in

Wannan Shine Yadda Kitten Ya Zama Cat

Ƙananan kuliyoyi suna tafiya ta hanyar ci gaba mai ban sha'awa. Daga yar kyanwa gabaki ɗaya zuwa cat ɗin gida mai zaman kansa: Ƙware abubuwan ci gaba a cikin shekarar farko ta rayuwa a nan.

Kwanakin farko: soyayya, dumi, da isasshen madara

Kttens ɗin da aka haifa gaba ɗaya sun dogara da soyayya da soyayyar mahaifiyarsu don ƴan kwanakin farko na rayuwa. Idanun da kunnuwa na kyanwa, masu nauyin kimanin 100 g, har yanzu a rufe suke.

Abu mafi mahimmanci a wannan matakin farko shine shan daga nonon mahaifiyar cat. An yi sa'a 'yan kyanwa za su iya samun su tare da jin ƙamshi da taɓawa. Madara ta ƙunshi duk wani abu da ke sa ƙananan yara girma da ƙarfi kuma ita ce mafi kyawun kariya daga cututtuka godiya ga ƙwayoyin rigakafi da ke ciki. 'Yan kyanwa sukan shafe sa'o'i takwas a rana suna shan giya kuma sauran lokutan da suke barci suna ƙulla kusa da ƴan uwansu da katsin mommy. Suna buƙatar jin daɗin danginsu. Sirarriyar Jawo da har yanzu m tsokoki ba za su isa su daidaita yanayin zafi da kansa ba.

Makonni na farko: Sannu duniya!

Bayan 'yan kwanaki na farko, kyanwa suna iya ɗaga kawunansu. Bayan mako guda ko biyu, idanu da kunnuwa suna buɗewa.

Yanzu kittens suna cike da sabbin abubuwan gani da yawa, wanda wani lokaci yana ƙarfafa su su ɗauki matakan farko na rashin ƙarfi. Amma ba za su iya zama a kan ƙafafunsu na dogon lokaci ba. Duk da haka, yanzu suna sa ido sosai kuma sun riga sun san yanayin halayen farko na ƙayyadaddun abubuwan da suka dace. Yanzu kuma sun fara tattaunawa da yayyensu da mahaifiyarsu.

Makonni: hakora suna zuwa

A lokacin da kyanwa suka cika makonni uku, za su iya tashi lafiya kuma suyi tafiya mai nisa. Tun da haƙoran madara yawanci sun cika a halin yanzu, za su iya haɓaka sha'awar ƙaramin adadin abinci mai ƙarfi. Wannan ba lallai ba ne, duk da haka, saboda madarar nono har yanzu tana cika cikakkiyar buƙatun ku na makamashi da abubuwan gina jiki.

Duk da haka, idan mahaifiyar cat ta kasance kyan gani na waje, zai iya faruwa cewa ta kawo ganima da ta riga ta kashe zuwa gida ga 'ya'yanta. Duk da haka, yawancin iyaye mata ba sa barin kyanwa su kadai na tsawon lokaci a wannan lokaci.

Makonni: canjin abinci

A mako mai zuwa, duk da haka, mahaifiyar cat za ta fara jinyar kyanwa a hankali sau da yawa kuma ƙananan yara za su fara cin abinci mai kauri. Wani lokaci canjin abinci yana haifar da ƙananan matsalolin narkewar abinci da gudawa, wanda zai daidaita bayan ɗan lokaci.

Ƙananan kuliyoyi koyaushe suna koyon sababbin motsi kuma yanzu za su ƙara yin wasa tare da 'yan uwansu kuma su tsaftace kansu.

Makonni 5 zuwa 6: Yanzu lokacin wasa ne

Lokacin da yake da makonni biyar, abin da ake kira "lokacin zamantakewa na farko" yana farawa da kittens. Wannan lokacin yana da alaƙa da gaskiyar cewa suna buɗewa ga kewayen su kuma suna sanin sabbin abubuwa ba tare da damuwa ba. Suna ƙara amincewa da kansu kuma suna ƙara yawan motsin su.

Mahaifiyar kyanwa yanzu takan bar 'ya'yanta su kadai, ta yadda za su yi amfani da lokacin su zagaya da juna. A hankali sha'awarta ga kayan wasan cat ya tashi. Ba su da sha'awar wasu abubuwan da ƙananan yara ke tunanin manyan kayan wasan yara ne.

Kttens yanzu ba za su iya tsayawa ba kuma suna horar da tsokoki da tsarin daidaitawa kamar su zamewa ko kamawa.

7 zuwa 8 makonni: Rabuwa daga dangin cat?

A ƙarshen watan na biyu na rayuwa, ana yaye kyanwa daga madara kuma an canza su gaba ɗaya zuwa abinci mai ƙarfi. Yanzu za su kasance masu ƙarfi da ’yancin kai don a raba su da mahaifiyarsu. Don daidaita halin mutum kuma ya ba wa ƙananan yara damar koyo, har ma da ƙari, ya kamata ku ba da kyanwa wasu 'yan makonni tare da danginsu. Sa'an nan, tare da uwa a waje, za ku koyi game da farauta da kuma rikitattun sadarwar cat.

Wata na 3: 'Yanci

A cikin wata na uku, ƙananan kuliyoyi za su ci gaba da yin gwaji da kuma bincika abubuwan da ke kewaye da su. Suna hawa da tsalle, suna kaifi faratansu suna tsaftace kansu. Buɗewarsu ga wani sabon abu ya fara raguwa, kuma suna haɓaka shakku na dabi'a kuma suna yin taka tsantsan a cikin bincikensu. Wannan kuma yana da mahimmanci yayin da suka fara kulawa da kansu.

Da makonni 12, kyanwa da yawa suna kusa da 1.2kg kuma sun haɓaka tsokoki masu ƙarfi. Yanzu lokaci ne mai kyau don fara neman sabon gida don ƙananan yara.

Watanni 4 zuwa 12: Zama cikin sabon gida

A cikin wata mai zuwa, haƙoran dwarf ɗin yana canzawa daga madara zuwa haƙoran dindindin. Bugu da ƙari, "lokaci na biyu na zamantakewa" yanzu ya fara, wanda masters da mata ya kamata su yi amfani da su don ƙirƙirar dangantaka ta kud da kud a tsakanin su da sabon ɗan uwa.

Lokacin da yake da watanni shida, ƙananan kuliyoyi sun koyi duk abin da ke da mahimmanci kuma a ƙarshe sun girma a cikin shekaru ɗaya. Yana da wuyar gaskatawa lokacin da kuka tuna baya ga yadda suka kasance watanni goma sha biyu a baya.

Kuma da zarar masoyin ku ya cika shekaru takwas, goma, ko ma girma, muna da shawarwari 8 a nan: Wannan shine abin da ya kamata ku sani game da tsofaffin kuliyoyi.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *