in

Kiba mai kiba

Idan cat ko tomcat yana da kiba a bayyane saboda, a matsayin mutane, akwai rashin daidaituwa tsakanin amfani da makamashi da makamashi, to ya kamata ku yi aiki! Yin kiba na iya haifar da mummunar matsalar lafiya.

Da farko dai, kiba nauyi ne akan dabba. Cat ya zama mai sluggish, yana motsawa kadan saboda girman nauyi, kuma a hankali yana samun nauyi - mummunar da'irar. Kiba a cikin kuliyoyi ba kawai matsala ce ta kwaskwarima ba amma kuma tana haɓaka cututtuka da yawa kamar su ciwon sukari, hanta mai kitse, ko cututtukan haɗin gwiwa. Don haka ya kamata masu mallakar su ɗauki wasu matakai su sanya dabbar a kan abinci na musamman ko kuma su yi rigakafi don hana ta faruwa tun da farko.

.

Taimakon Lafiya Mai Aiki

Kowane mai cat ya kamata ya yi ƙoƙari don tabbatar da cewa cat yana da ƙarfi sosai kamar yadda zai yiwu, yana motsawa da yawa, kuma yana da madaidaicin nauyi. Wannan yana yiwuwa ne kawai tare da daidaitaccen abinci wanda aka keɓe musamman ga bukatun dabba. Kuskure na gama gari shine cewa abinci na musamman, ingancin dabbobi ya fi tsada sosai fiye da samfuran manyan kantuna. Amma idan kun kula da wasu tayin kuma ku nemi takaddun rahusa don abincin dabbobi akan Intanet, kamar nan akan Spearhead, zaku iya adana kuɗi da yawa. Tare da abincin da ya dace, za ku iya gani da sauri cewa dabbar ta fi jin dadi fiye da 'yan kilo da yawa. Yana da sauƙi don sanin ko cat yana da fam da yawa akan hakarkarinsa: kuliyoyi masu ƙiba suna sanya nau'in arziƙi na yau da kullun akan cikinsu da ƙananan kitse akan haɗin gwiwar gwiwar hannu - sikelin sannan ya rushe ainihin nauyin. Kodayake babu ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai dangane da madaidaicin nauyi, tunda koyaushe ya dogara da jinsi da nau'in, ƙimar sama da kilogiram 7 yana da shakka.

Dalilin Kiba

Akwai dalilai da yawa na kiba mai yawa a cikin kuliyoyi: A gefe guda, dalilan na iya kasancewa a cikin zubar da kuliyoyi, tunda wannan na iya rage jin daɗin jin daɗi, kuma kuliyoyi sukan ci abinci fiye da yadda ake buƙata. Bugu da kari, kuliyoyin da ba su da tsaka-tsaki sukan motsa jiki kasa da kuliyoyin da ba su da tsaka-tsaki. Wani dalili kuma shine ciyarwa mara kyau. Yawancin ma'abota kyanwa ba da saninsu ba suna ba dabbobinsu abinci mai maiko ko kuma mai sukari da yawa. Magani da yawa sun fi cutar da cat fiye da yi musu wani amfani. Nasiha ga daidaitaccen abinci mai kyau na cat sune kamar haka:

  • Kada ku ɗauki teburin ciyarwa daidai: teburin ciyarwa na yau da kullun jagora ne kawai kuma yawanci an saita su da yawa. Zai fi kyau a ba cat ɗan ƙarancin abinci fiye da ƙayyadaddun gram da aka ba da shawarar.
  • Don kuliyoyi masu kiba, yi amfani da abinci mai haske mai dacewa (= abinci mai rahusa, amma mai yawan fiber da furotin).
  • A matsayin madadin magani, wasa ko cuddle tare da cat. Daga lokaci zuwa lokaci babu wani abu mara kyau tare da magani, amma cat ya kamata ya "yi aiki don shi", misali ta hanyar bin bayan magani.
  • Kada ku taɓa ci gaba da cin abinci mai tsattsauran ra'ayi ko sifili, saboda waɗannan na iya zama barazanar rayuwa ga dabba.
  • Don haka idan kun kawar da magunguna don kuliyoyi masu kiba kamar yadda zai yiwu, canza zuwa samfura na musamman masu ƙarancin kitse, da haɓaka ayyukan cat, za ku ƙara haɓaka rayuwar abokin ku mai ƙafa huɗu.
Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *