in

Karen ku yana leƙen asiri a cikin ɗakin ko da yake yana waje? Dalilai 4 Da Magani 4

Karen ku yana lekawa a cikin ɗakin ko da kun gama tafiya tare? Ko kuwa kare naku yana nuna rashin kunya kuma yana leƙewa lokacin da wani abu bai dace da shi ba?

Ci gaba da peeing a cikin Apartment ba kawai m, amma rashin alheri shi ma fara wari a kan lokaci.

Wannan labarin ya lissafa abubuwan da za su iya haifar da su da kuma hanyoyin magance su, don ku iya sake samun kare mai horar da gida, duk da tafiya da shi.

A taƙaice - dalilin da yasa kare ku ke zazzagewa a cikin ɗakin ku

Gaskiyar cewa karenka yana kallon gidanka ko da yake yana waje yana iya samun dalilai da yawa. Rashin lafiya, alamar kare ku a cikin ɗakin gida ko rashin isasshen motsa jiki na iya zama uku na dalilai masu yawa.

Idan kare naka akai-akai yana lekawa a cikin ɗakin ku, akwai haɗarin cewa zai zama al'ada.

Kamar yadda kowane kare yake na musamman, haka ma mafita ga kowace matsala. Tabbas, ba lallai ne ka tsawata wa karenka ba idan ya shiga cikin gidan.

Me yasa karnuka suke leƙewa a cikin ɗakin ko da suna waje?

Shin karenku yana leƙewa a cikin gida ko gida ba tare da faɗakarwa ba, kodayake yana waje?

Idan kun yi zargin akwai matsala: KANA DA GASKIYA!

Idan ka ɗauki kare daga wurin dabbobi, da alama bai sami horon bayan gida ba. Sa'an nan kuma maganin yana da sauƙi. Fara horon gida da haƙuri da fahimta. Anan za ku iya samun rahotonmu: karnuka masu damuwa daga jin dadin dabbobi.

My shawara:

watch Karenka A wane yanayi ne karenka ke yin fitsari a cikin gida? Sanin hakan zai sauwaka muku wajen samar da mafita.

Akwai dalilai dabam-dabam da ya sa kare naku ke zube a cikin gidan ku.

Abubuwan da ke haifar da lafiya kamar kamuwa da mafitsara, ciwon koda, ciwon sukari, ko rashin natsuwa
Idan karenku ya fara leƙen asiri a cikin gida ba zato ba tsammani duk da cewa gidan ya karye, ya kamata ku fara kawar da duk wani dalili na likita da farko.

Yana da mahimmanci a san cewa karenku ba ya leƙe a cikin ɗakin ku ba tare da dalili ba. Dalili na yau da kullun na kwatsam, ba tare da kulawa ba shine kamuwa da mafitsara ko cutar koda.

Abubuwan da suka shafi tunanin mutum kamar tsoro, rashin tsaro, ko tashin hankali

Akwai karnuka waɗanda, saboda tsoro da rashin tsaro, kawai bari komai ya tafi lokacin da suke cikin yanayi mara kyau. Akwai kuma karnuka waɗanda za su iya tsayayya da leƙen asiri a waje a cikin yanayi masu damuwa. Kuma da zarar kun isa gida, abin ya faru…

Karen ku yana alamar yankinsa

Lokacin da kare ke yin alama, ƙaramin fitsari yana bayyana. Maimakon haka, akan abubuwa daban-daban, zai fi dacewa wani abu mai tsayi kamar furen fure ko bango. Alamun saƙo ne zuwa gare ku da sauran karnuka. A taƙaice, yana nufin: Ina nan.

Matuka kaɗan

Kuna da safiya mai damuwa sai kawai ka kama kare na ɗan lokaci ka bar shi daga kofa? Akwai karnuka waɗanda ke buƙatar lokaci mai yawa don nemo wurin da ya dace don yin kwasfa. Ina tsammanin kun riga kun san mafita a nan.

ƴan kwikwiyon ku a cikin Apartment

Saboda yanayin jikinsu, ƴan kwikwiyo ba za su iya sarrafa lokacin da mafitsara ya bar komai ba kuma idan ba haka ba.

Shi ya sa yana da mahimmanci ga ɗan kwiwar ku ku horar da su a gida.

Ƙwararru yawanci suna buƙatar rabuwa bayan wani abu mai ban sha'awa. Wannan yana nufin a gare ku cewa dole ne ku fitar da ɗan ƙaramin a kowane awa 2 don warware shi.

Lokaci bayan:

  • barci
  • abincin
  • wasa

Tabbatar da yarda da kowane pee na waje. Da shigewar lokaci, ɗan kwiwarku zai koyi cewa yana biyan kuɗawa a waje kuma zai zama ɓarna a gida. Amma, yi haƙuri!

Ta yaya zan iya hana kare na leƙen asiri a cikin ɗakina?

Muhimmanci!:

Kada ku taɓa azabtar da kare ku don leƙen asiri a cikin ɗakin ku! Karen ku yana da dalili na wannan kuma kawai za ku ƙara dagula matsalar.

Karen ku yana lekawa a cikin ɗakin ku saboda matsalolin lafiya

Shin karenku ya canza ba zato ba tsammani daga zama mai kyau baƙon waje zuwa filo na cikin gida? Irin wannan saurin canji a hali yawanci yana nuna cuta.

Shin karenku yana da alama ya yi rauni, yana barin kududdufai da yawa a baya kuma fitsarin yana wari kuma yana da gajimare? Wannan yana nuna kamuwa da mafitsara. Kada ku damu, ana iya magance cututtukan mafitsara cikin sauri da sauƙi tare da magani.

Bitches suna fama da cututtukan mafitsara sau da yawa fiye da maza.

Kamar mu mutane, tsofaffin karnuka kuma na iya samun ciwon sukari. Karnukan da ke fama da ciwon sukari sau da yawa suna da ƙishirwa, ƙara yunwa kuma duk da haka sun rasa nauyi.

Ƙarnuka masu girma sau da yawa rashin natsuwa na yoyon fitsari bayan zubewa. Hakanan zai iya faruwa bayan shekaru da yawa bayan da aka lalata ma'auni. Rashin iya jurewa fitsari shine mafi girman rikitarwa na simintin gyare-gyare kuma ana iya magance shi da kyau da nasara tare da magunguna.

Idan karenku ya sami ɗayan waɗannan matsalolin, yana da kyau ku tuntuɓi likitan ku.

Karen ku ya leka a cikin ɗakin yana nuna rashin amincewa

Amma yanzu kuna tunani: kare na yana leke a idona don nuna rashin amincewa?

Lokacin da kare ya yi fitsari a cikin gidan ku don nuna rashin amincewa, yawanci alamar damuwa ne. Da zarar ka bincika musabbabin, za ka gano ainihin matsalar.

Idan kun yi aiki a kai, baƙon zanga-zangar zai ɓace cikin iska.

Karen ku yana zazzagewa a cikin ɗakin saboda matsalolin lafiyar kwakwalwa

Karen ku yana lekawa a cikin ɗakin ko da kuna waje yayin da ba ku nan?

Akwai karnuka da yawa waɗanda ke fama da damuwa na rabuwa. Sakamakon damuwa yana nufin ba za su iya sarrafa mafitsara ba kuma ba da gangan ba a cikin ɗakin ku.

Kuna iya guje wa wannan ta hanyar sake gina kaɗaicin ku mataki-mataki. Ana buƙatar haƙuri daga ɓangaren ku anan.

Ƙarnuka masu hankali musamman suna buƙatar lokaci mai yawa don barewa a waje. Sau da yawa sabon kamshi kawai ya isa ya raba hankalin su.

Idan kun kasance cikin gaggawa kuma cikin damuwa, kare ku zai lura. Da yawa daga nan sai ka guji leƙen leƙen asiri saboda damuwarka ta riga ta wuce ga kare ka.

Ka ba wa karenka lokaci don yin leƙen asiri. Saita kusurwar kwasfa don kare ku a waje. A lokacin na kan je wuri guda da kare na da safe kafin aiki don kwancewa.

My shawara:

Koyawa karenka umarnin "pee". Hanya mafi sauƙi don koyan wannan ita ce tare da ingantaccen ƙarfafawa. Idan ya zama mai sauri, leƙen asiri a kan umarni yana da nauyin nauyinsa a zinariya!

Tag na kare ku

Abin da mutane da yawa ba su sani ba, ko da tsinke a cikin zafi na iya yin alama. Mallakar kare namiji ba komai bane illa nuni da ikonsa. Hakanan yana faruwa cewa karenku yana leƙe a cikin ɗakin wani.

Da farko, gano idan akwai wata mace a cikin zafi a yankinku. Idan ya yi alama saboda wannan, kusan babu abin da za ku iya yi game da shi kuma zai daina yin ta cikin kankanin lokaci.

Idan kun tabbata cewa karenku yana yin alama a cikin ɗakin, kada ku bar shi ya fita daga gabanku. Da zarar kun gane cewa yana gab da yin alama, ku ba shi siginar tsayawarku.

Hankali: lokaci yana da mahimmanci!

Karnuka da yawa sannan suna ƙoƙarin yin alama a asirce. Kada ka bar shi ya fita daga gabanka! Tare da daidaito, juriya, da lokaci, ana iya gyara wannan cikin sauƙi.

Maganin gida na warin fitsari

Dole ne koyaushe a cire fitsarin kare nan take. In ba haka ba, wannan zai gwada kare ka ya sake leƙe shi. Ina tsotse fitsari da kyalle sannan in yayyafa masa baking soda da yawa. Na bar shi a cikin dare kuma in shafe shi da rigar rigar.

Soda mai yin burodi yana kawar da wari.

Kammalawa

Gaskiyar cewa karenku yana leƙe a cikin ɗakin ku ko da yake yana waje abu ne mai ban sha'awa, amma wanda za'a iya magance shi cikin sauƙi.

Ka tuna, kowane kare yana da na musamman, kamar yadda matsalolin su da mafita suke.

Tabbas, zaku iya barin mana tambayoyinku da shawarwarinku a cikin sharhi. Mun bada garantin amsa.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *