in

Abubuwa 19 na Chihuahua waɗanda zasu iya ba ku mamaki

#4 Chihuahua yana jin daɗin tafiye-tafiyen daji, wasanni na karnuka kamar iyawa da raye-rayen kare, bincike, debo da wasannin hankali.

A takaice: A cikin dukkan ayyukan da ke buƙatar dacewa ta jiki da ta hankali da fasaha. Kadan da ya dace da karen aboki mai girman kai shine yawon shakatawa na keke, wanda dole ne su raka, da hawan dutse. Chi yana farin cikin samun rinjaye ya yi duk wani nishaɗi da ya haɗa shi da wanda ya fi so.

#5 Ana ba da shawarar horarwar da aka yi niyya tare da ƙwararrun kare idan ɗaya ko wata mummunar ɗabi'a ta kutsa ciki.

Chihuahua kare ne wanda bai taba yin aiki ba don haka yana da lokaci mai yawa don bunkasa halinsa na ban mamaki. Masu adawa da wannan nau'in sau da yawa suna zargin karnuka da zama masu tsauri da son kai. Masoya suna juyar da hancinsu akan wadannan gardama.

#6 Idan masu karnuka sun raba rayuwa tare da sanannen diva, zai kasance iri ɗaya.

Chihuahua yana buƙatar cikakkiyar kulawa, yana da kishi kuma wani lokacin yana da girman kai. Dole ne ya tafi makaranta, in ba haka ba gidan ko gidan zai zama nasa kuma a shirye yake ya ba wa masoyansa ɗan darasi.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *