in

Kare yana yin amai yayin tuki: Dalilai 6 da shawarwari daga kwararru

Shin karenka yana yin amai yayin tuƙi?

Wannan sana'a ce mara kyau kuma mai haɗari. Baya ga wari da tabo mara kyau, lafiyar dabbobin ku shine fifiko a nan.

Yayin da kuka yi watsi da wannan ɗabi'a, mafi muni zai iya yin muni. Tsoro ko ciwon motsi yawanci yana bayansa.

A cikin labarin mai zuwa za mu sanar da ku game da abubuwan da za a iya haifar da su kuma za mu ba da mafita na mutum.

A takaice: Me yasa kare na ke yin amai yayin tuki?

Idan karenka ya yi amai a cikin mota, ana iya danganta shi da rashin daidaituwar ma'auni, rashin damuwa ko ciwon motsi, a tsakanin sauran abubuwa. Wannan ba abin damuwa ba ne.

Idan ma'aunin ku ya rikice, yakamata ku ja zuwa dama kuma ku kwantar da hankalin kare ku. Bayan ɗan gajeren hutu za ku iya ci gaba lafiya. Wannan matsalar tana faruwa ne musamman a cikin ƴan ƴaƴan ƴaƴan ƴaƴan ƴan ƴan ƴan ƙwanƙwaran, saboda har yanzu fahimtarsu ba ta haɓaka ba. Kuna iya horar da wannan nau'in tashin zuciya.

Idan kare naka akai-akai yana yin amai a cikin mota, to ya kamata ku yi wani abu game da shi. Idan duk shawarwari, dabaru da motsa jiki ba su yi aiki ba, yana da kyau a tuntuɓi likitan dabbobi.

Karen ku yana amai a cikin mota: 6 mai yiwuwa dalilai

Shin ku da kare ku ƙungiyar da ba za ta iya rabuwa ba?

Abokin zaman ku koyaushe yana gefen ku, ko da a wurin aiki, a kan doguwar tafiye-tafiye ko lokacin tafiya. Wawa kawai lokacin da karenka ya yi amai yayin tuƙi.

Wannan na iya samun abubuwa daban-daban. Mun tara muku wasu 'yan zabuka anan.

1. Wari mara daɗi

Karnuka suna da lallausan hanci kuma masu hankali. Suna jin wari sosai fiye da mu mutane.

Idan karenka ya yi amai yayin tuƙi, yana iya kasancewa yana da alaƙa da ƙamshi a cikin mota, a tsakanin sauran abubuwa.

Watakila abokinka mai fure yana jin ƙamshi daga kayan ado, kayan mota, ƙamshin abinci, ko hayaƙin taba. Sanya motarka akai-akai kuma yi ba tare da wasu ƙamshi kamar bishiyoyi masu kamshi ba.

2. Tsoro

Karnuka suna jin tsoro wani lokacin ma. Hawan mota musamman na iya haifar da tashin hankali da firgici a cikin abokin ka mai fushi. Wataƙila shi ko ita sun yi mummunar alaƙa da hawan mota.

Idan karenku ya yi ihu, kuka, kuka, ko amai a cikin mota, waɗannan alamu ne na tsoron tuƙi.

Idan karenku ya ji rashin lafiya ko ma ya yi amai yayin tuki, ya kamata ku ja baya, ku fita a takaice kuma ku ba dabba hutu.

3. Damuwa na ma'auni

Shin karenka yana tofawa lokacin tuƙi? Sa'an nan kuma za a iya samun damuwa na daidaituwa a bayansa.

Motsin da ke da saurin gaske da/ko tsautsayi na iya haifar da tashin zuciya da amai a cikin mutane da dabbobi.

Karnuka sukan ji rashin lafiya a cikin mota. Gudun saurin da ba a saba gani ba na iya tayar da cikin masoyiyar ku, ya yi mummunar tasiri ga ma'auninsa kuma yana ƙarfafa amai.

Don haka kula da salon tukin ku, ku tsaya kan iyakar gudu kuma ku guje wa wuce gona da iri.

4. Ciwon motsi

Kamar mutane, karnuka kuma suna iya fama da ciwon motsi. Ko da mafi ƙarancin yawon shakatawa tare da Bello da Co. na iya zama cikin sauri. Hanci jijiyoyi, salivating ko ma amai suna nuna ciwon tafiya.

5. Jijiya

Hawan mota baya maraba don kare ku. Koyaushe akwai wani tashin hankali. Wani kwikwiyo yakan yi amai yayin tuki.

Watakila shine hawansa na farko kuma yana cikin damuwa. Mummuna irin wannan na iya faruwa a baya.

6. Wuri mara kyau a cikin mota

A ƙarshe amma ba kalla ba, sararin da ke cikin motar kuma ana iya amfani da shi azaman sanadin amai. Wurin zama mara kyau akan kujerar baya ko a cikin akwati kuma na iya haifar da tashin zuciya a cikin dabbar ku.

Don haka ku sa ido sosai akan masoyin ku kuma ku canza wurare a cikin gaggawa.

Yaushe ya kamata ku ziyarci likitan dabbobi?

Shin kare ku bai yarda da tuƙi ba? Ba shi kadai bane a cikin hakan. Karnuka da yawa suna rashin lafiya lokacin tuƙi. Mun bayyana dalilan hakan a cikin sashin da ya gabata.

Alamomin da ke nuna cewa kare naka yana jin tashin hankali ko tashin hankali yayin tuƙi sun haɗa da:

  • huci
  • Aspen
  • rashin natsuwa
  • haushi
  • yi kururuwa
  • najasa da/ko fitsari
  • AMAI

Me za ku iya yi game da amai na kare ku a cikin mota?

Idan karenku yayi salivates ko amai a cikin mota, wannan ba nan da nan ya zama batun ga likitan dabbobi ba. Kuna iya sau da yawa yin wani abu game da wannan rashin hankali da kanku.

A cikin masu zuwa za mu gaya muku ƴan dabaru da shawarwari kan yadda za a shawo kan matsalar:

  • Kula da kare a hankali kuma ku sa baki idan ya cancanta
  • A hankali ka sa abokinka mai ƙafa huɗu ya saba da motar
  • A hankali ƙara lokutan tafiya
  • Tsaya da kwantar da kare
  • ɓata lokacin tafiya don yawo
  • Kada ku ciyar kafin tuƙi
  • Ba wa kare Nux Vomica (ko wasu masu kwantar da hankali) kafin tuƙi
  • canza wurin zama
  • tuki sannu a hankali

Idan har yanzu kare naka yana yin amai yayin tuƙi, ko da bayan nau'ikan motsa jiki da hanyoyin kwantar da hankali, ya kamata ku tuntuɓi likitan dabbobi.

Ta yaya za ku hana kare ku yin amai a cikin mota?

Domin kare kare ka da motarka, zaka iya ɗaukar matakan mutum ɗaya a gaba. Misali, yana da mahimmanci don kawar da tashin hankalin kare ka. Ki kwantar da hankalinsa ki kwantar masa da hankali kafin ya tuka sannan ki sanya masa yanayi mai dadi a cikin motar.

Magungunan kwantar da hankulan gida irin su St. John's wort, Furen Bach, ko Nux Vomica suma suna rage yawan damuwa na dabbobin ku kuma suna rage sha'awar yin amai.

Kyakkyawan sanin:

Bincike ya nuna cewa ƴan tsana musamman suna amai yayin tuƙi. Tare da ɗan haƙuri da horo, zaku iya horar da kare ku daga wannan ɗabi'a mara kyau.

Kammalawa

Karnuka da yawa suna yin amai a cikin mota. Kuna da damuwa, jin tsoro, ko fama da ciwon motsi. Tunani mara kyau na tafiye-tafiyen mota mara kyau na iya haifar da amai a cikin dabbar ku. Ana buƙatar mataki yanzu.

Ka kwantar da hankalin masoyin ka, tabbatar da yanayi mai daɗi yayin tuƙi kuma ka ɗan ɗan huta cikin gaggawa. Abubuwan kwantar da hankali na haske kuma na iya taimakawa anan.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *