in

14+ Breed Reviews: Alaskan Malamute

Alaskan Malamute karen kirki ne mai ƙauna, amma ba "karen mai shi ɗaya ba." Biyayya da sadaukarwa (kuma, idan ana so, mutum da wasa) an haɗa su a cikin babban kare tare da hoton da ke ba da umarnin girmamawa.

Shin da gaske ne malamute rabin kerkeci ne?

Ba. Sun yi kama da kyarkeci, don haka galibi ana yin su a cikin fina-finai don nuna kyarkeci. Amma in ba haka ba, wannan kare ɗaya ne kamar kowa.

Yaya malamute ke ji a lokacin zafi?

Dole ne kare ya sami damar samun ruwa da wuri a cikin inuwa a kowane lokaci. A wannan yanayin, malamute yana jure zafi sosai. Malamutes kan yawaita zubar da ruwa a lokacin rani, wanda hakan ke taimaka musu wajen shawo kan zafin. Ka tuna kada ka bijirar da kare ka zuwa aikin jiki yayin zafi. Sai dai ayi da Malamute da safe ko bayan faduwar rana.

Shin Malamutes suna cin abinci da yawa?

Girman girman Malamute na iya zama yaudara, ya fara ganin irin wannan kare yana da wahalar ciyarwa, amma ba haka ba. Yawancin Malamutes suna son ci, amma suna cin abin mamaki kaɗan don girmansu. Ainihin adadin abincin zai dogara ne akan yawan kuzarin da kare yake amfani da shi da kuma nau'in abinci. Ya kamata a ciyar da kare mai balagagge mai aiki kusan gilashi huɗu na abinci a rana. 'Yan kwikwiyo suna buƙatar ciyarwa kaɗan amma mafi yawa.

Malamutes na jan sled da sauri?

Malamutes karnuka ne masu ƙarfi, amma a tseren nisa, sun yi ƙasa da na Siberiya. Malamutes sun kasance masu yawan halartar gasar motsa nauyi. Malamutes na iya motsa sama da fam dubu (kimanin kilogiram 400).

Nawa ne zubin malamute?

Alaskan Malamute kare ne mai ci gaban riga. Suna girma sau biyu a shekara. A wannan lokacin, ana buƙatar a goge su sau da yawa. A cikin yanayi mai dumi sosai, Malamute na iya rasa ɗan gashi a duk shekara.

Shin Malamutes suna son fada da wasu karnuka?

Ƙarfin halin Malamutes ya tilasta musu su mallake wasu karnuka, ta yadda za su iya zage-zage ga danginsu. Mai shi yana buƙatar gabatar da kwikwiyo a cikin "jam'iyyar kare" da wuri-wuri, tare da hana duk wani yunƙurin dabbar don yin "showdowns".

Yaya malamutes ke da alaƙa da yara?

Malamutes suna da abokantaka sosai ga mutane, saboda haka ana ɗaukar su kyawawan karnukan dangi. Malamutes na son yin magana da yara, su ma suna da haƙuri bisa ɗabi'a kuma suna iya yafe wa yaron wasan wasa iri-iri, amma duk da haka, ya kamata a sarrafa su - Malamute babban kare ne mai ƙarfi.

Na ji cewa malamu wawa ne. Shin gaskiya ne?

Ba! Sau da yawa mutane suna tunanin cewa wahalar karatu ga Malamutes alama ce ta wauta. Malamutes suna da hankali sosai, amma suna iya taurin kai idan sun gundura da darasi. Kare na iya zama mai taurin kai tare da maimaita wannan umarni. Malamutes cikin sauƙi ya koyi sababbin ƙwarewa kuma za su yi farin ciki da bin umarnin mai shi sau ɗaya ko sau biyu, amma nan da nan za su gaji da tsarin ilmantarwa (wannan dabi'a ta dabi'a ce ta yawancin jinsin Arewa).

#3 Kyakykyawa, haziki, mai sauƙin koyo, yana dacewa da yara, ba mai zafin rai ba, abokin kare.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *