in

Me Za A Yi Idan Kare Ya Ja Kan Leash?

Idan kare ya ci gaba da jan leshi, tafiya na iya zama mai gajiya sosai. Abin farin ciki, akwai wasu dabaru da za ku iya amfani da su don karya wannan hali daga abokin ku mai ƙafa huɗu.

Da farko, abu ɗaya da ba za ku yi ba: Kada ku fara ja kan leash da kanku lokacin da dabbar ku ke yin ta.. Ba a daina amfani da abin da ake kira leash jerk azaman kayan aikin horarwa saboda ba shi da amfani kuma za ka iya lalata maƙogwaron kare ka ko trachea. Babu wani yanayi da ya kamata ku yi amfani da abin da ake tsammani "kayan taimako" irin su shaƙa, ko da a matsayin gwaji. Za ku haifar da lahani na jiki da na rai maras misaltuwa ga kare ku.

Dalilan da yasa Karen ku ke jan Leash

Amma abin da za a yi idan kare yana ci gaba da ja a kan leash kamar mahaukaci, watakila ma yana jin dadi saboda abin wuya yana shaƙe shi? Watakila abokinka mai kafa hudu shima yayi kuka da zarar an ga wani kare sannan ya kara jan leshin din?

Abu na farko da za a bincika shine tsawon leash. Wani lokaci ana saita wannan gajarta sosai ta yadda dabbar ta fara ja da leash da zarar ta ɗauki ƴan matakai gaba. Ka tuna cewa karnuka dabbobi ne na yanki da na zamantakewa. Numfashi don alamun ƙamshi na abokan aikinsu na yanki, sabunta tambarin kansu, gaisawa takamamme, da zagayawa duk wani bangare ne na bukatunsu na halitta.

Layin ja zai iya zama ma'aunin farko don gyara wannan. Wannan yana bawa kare ku damar motsawa cikin 'yanci yayin da kuke da iko akan su idan ya cancanta. Idan wannan bai magance matsalar ba, zaku iya gwada horo. Manufar: don fahimtar da kare ku cewa ba ku so ya ja. Kuma cewa ya fi kula da ku fiye da bin kansa. Wannan kuma ya shafi idan ya ja ledar ya yi haushi saboda yana jin daɗin wasu abokai masu ƙafa huɗu.

Jawo Kare akan Leash? Wannan shine Yadda kuke karya Al'ada

Don haka da zaran kare ku ya ja kan leash a gaba tafiya, tsaya kawai. Riƙe matsayin ku har sai ya ɗauki matakin farko zuwa gare ku don gano dalilin da yasa babu abin da ke faruwa. A lokacin ka yabe shi sai kawai ka ci gaba. Kuna ci gaba da maimaita hakan. Yana da mahimmanci ku kasance da daidaito. 

Fara tare da gajeren motsa jiki kuma a hankali ƙara tsawon lokaci. A hankali, abokin ku na dabba zai fahimci cewa tafiya kawai yana ci gaba idan ya yi tafiya a hankali a kan leash.

Canjin Jagoran Karnukan da ke Ja kan Leash

Kuna iya bambanta wannan darasi ta hanyar ci gaba zuwa gaba bayan kare ku ya ja kan leash. Don haka abokinka mai ƙafafu huɗu ya kamata ya ƙara kula da kai don yin tafiya mai daɗi sosai. Gabaɗaya, yana ƙalubalantar kare ka a hankali lokacin da ba kawai ka yi tafiya kai tsaye ba, amma criss-cross, baya da gaba.

A sakamakon haka, karenku dole ne ya mai da hankali kuma ba zai iya guje wa kula da ku ba. Bugu da kari, kara motsa jiki don fuskantarwa horo ko horon biyayya zai iya taimakawa wajen ƙarfafa dangantakar da ke tsakanin mutane da dabbobi.

Ƙarin Nasiha Akan Tuggun Leash

Don sa kare ku ya fi kula da ku lokacin da kuka tsaya, kuna iya amfani da su abin wasa mai tsumma ko wani abu don samun nasa hankali. A lokaci guda, duk da haka, akwai haɗarin cewa abokinka mai ƙafa huɗu zai yi maka kuskure kuma ya yi imanin cewa hayaniyar tabbaci ce cewa yana jan ragamar. Idan hakan yana da haɗari a gare ku, kawai jira har sai karenku ya tsaya ya juya gare ku. Sa'an nan za ku iya yaba masa kuma ku ƙara lada ta hanyar ba wa karenku abin sha'awa mai kyau ko abin wasan da ya fi so.

Idan karenka ya damu sosai lokacin da ya ci karo da wasu karnuka yayin da yake kan leash, zaka iya horar da shi a cikin wannan yanayin kuma. A tafiya ta gaba, alal misali, je musamman ga sauran masu karnuka. Gaisuwa da bugun jini su ne da kare ka - ba shakka kawai tare da shawara da maigidan ko uwargida - kuma ka ba wa karenka kyauta idan ya natsu a cikin halin da ake ciki. Ta wannan hanyar, sannu a hankali zai koyi amsawa cikin annashuwa ga sauran abokai masu ƙafafu huɗu.

Af: Domin kawar da raunin da ya faru idan abokinka mai ƙafafu huɗu ya yi gaggawar zuwa gaba a kan tafiya, mai dacewa. kayan aiki ana ba da shawarar maimakon abin wuya. Ta wannan hanyar, matsa lamba yana da kyau a rarraba kuma baya damuwa da wani bangare na jiki kawai, wanda kuma yana da matukar damuwa. Kwararrun masu horar da karnuka kuma sun ba da rahoton cewa karnuka da kayan doki suna jan ƙasa da abin wuya.

Idan komai ya kasa kuma kare ku kawai ba za a iya yaye shi daga jan leash ba, ya kamata ku yi la'akari da halartar makarantar kare.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *