in

Fox Terrier: Hali, Girma, Tsammanin Rayuwa

A lokaci guda Farauta & Kare Iyali - Fox Terrier

Hotunan da ke nuna karnuka masu kama da juna an riga an san su tun daga ƙarni na 14 da 15. Kusan 1876, kiwo na wannan nau'in kare ya fara ne a Burtaniya don samun dorewar doki da hankali don farautar fox.

Ko da a yau, ana amfani da fox terrier azaman kare farauta, amma kuma ya shahara sosai a matsayin kare gida da iyali.

Yaya Girma & Yaya Yayi nauyi?

Yana iya girma har zuwa 40 cm tsayi. A matsayinka na mai mulki, yana auna kusan 8 kg. Jiki yana da ƙarfi.

Gashi, Ado & Launi

Akwai santsi da gajere mai gashi da dogon gashi mai waya.

Kalar gindin rigar fari ce mai alamar maroon da baki.

Kula da gashin gashi yana da tsada ga masu wayo da masu dogon gashi. Yana buƙatar goge yau da kullun kuma ana ba da shawarar datsa akai-akai.

Hali, Hali

Fox Terrier yana da ƙarfin hali kuma yana da faɗakarwa sosai, haziƙi, mai iya koyo, kuma mai ƙauna sosai.

Abin ban dariya ne kuma koyaushe a cikin yanayi mai kyau kare yana fashewa da joie de vivre kuma kusan koyaushe yana cikin yanayin wasa.

Yana saurin haɓaka kyakkyawar dangantaka da yara kuma yana son wasa da su. Amma dole ne yara su koyi gane lokacin da kare ya sami isasshen abinci. Idan yana son a bar shi shi kadai, ku girmama hakan.

Wasu karnuka na wannan nau'in suna da kishi sosai.

Tarbiya

Horar da kare irin wannan ba wasan yara bane. Fox Terrier yana da wayo sosai kuma ba lallai ba ne kare mai farawa ba.

Har ila yau, yana da ƙaƙƙarfan ilhami na farauta kuma yana son yin haushi da yawa. Ko da a matsayin ɗan kwikwiyo da ƙaramin kare, ya kamata ya koyi cewa mutumin da ke gefensa yana da mahimmanci fiye da abin motsa jiki na waje ko sabon kamshi.

Matsayi & Fitarwa

Gidan da ke da lambun ya dace don kiyaye waɗannan karnuka. Suna son dogon tafiya a cikin yanayi. Yana son tona don ransa.

Kare na wannan nau'in zai yi farin ciki da gaske tare da mafarauci, wanda zai iya yin sauri kuma wani lokacin kama ganima. Amma kuma ya dace a matsayin kare dangi idan kun ba shi aikin da ya dace.

Koyaushe ana samun terrier don wasanni na karnuka iri-iri, ko yana da ƙarfi, frisbee, rawan kare, ko ƙwallon ƙwallon ƙafa. Yana da juriya sosai kuma yana son raka mai shi lokacin tsere, hawan doki, ko hawan keke.

Cututtukan iri

Kamar yawancin terriers, karnuka na wannan nau'in suna da wuya a lokaci-lokaci ga cututtuka na jijiyoyi kamar ataxia da myelopathy.

Life expectancy

A matsakaici, waɗannan teriers sun kai shekaru 12 zuwa 15.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *