in

Basenji: Bayanin Kiwon Kare

Ƙasar asali: Afirka ta Tsakiya
Tsayin kafadu: 40 - 43 cm
Weight: 9.5 - 11 kilogiram
Age: 12 - shekaru 14
launi: baƙar fata, fari, ja, baki da fari, brindle tare da farar alamomi
amfani da: Karen farauta, kare aboki

The banji or Congo Terrier (Congo Dog) ya fito ne daga tsakiyar Afirka kuma yana cikin rukunin karnuka "na farko". Ana ganin shi mai hankali ne amma yana da kwarin guiwar zama mai cin gashin kansa. Basenji yana buƙatar isassun aiki mai ma'ana da ingantaccen jagoranci. Wannan nau'in kare bai dace da masu farawa na kare da mutane masu sauƙin tafiya ba.

Asali da tarihi

Basenji ya samo asali ne a tsakiyar Afirka, inda Birtaniya suka gano shi kuma suka haifa a matsayin kare tun farkon shekarun 1930. Yana cikin rukunin karnuka na farko don haka yana ɗaya daga cikin tsofaffin karnuka a duniya. Kamar kyarkeci, Basenjis ba sa haushi. Suna bayyana kansu cikin gajerun sautin monosyllabic. Asalin Basenjis kuma an bayyana shi ta hanyar gaskiyar cewa bitches - kamar wolf - kawai suna shiga zafi sau ɗaya a shekara. Basenji 'yan asalin Afirka ta Tsakiya ne suka yi amfani da shi a matsayin kare farauta da tuki. Don haka, suna da ƙaƙƙarfan ilhami na farauta, da ƙamshi mai kyau kuma suna da ƙarfi sosai da ƙasa duka saboda siririn jikinsu.

Appearance

Basenji yayi kama da nau'in Spitz. Jakinsa gajere ne, mai sheki, kuma lafiyayye. Siffar sa kyakkyawa ce kuma kyakkyawa. Tare da m tsayin daka, in mun gwada da tsayin ƙafafu, da wutsiya na musamman, Basenji yana jan hankali. Jawonsa ja da fari ne, baki da fari, ko launin tricolor. Kunnuwan da aka nuna da kuma ɗimbin lallausan kunnuwan da ke kan goshinsa su ma irin nau'in iri ne.

Nature

Basenji yana faɗakarwa sosai amma baya yin haushi. Abin da ya fi dacewa da shi shi ne gurguwar sa, mai sauti kamar yodeling. Tsaftar sa yana da ban mamaki, ɗan gajeren gashi yana buƙatar ƙaramin kulawa kuma ba shi da kamshi. A cikin yanayin iyali da aka saba, Basenji yana da ƙauna, faɗakarwa, kuma yana aiki. Basenjis ana keɓance su ga baƙi.

Basenjis suna buƙatar motsa jiki da yawa da aiki mai ma'ana. Saboda tsananin yunƙurinsu na neman ƴancin kai, Basenjis ba sa son a yi musu ƙasa. Wasannin kare saboda haka da wuya zaɓi ne a matsayin sana'a. Basenjis na bukatar a taso da su cikin kauna kuma a kai a kai kuma suna bukatar jagoranci bayyananne. Saboda haka Basenji bai dace da masu fara kare kare ba.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *