in

Ash: Abin da ya kamata ku sani

Bishiyoyin toka bishiyu ne masu tsiro. Akwai nau'ikan nau'ikan su kusan 50 a duk faɗin duniya. Daga cikin waɗannan, nau'ikan nau'ikan uku suna girma a Turai. Fiye da duka, "ash na kowa" yana girma a nan. Bishiyoyin ash suna zama jinsin halittu kuma suna da alaƙa da bishiyar zaitun.

A cikin kaka, itatuwan toka na Turai suna rasa ganye. Sabbin suna girma a cikin bazara. A wasu nahiyoyi kuma, akwai bishiyar toka da ke ajiye ganye a lokacin hunturu. Bishiyoyin ash suna samar da furanni, daga abin da tsaba suke girma. Wadannan suna dauke da nutlets. Suna da tsaba irin na maple. Wannan yana ba da damar tsaba su tashi kadan daga gangar jikin. Wannan yana ba bishiyar damar haifuwa da kyau.

Ashwood yana da nauyi sosai, yana da ƙarfi, kuma yana da ƙarfi. Abin da ya sa ake la'akari da itace mafi kyau na Turai don kayan aiki, watau guduma, shebur, pickaxes, brooms, da dai sauransu. Amma kuma ya dace da kayan wasanni irin su sleds ko ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙafa. Duk da haka, itace ba ya son danshi. Don haka kada ku bar waɗannan abubuwan a waje da dare.

Bishiyoyin ash sun kasance cikin haɗari a cikin 'yan shekarun nan ta hanyar wani naman gwari. A sakamakon haka, ƙananan harbe sun mutu. Bugu da ƙari, an kawo irin ƙwaro daga Asiya, wanda ke cin ƙwanƙwasa. Wasu masana kimiyya, saboda haka, suna tsoron cewa toka zai mutu a Turai.

Wadanne tsire-tsire suke da alaƙa da bishiyar toka?

Bishiyoyin Ash na cikin dangin bishiyar zaitun. Wannan kuma ya haɗa da itatuwan zaitun da privet, waɗanda muka fi sani da shinge. Itatuwan zaitun suna kiyaye ganye ko da a lokacin sanyi. Bishiyoyin toka suna zubar da ganyen su a cikin bazara kuma sabbin ganye suna girma a cikin bazara. Tare da masu zaman kansu, akwai hanyoyi guda biyu: waɗanda suka rasa ganye a cikin kaka kamar bishiyar ash da waɗanda ke kiyaye su kamar itacen zaitun.

Tushen ash yana ɗauke da sunan "ash", amma ba haka bane. Sunanta na ainihi shine "Rowberry". Hakanan ba shi da alaƙa da toka kwata-kwata.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *