in

Deerhound na Scotland: Bayanin Ciwon Kare

Ƙasar asali: Great Britain
Tsayin kafadu: 71 - 78 cm
Weight: 35 - 45 kilogiram
Age: 10 - shekaru 12
launi: shudi-launin toka, launin toka, yashi, rawaya, ja-launin ruwan kasa, da kuma brindle
amfani da: kare wasanni, kare aboki, kare dangi

The Deerhound nau'in kyan gani ne na Scotland mai girman girma. Tare da ɗan daidaituwa, yana da sauƙin horarwa kuma, tare da yalwar damar motsa jiki, kare dangi ne mara rikitarwa, daidaitacce da ƙauna.

Asali da tarihi

Deerhound tsohon nau'in kare ne wanda ke komawa Celtic greyhounds. Babban aikin su shine farautar barewa, aljanu, da boren daji a cikin tsaunukan Scotland. Ba kawai abokan farauta ba ne, amma kuma an ɗauke su a matsayin alamomin matsayi a farkon dangin Scotland. Tare da wargaza tsarin dangi da zuwan bindigogi, bambance-bambancen launin fata ya fadi sosai a karni na 18. Koyaya, sha'awar Deerhounds na Scotland ya kasance. An kafa ƙungiyar Deerhound ta Biritaniya a cikin 1886 kuma ta saita daidaitattun nau'ikan da ke da inganci a yau.

Appearance

Deerhound yana da girma zuwa babban abin kallo wanda jikinsa ke ba da gudu, ƙarfi, da juriya. Tare da shi m, rigar gashi, ya dace da yanayin tsaunukan Biritaniya. An kiwo a cikin launuka shudi-launin toka, launin toka, yashi zuwa rawaya, da ja-launin ruwan kasa, suma brindle. Gashin yana da kusan 7-10 cm tsayi, mai kauri da wiry, kuma ya fi laushi ga taɓawa kawai a kai, kirji, da ciki.

Idanun suna da duhun launin ruwan kasa ko hazel, kuma kunnuwa ƙanana ne, sun kafa tsayi, kuma suna naɗewa baya lokacin da suke hutawa. Wutsiya tana da tsayi da gashi kuma ya kusa isa ƙasa lokacin da yake tsaye.

Nature

Deerhound shine a natsuwa da rashin hankali cikin gida. Yana da matukar kauna, mai hankali, da tausasawa kuma yana kulla alaka ta kud da kud da mutanensa. An keɓe shi ga baƙi kuma yana annashuwa ga baƙon karnuka.

Tare da daidaito na ƙauna, Deerhound mai hankali da haziƙanci shima yana da sauƙin horarwa kuma yana da biyayya kuma yana son yin biyayya a rayuwar yau da kullun. Har yanzu, Deerhound ainihin injin tsere ne kuma, kamar yawancin masu gani, yana da tsattsauran ra'ayi. fitar da farauta. Don Deerhound zai iya haɓaka cikakken ƙarfinsa na tunani da na jiki, ya kamata ku ba shi damar barin tururi akai-akai. Gasar tsallake-tsallake (darussan) sun dace da wannan, wanda za'a iya rayuwa mai girma na motsawa a cikin sararin samaniya. Deerhounds kuma suna yin kyau abokan doki.

Saboda girman girmansa, Deerhound yana buƙatar yalwar sararin samaniya. Filin fili mai faɗi inda zai iya barin tururi da irinsa ya dace. Lokacin da aka yi amfani da shi don iya aiki, Deerhound abokin abokantaka ne kuma aboki mara wahala. Gashi mai ƙarfi mai ƙarfi yana da sauƙin kulawa.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *