in

Blossom: Abin da Ya Kamata Ku sani

Furen wani yanki ne na wasu tsire-tsire. Tsaba, wanda za'a iya samuwa a cikin 'ya'yan itace, suna girma daga furen. Daga waɗannan sabbin, tsire-tsire iri ɗaya suna haɓaka. Furen yana hidimar shuka da farko don haifuwa.

Akwai rukuni biyu na furanni: A cikin rukuni ɗaya akwai sassan maza da mata a cikin furen. Irin waɗannan tsire-tsire ana kiran su hermaphrodites. Waɗannan sun haɗa da, alal misali, apples ko tulips. A cikin sauran rukuni, furanni ko dai namiji ne ko mace. Idan duka biyu suna girma akan shuka iri ɗaya, ana kiran su monoecious. Misalai su ne kabewa. Idan furen mace da namiji suna girma dabam akan tsire-tsire daban-daban, ana kiran su dioecious. Wannan shi ne yanayin, alal misali, tare da willows.

Mafi girma kuma mafi ban sha'awa na furanni shine furanni masu launi, wanda sau da yawa muke kira petals. An tsara su don jawo hankalin kwari. Duk da haka, furanni kuma na iya zama ƙanƙanta ta yadda mu ’yan adam ba ma lura da su ba. Akwai ƙananan furanni a cikin hatsi kamar alkama, shinkafa, masara, da sauran su.

Mutane suna bin yawancin abincin su ga furanni, misali, 'ya'yan itace. Bishiyoyi masu fure-fure ne. Muna kuma da su don godiya ga itace. Ko da auduga yana fitowa daga furen fure. Muna amfani da shi don yin masana'anta don jeans da sauran tufafi.

Ta yaya tsaba ke fitowa daga furanni?

Furen wani yanki ne na wasu tsire-tsire. Tsaba, wanda za'a iya samuwa a cikin 'ya'yan itace, suna girma daga furen. Daga waɗannan sabbin, tsire-tsire iri ɗaya suna haɓaka. Furen yana hidimar shuka da farko don haifuwa.

Akwai rukuni biyu na furanni: A cikin rukuni ɗaya akwai sassan maza da mata a cikin furen. Irin waɗannan tsire-tsire ana kiran su hermaphrodites. Waɗannan sun haɗa da, alal misali, apples ko tulips. A cikin sauran rukuni, furanni ko dai namiji ne ko mace. Idan duka biyu suna girma akan shuka iri ɗaya, ana kiran su monoecious. Misalai su ne kabewa. Idan furen mace da namiji suna girma dabam akan tsire-tsire daban-daban, ana kiran su dioecious. Wannan shi ne yanayin, alal misali, tare da willows.

Mafi girma kuma mafi ban sha'awa na furanni shine furanni masu launi, wanda sau da yawa muke kira petals. An tsara su don jawo hankalin kwari. Duk da haka, furanni kuma na iya zama ƙanƙanta ta yadda mu ’yan adam ba ma lura da su ba. Akwai ƙananan furanni a cikin hatsi kamar alkama, shinkafa, masara, da sauran su.

Mutane suna bin yawancin abincin su ga furanni, misali, 'ya'yan itace. Bishiyoyi masu fure-fure ne. Muna kuma da su don godiya ga itace. Ko da auduga yana fitowa daga furen fure. Muna amfani da shi don yin masana'anta don jeans da sauran tufafi.

Ta yaya ake pollinated furanni?

Kwari galibi suna yin pollination. Furen suna jan hankalinsu da launinsu, da ƙamshi, da ƙamshi. Nectar ruwan 'ya'yan itace ne mai sukari akan abin kunya. Lokacin tattara nectar, pollen yana manne da kwari. A kan fure na gaba, wani ɓangare na pollen yana sake zubar da abin kunya.

Duk da haka, akwai kuma furanni da za su iya yin haka ba tare da kwari ba: iska tana karkatar da pollen ta cikin iska kuma wasu nau'in pollen suna cin mutuncin wasu furanni iri ɗaya. Wannan ya isa ga pollination. Wannan shi ne yanayin da hatsi, da sauran abubuwa.

Dangane da dabino, hatta mutane ma suna taimakawa wajen yin pollination: manomi da ke zawarci ya hau kan tsire-tsire na mata kuma yana zubar da kyama da reshen shuka na namiji.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *