in

Greyhound Dog Breed - Gaskiya da Halayen Halitta

Ƙasar asali: Great Britain
Tsayin kafadu: 68 - 76 cm
Weight: 23 - 33 kilogiram
Age: 10 - shekaru 12
Color: baki, fari, ja (rawaya), shudi-launin toka, yashi ko brindle, da kuma piebald
amfani da: kare wasanni, kare aboki

Greyhound ne sighthound daidai gwargwado kuma mafi sauri kare na duk kan ɗan gajeren nesa. Yana da ban sha'awa sosai, mai ƙauna, da ƙauna; yana buƙatar sarari mai yawa, da motsa jiki da yawa kuma yakamata ya iya barin tururi akai-akai a cikin tseren karnuka.

Asali da tarihi

Asalin Greyhound bai bayyana ba. Wasu masana cynologists sun yi imanin cewa ya fito ne daga cynologists Greyhound na Masar na da. Sauran masu bincike suna la'akari da shi a matsayin zuriyarsa Celtic Hounds. Karnukan irin wannan sun bazu ko'ina cikin Turai, a Burtaniya, inda Gtseren reyhound ya shahara sanannen wuri. A cikin 1888 an kafa ka'idodin jinsin farko, daidaitattun yau sun koma 1956.

A gajeriyar nisa, Greyhound na iya kaiwa kusan kilomita 70 a cikin sa'a kuma ana ɗaukarsa a matsayin kare mafi sauri da - bayan cheetah - kuma na biyu mafi sauri na dabbar ƙasa duka.

Appearance

Greyhound gini ne mai ƙarfi, babban kare mai zurfin ƙirji da ƙafafu na tsoka. Kansa dogo ne kuma kunkuntar idanunsa masu santsi da santsi, kunnuwansa ƙanana ne masu siffar fure. Wutsiya tana da tsayi, saita ƙasa sosai, kuma tana ɗan lanƙwasa a saman.

The Gashin Greyhound is santsi, lafiyayye, kuma mai yawa kuma ya shigo baki, fari, ja (rawaya), shudi-launin toka, fawn, ko gatari. Launi na asali na fari, piebald tare da kowane ɗayan waɗannan launuka yana yiwuwa.

Nature

Greyhound shine a nau'in cuddly, abokantaka, da ƙauna kare mai tsananin kishin mutanensa. Yana da daidaitaccen hali kuma yana dacewa da sauran karnuka. Tare da ingantaccen horo da kulawa, aboki ne mai biyayya da ƙauna.

A gida, Greyhound ne kwantar da hankula kuma yana son natsuwa, kwanciyar hankali, da yawan cuddles. Ƙarfi da kuzari na mafarauci mai sha'awar suna buɗewa a cikin tseren tsere ko tseren kare.

Kamar duk Sighthounds, Greyhound yana buƙatar yawan motsa jiki da motsa jiki. Baya ga doguwar tafiya ta yau da kullun, hawan keke, tsere, ko hawan doki a cikin filin da ke da kyau sosai, Greyhound ya kamata kuma ya iya. don barin tururi akai-akai a cikin tsere. Ya dace da tseren waƙa kamar yadda ake yin kwasa-kwasan.

Yayin da Greyhound ya dace da rayuwar birni, idan aka ba shi girmansa shi kaɗai, yakamata ya zauna a cikin gida mai fa'ida.

Ava Williams

Written by Ava Williams

Sannu, Ni Ava! Na shafe shekaru sama da 15 ina rubutu da fasaha. Na ƙware a cikin rubuta labaran bulogi masu ba da labari, bayanan martaba iri-iri, duban samfuran kula da dabbobi, da labaran lafiyar dabbobi da kulawa. Kafin da kuma lokacin aikina na marubuci, na shafe kimanin shekaru 12 a masana'antar kula da dabbobi. Ina da gogewa a matsayin mai kula da gidan kurkuku da ƙwararrun ango. Ina kuma gasa a wasannin kare da karnuka na. Ina kuma da kuliyoyi, aladun Guinea, da zomaye.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *