in

Kiyaye Mutum ɗaya na Cats: Kurakurai 5

Rashin fahimtar cewa kuliyoyi masu zaman banza ne da rashin alheri. A gaskiya ma, yawancin kuliyoyi dabbobi ne masu zaman kansu waɗanda ke son hulɗa da kuliyoyi. Mun fayyace kuskure biyar game da kiyaye kuliyoyi daban-daban.

Cats Masoya Tsanani ne

Gaskiya ne yawancin nau'in kuren daji irin su serval ko ocelot dabbobi ne masu kaɗaici. Kakannin kakannin mu na karammiski, katsin fallow, galibi ita ce kadai. Kurayen mu na gida sun gaji da yawa daga kakanninsu. Duk da haka, suna rayuwa dabam a yau fiye da dabbobin da ke cikin daji. Mafi kyawun misali shine ku a matsayin mai shi: Yawancin gashin gashi suna son cuddles na yau da kullun tare da "mutanensu". Ba za a iya cewa 'yan uwansu na daji ba. Amma mutane ba za su iya maye gurbin mu'amala da wasu kuliyoyi ba. Kasancewar ka ba ta damar yin hulɗa da jama'a saboda haka ba kyauta ba ne, amma kamar dai wani muhimmin bangare ne na dabi'un da suka dace da nau'in kamar ciyarwa na yau da kullun da kafa akwatin zuriyar dabbobi.
Koyaya, tuntuɓar wasu kuliyoyi bai kamata ya zama tilas (da niyya mai kyau) ba! Lokaci-lokaci kuma akwai nau'ikan dabbobin da ke kan guje wa hulɗa da takamaiman bayanai. Kuma ko da cat mai yawan jama'a yana buƙatar hutu lokaci zuwa lokaci. Don haka dole ne a kasance a koyaushe madaidaitan ja da baya. Bayan haka, cat na gidanmu ba ainihin "dabba ba" ko dai.

Kittens Sun Zama Mafi Mutum Lokacin da Aka ɗauka ɗaya

Ga masoya cat, da kyar babu wani abu mafi kyau fiye da karamar kyanwa. Don haka an yanke shawarar samun kyanwa da sauri. Mutane da yawa suna ɗaukar kyanwa guda ɗaya saboda sun yi imanin cewa za ta fi so. Duk da haka, akasin haka shine sau da yawa. Domin lokacin da ƙananan kuliyoyi suka zama kaɗai, za su iya haifar da mummunan hali. Lokacin da kyanwa suka bar mahaifiyarsu suna da shekaru takwas zuwa makonni goma sha biyu, zamantakewar su ba ta ƙare ba. Don haka, suna buƙatar tuntuɓar kuliyoyi na shekarunsu, waɗanda za su iya yin wasa da su, su yi karo da juna. Cats suna koyon halaye masu mahimmanci don girma cikin farin ciki da lafiya.

Idan karamin cat ya girma shi kadai kuma ba zai iya biyan bukatarsa ​​don yin hulɗa da kyanwa na shekaru ɗaya ba, zai iya faruwa cewa yana nuna matsalolin hali a maimakon haka. Wataƙila za ta yi ƙoƙarin gwada fadace-fadacen wasa da a zahiri take yi tare da ƴan uwanta a kan ɗan adam. Wannan abu ne mai zafi sosai kuma galibi ana fassara shi azaman hali na tashin hankali. Af, dabbar balagagge kadai ba dole ba ne abokin tarayya mai dacewa ga kyanwa, saboda yana iya buƙatar karin hutawa.

Cats biyu suna yin Aiki sau biyu

Idan ka kiyaye kitty ɗinka a matsayin cat na cikin gida, za ta buƙaci ayyuka da yawa. Yawo a cikin lambu, hawan bishiyoyi, da bin beraye - duk wannan an bar shi idan ya zo ga gidaje. Anan ya rage naku don ƙirƙirar maye tare da saƙon da aka zana da wadatattun zaɓuɓɓukan wasa. Amma ba shakka, ba za ku iya ci gaba da jin daɗin cat ɗinku kowane lokaci ba. Ko da kuliyoyi suna yin barci da yawa, za su kasance cikin gundura idan sun kasance su kaɗai duk yini. Ba ku da matsala cikin sauri a cikin gidan cats da yawa - kuliyoyi za su iya yin wasa da cuɗanya da juna kuma ba su kaɗaita ba cikin sauƙi. Sa'an nan kuma ba kwa buƙatar samun lamiri mai laifi idan, a lokuta na musamman, ka bar ta ita kadai a cikin dare - ko da yaushe tare da isasshen abinci da ruwa, ba shakka. Don haka kuliyoyi biyu na iya zama da sauƙin kiyayewa fiye da cat guda ɗaya.

Amma My Cat yana Farin Ciki a Matsayin Kutse Guda

Abin takaici, dabbobi ba za su iya gaya mana lokacin da ba su da kyau. Cat ɗin ku a matsayin kaɗaici na iya bayyana gamsuwa da annashuwa, yayin da a zahiri, yana shan wahala a shiru, ya janye, kuma yana barci kawai. Sauran sakamako masu yiwuwa na iya tasowa daga baya: ƙazanta, zazzage fuskar bangon waya, ko ma ɗabi'a ga mutane. Tuntuɓar ku ko wani dabba kamar kare ba zai iya maye gurbin lamba tare da wasu karnuka ba. Bayan haka, ku ko kare ku kuna magana da yare daban-daban fiye da hancin Jawo. Duk da haka, tabbas akwai kuliyoyi waɗanda ke da kuliyoyi ɗaya kawai. Misali, idan ba su da isasshen zamantakewa lokacin da suke kyanwa saboda an raba su da zuriyar da wuri. Ko da idan kuna da tsohuwar cat wanda ya rayu shi kadai na dogon lokaci, zamantakewa yana da haɗari. Irin waɗannan dabbobi a wasu lokuta sun fi farin ciki da kansu kuma a zahiri ya kamata a kiyaye su daban-daban. Duk da haka, zamantakewa na iya zama darajar gwadawa - wasu damisa na gida suna yin fure ta hanyar abokin tarayya.

Katsina Ba Ya Kasance Tare da Wasu Cats

Kila cat ɗin ku ya sami matsala tare da cat ɗin maƙwabci a wani lokaci ko wani. Ko kuma kun yi ƙoƙarin haɗa kuliyoyi biyu tare kuma bai yi aiki ba. Wannan ba lallai ba ne alamar cewa cat ɗin ku cat ne kaɗai. Ana ganin sabon kyan gani koyaushe a matsayin mai kutse da farko. Musamman idan kun kiyaye cat ɗin ku na dogon lokaci, kuna buƙatar haƙuri mai yawa tare da zamantakewa. Yawancin kuliyoyi suna ɗaukar lokaci don saba da juna. Don haka ya zama al'ada ga jayayya ta taso da farko. Bayan kamar wata uku ne kawai za ku iya tabbatar da ko gashin gashin ku ya dace da juna ko a'a.

Hakanan yana da mahimmanci cewa akwai isasshen sarari don adadin kuliyoyi waɗanda kuke zama tare don tabbatar da cewa zamantakewar zamantakewa yana da ƙarancin damuwa kamar yadda zai yiwu kuma akwai zama tare na dogon lokaci. A matsayinka na babban yatsan hannu, dole ne dabbobi su sami aƙalla ɗaki ɗaya a kowane cat - ƙarin ɗakuna sun fi kyau.

Kuma ko da zamantakewa bai riga ya yi aiki ba duk da waɗannan yanayi, wannan ba tukuna ba ne tabbacin cewa dabbar ku ta fi farin ciki da kanta. Domin ko da yaushe ya dogara da zabin da ya dace na cat na biyu: Ko kitty ya fi dacewa da ratayewa, zuwa agile ko kwantar da hankali, ga dabba mai rinjaye ko mai tsoro, ya dogara gaba ɗaya a kan halin mutum na Jawo hanci.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *