in

Brown Bear: Abin da Ya Kamata Ku sani

Beyar launin ruwan kasa jinsin dabba ne a cikin dangin bear. Don haka shi mafarauci ne. Baƙar fata na zaune ne kawai a yankunan arewacin Arewacin Ƙasar inda ba ta da zafi a gare su.

Akwai nau'o'insa daban-daban, waɗanda suka bambanta sosai a girma da nauyi. Anan sune mafi mahimmanci guda biyu: Bear mai launin ruwan kasa ta Turai tana zaune a Turai da Asiya. Namiji a arewa yana da nauyin kilogiram 150 zuwa 250. A kudu, duk da haka, ya kai kimanin kilo 70 kawai. Don haka zai yi nauyi kamar mutum a can. A game da Kodiak bear da ke kudancin bakin tekun Alaska da kuma tsibirin Kodiak, namiji ya kai kilogiram 780. Matan kowannensu ya ɗan fi sauƙi.

Berayen Brown suna da kwarangwal mafi ƙarfi na kowane bear. Jetinta gajere ne sosai. Suna da dunƙule a kafaɗunsu, tarin tsoka mai kauri. Bear Brown ba sa gani sosai, amma suna da wari sosai. Suna iya motsa kawunansu masu nauyi sosai.

Jawo galibi launin ruwan kasa ne. Amma kuma yana iya zama ɗan rawaya ko launin toka zuwa kusan baki. A cikin {asar Amirka, akwai grizzly bear. Suna cewa "Grislibär". Kamar yadda sunansa ya nuna, yana da launin toka. Gashi yana da yawa a cikin hunturu fiye da lokacin rani.

A cikin ƙarnuka da suka wuce, muna da beyar launin ruwan kasa kawai. Shi ya sa mutane sukan ce “bear”. Amma wannan ba yana nufin kowa ba, amma bear mai launin ruwan kasa.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *