma za ta iya rayuwa a kan mutane?

Har yaushe ƙuda ke rayuwa? Fleas suna rayuwa iyakar shekara 1 ½, amma wannan ba kasafai ba ne. A matsayinka na mai mulki, ana iya sa ran ƙuma mai girma ya rayu har tsawon makonni 4-6.

Yaya sauri ƙuma ke mutuwa bayan magani?

Yadda za a yaki ƙuma a kan dabbobi yadda ya kamata

Abun da ke aiki yana kashe kusan duk ƙuma akan karnuka ko kuliyoyi a cikin sa'o'i 24 bayan aikace-aikacen. Bugu da kari, yana da tasiri har zuwa makonni hudu kuma duk wani kurma da ya yi tsalle a kan dabbar ya ciji shi ma ya mutu.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *