in

Harajin Kare - Duk abin da kuke Bukatar Sanin Game da Rijista da Rage rijistar Karen ku

A Jamus, akwai nau'ikan haraji da yawa waɗanda ke amfanar jihohi, tarayya, ko gundumomi. Wannan ya hada da harajin kare. Anan zaka iya gano dalilin da yasa aka nemi masu karnuka su biya abokansu masu aminci da yadda duk yake aiki.

Menene Harajin Kare kuma Menene Gashi?

Harajin kare yana nufin kiyaye karnuka kuma yana bayyana ƙoƙari na musamman. Haraji ne na birni kuma yana ɗaya daga cikin harajin kashe kuɗi. Wannan yana nufin cewa kowace al'umma a Jamus tana da masu karnuka masu zaman kansu waɗanda ke biyan wani adadin harajin kare. Karnukan kasuwanci ko karnuka waɗanda ke aiki azaman karnuka jagora, alal misali, an keɓe su daga alhakin haraji. A matsayin haraji kai tsaye, ana biyan harajin kare sau ɗaya a shekara. Adadin da za a biya ya dogara ne akan dokar haraji na gunduma kuma an ƙaddara shi daban-daban daga gundumomi daban-daban. Babu wani bambanci dangane da girman ko jinsi (banda karnuka da aka lasafta a matsayin masu haɗari) amma dangane da adadin abokan zama masu ƙafa huɗu. Adadin haraji yana ƙaruwa azaman kashi daga kare na biyu zuwa gaba.

Kowace gunduma tana da haƙƙin ƙaddamarwa da gudanar da haraji, amma ba wajibi ba. Al'umma gabaɗaya suna amfana daga kudaden shiga. Ba a amfani da shi kawai don zubar da sharar kare ko ƙirƙirar ƙarin wuraren wasan kare, amma kuma, alal misali, don gyarawa ko matakan fadada gundumar. Ba a la'akari da yanayin mai shi gabaɗaya. Komai halin kud'i mai shi, kowa sai ya biya karensa. Hukumomin haraji sun dauka cewa duk wanda zai iya rike kare shi ma zai iya biyan haraji. A Jamus, akwai ƙananan ƙananan hukumomi da ba sa biyan harajin kare kuma sun yi nasarar bijirewa shi har yau.

Haɓaka Harajin Don Abin Da Ake Kiran Jerin Kanu

Dokoki daban-daban sun shafi karnukan ƙauyen da aka ware a matsayin masu haɗari, waɗanda ke da alaƙa da kiyaye kanta da kuma harajin da za a biya. Anan ma, kowace gunduma tana iya saita adadin harajin mutum ɗaya. Koyaya, adadin bai kamata ya yi girma ba har ya zarce farashin kulawa kuma don haka ya sa kusan ba zai yiwu a ci gaba da kare kare ba.

Ta yaya kuma A ina kuke Yi Rijista Karen ku don Manufofin Haraji?

Da zaran kwikwiyo sun cika watansu na uku na rayuwarsu, dole ne a yi musu rajista don dalilai na haraji. A matsayinka na mai mulki, ya kamata a yi rajistar kare ku a cikin makonni 2 zuwa 4. A mafi yawan lokuta, zaku iya samun ainihin ƙa'idodi akan gidan yanar gizon birni. A madadin, zaku iya ganowa daga ofishin gudanarwa. Kuna iya yin rajista ta amfani da fom ɗin da aka bayar ko ta tarho ko fax. Ofishin haraji da baitul malin birni inda kare yake da mazauninsa na dindindin ne ke da alhakin.

Rijistar harajin kare kyauta ne a gare ku. Domin yin rajistar kare daidai, ya kamata ku shirya bayanan masu zuwa:

  • Suna da adireshin mai shi
  • Sunan kare
  • shekaru da jinsi
  • Har yaushe aka ajiye kare?
  • yiwu takamaiman halaye
  • Takaddun shaida na ƙwarewa, izinin riƙewa - idan an buƙata

Game da canjin mallaka ko sake yin rajista, dole ne kuma ka bayyana mai shi na baya da wurin zama na baya. Hakanan yana yiwuwa a yi rajista ko neman ragi ko keɓe daga harajin kare. Dole ne a gabatar da shaidar da ta dace na haƙƙi, kamar katin nakasa, don wannan dalili. Birnin yana yanke shawarar ko an ba da keɓe ko fa'ida. A kowane hali, yin aiki abokai masu ƙafafu huɗu kamar karnukan ceto da karnuka a matsugunan dabbobi an keɓe su daga alhakin haraji.

Cancantar Sanin Tag Tag Harajin Kare

Da zaran abokinka mai kafa huɗu ya yi rajista, zai karɓi tag kyauta tare da lambar shaidarsa ta musamman. Ba za a iya canza wannan zuwa wasu karnuka ba. Tambarin kare dole ne ya kasance a bayyane a waje a kowane lokaci domin ofishin gudanarwa na iya gane shi nan da nan. Wannan yana aiki da zaran kare ya bar gidanku ko ɗakin ku - ko da a kan dukiyar ku ne. Abokai masu ƙafa huɗu waɗanda ba a cire su daga haraji su ma suna karɓar tambari. Ta wannan hanyar, ana iya bincika izini da dalilin keɓancewa a kowane lokaci.

Tabbas, yana iya faruwa koyaushe cewa alamar kare ku ta ɓace ko lalacewa. Dole ne ku kai rahoto ga birnin nan take. Ana buƙatar lambar rajistar kuɗi bisa ga ƙimar haraji da sunan ku da adireshin ku don wannan. Ana iya yin rahoton a rubuce ko ta tarho. A matsayinka na mai mulki, zaku karɓi sabon tambari kyauta a cikin ɗan gajeren lokaci.

Ta yaya kuma yaushe kuke yin rajista ko canza harajin kare?

Rage rajista ko sake yin rajista na iya faruwa saboda wasu dalilai:

  • mutuwar kare
  • Canjin wurin zama ko gida
  • Canjin mallaka ta hanyar siyarwa ko gudummawa

Za'a iya samun lokacin ƙarshe na wannan sanarwar akan gidan yanar gizon birni kuma ana iya nema ta wayar tarho. Tabbas, musamman lokacin da ƙaunataccen aboki mai ƙafa huɗu ya mutu, tunanin farko ba shine soke rajistar haraji ba. Duk da haka, ya kamata ku kiyaye kwanakin ƙarshe. Domin bayan wa'adin rajista ya kare, birni na iya neman biyan kuɗi har zuwa ƙarshen wata. Kuna buƙatar waɗannan takaddun don soke rajista:

  • Katin ID na mai shi
  • idan ya cancanta, takardar shaidar mutuwa daga likitan dabbobi
  • alamar kare
  • takardar shaidar rajista ta ƙarshe daga ofishin haraji
  • form ɗin cire rajista

Ya kamata ku sake yin rajistar kare ku lokacin da kuka ba shi ko ba da gudummawa. Rijistar sabon mai shi kadai bai wadatar ba. Dole ne duk sanarwar ta kasance a rubuce. Hakanan zaka iya tambayar birni ko ana iya yin hakan ta imel ko wasiƙa.

Me zai faru idan Baku Yi rijista ba ko Biyan Harajin Kare?

Tunda harajin kare na kare yana tsada tsakanin kusan € 50.00 da € 150.00 kowace shekara, kuna iya sha'awar guje wa rajista. Duk da haka, wasu garuruwa suna gudanar da bincike akai-akai. Idan aka kama ku ba tare da alamar harajin kare akan kare ba, ƙila za ku yi tsammanin tara tara mai yawa: Rashin yin rajistar kare ya zama laifin gudanarwa kuma za a hukunta shi daidai. Don haka yana da kyau a yi wasa da shi lafiya kuma ku yi rijistar sabon masoyin ku don guje wa tsadar tsada.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *