in

Buhund na Yaren mutanen Norway: Bayanin Kiwon Kare

Ƙasar asali: Norway
Tsayin kafadu: 41 - 47 cm
Weight: 12 - 20 kilogiram
Age: 12 - shekaru 13
Color: baki, alkama
amfani da: abokin kare, kare mai gadi, kare wasanni

The Yaren mutanen Norway Buhund kare ne mai matsakaicin girman spitz mai yawan motsi da kuma son yin aiki. Yana da kauna ga mutanensa, kuma yana koyo cikin sauri da farin ciki amma kuma yana buƙatar ayyuka iri-iri don shagaltuwa.

Asali da tarihi

Buhund na Norwegian tsohon nau'in kare ne na Nordic wanda ya samo asali tun karni na 17. Manoman Norwegian sun yi amfani da kakanni don kiwon shanu, farauta, da kuma masu kula da gidaje da yadi. An samo sunan nau'in daga "Bu" = gonaki ko gidan gida. A cikin 1943 FCI ta gane Buhund a matsayin jinsi. Bayan yakin duniya na farko, Buhund na Norwegian ya zama ɗan farin jini a wajen ƙasarsu.

Appearance

Buhund matsakaici ne, karen da aka gina kusan murabba'i na nau'in spitz. Yana da faɗakarwar faɗakarwa, kunnuwansa masu triangular kuma a tsaye, kuma wutsiyarsa ana murɗe shi sosai a bayansa.

Tufafin ya ƙunshi ɗimbin rigar waje mai kauri da riguna masu laushi da yawa. Gashin yana da ɗan gajeren kan kai da gaban ƙafafu, kuma ya fi tsayi a wuyansa, ƙirji, cinyoyin baya, da wutsiya. Launin gashi na iya zama alkama - tare da ko ba tare da tukwici masu launin duhu da abin rufe fuska ba - ko baki mai ƙarfi.

Nature

Buhund na Norwegian mai faɗakarwa ne, faɗakarwa, da kare faɗakarwa. Yana da kyau kwarai watchdog kuma - kamar yawancin nau'ikan Spitz - suna son haushi. An keɓe shi don baƙi masu tuhuma, da wuya ya jure wa sauran karnuka a cikin yankinta. Yana da a kusanci sosai da mutanenta. Yana buƙatar haɗin dangi na kud da kud kuma yana jure kasancewa kaɗai da mugun nufi. Tare da daidaiton ƙauna, mai hankali da sha'awar koyo Buhund yana da sauƙin horarwa.

Buhunds bukata yawan aiki iri-iri da motsa jiki da son zama a cikin babban waje. Suna ɗokin yin aiki kuma suna iya sha'awar mutane da yawa ayyukan wasanni na kare irin su agility, biyayya, ko kare frisbee. Babban abu shi ne cewa jiki da hankali suna fuskantar kalubale akai-akai. Idan ba a yi amfani da shi ba don cikakken iyawa, Buhund mai ruhi zai iya zama kare mai matsala.

Buhund aboki ne na kwarai ga masu wasa wanda ke kawo lokaci mai yawa don wasa, hankali, da aiki kuma wanda zai iya yin adalci ga yanayin aiki na Buhund.

Ava Williams

Written by Ava Williams

Sannu, Ni Ava! Na shafe shekaru sama da 15 ina rubutu da fasaha. Na ƙware a cikin rubuta labaran bulogi masu ba da labari, bayanan martaba iri-iri, duban samfuran kula da dabbobi, da labaran lafiyar dabbobi da kulawa. Kafin da kuma lokacin aikina na marubuci, na shafe kimanin shekaru 12 a masana'antar kula da dabbobi. Ina da gogewa a matsayin mai kula da gidan kurkuku da ƙwararrun ango. Ina kuma gasa a wasannin kare da karnuka na. Ina kuma da kuliyoyi, aladun Guinea, da zomaye.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *