in

Karen ku ya yi haushi a wasu karnuka - Dalilai 7 da Abin da Kuna iya Yi Game da shi

Karen ku yana yin haushi ga wasu karnuka yayin da kuke tafiya?

Yana da gajiyawa, mai ban haushi, kuma wani lokaci yana iya kashe wasu karnuka tare da shi. Lokacin da na tafi yawo, ina so in huta da jin daɗin shiru kuma ba zan yi ƙara da ƙara a kunnena ba koyaushe.

Kamar yadda aka saba, yana da mahimmanci a fara gano musabbabin ɗabi'a da samar da hanyoyin da aka keɓance.

Kuna iya samun ƙarin bayani a cikin wannan labarin.

A taƙaice: Me yasa kare na ke yin ihu ga wasu karnuka?

Lokacin da karnuka suka yi ihu ga wasu karnuka, nau'in sadarwa ne. Suna son sadarwa tare da wani kare ko ɗan adam. Amma menene ainihin suke ƙoƙarin gaya mana? Don ganowa, dole ne ku shiga cikin bincike na tushen dalilin.

Dalilan da aka fi sani da baƙar fata sune:

  • Rashin zaman jama'a
  • wuce haddi makamashi
  • matsalolin shakatawa
  • rashin haƙuri
  • Tsoro & Tada hankali
  • rinjaye hali
  • m ilhami

Ɗaya daga cikin dalilan da suka fi dacewa shine tsoro da rashin tsaro. A cikin 'yan kaɗan ne kare ya kasance mai tsananin ƙarfi. Matsalar yawanci tana kan tarbiyya ne.

Kare ya yi haushi a wasu karnuka - waɗannan su ne dalilai masu yiwuwa

Akwai ainihin hanyoyi guda biyu da kare ku zai iya yin haushi a wasu karnuka a waje:

  • Karen ku yana yin haushi ga wasu karnuka idan sun tafi yawo
  • Karen ku yana yin haushi ga wasu karnuka yayin wasa

Amma kuma yana iya zama da damuwa idan karenka ya yi haushi lokacin da yake shi kaɗai. Ko da kuwa ainihin yanayin da ya faru, dole ne a gano dalilin wannan hali. Ba tare da sanin ainihin dalilin haushin ba, bai kamata ku ɗauki kowane mataki ba saboda yana iya haifar da akasin haka, yana ƙarfafa dalilin kuma yana ƙara muni.

1. Rashin zamantakewa

Wannan dalilin yana da gaskiya musamman a cikin 'yan kwikwiyo. Amma ko da karnukan titi da ’yan uwa, ilimi galibi bai isa ba. Kare kawai bai san halinsa ba daidai ba ne kuma zai yi haushi don tsantsar farin ciki, saurin yin wasa, ko kuma ya ce sannu.

Karnuka kuma suna yin balaga, yawanci kusan ranar haihuwarsu ta farko. Sa'an nan kuma suna jin dadi, gwada abubuwa kuma suna farin cikin gwada iyakokin su tare da iyayengiji da mata da kuma sauran karnuka.

2. Yawan kuzari

Karnuka suna so su motsa jiki kuma a kalubalanci tunani da jiki akai-akai. Wannan shi ne mafi gaskiya ga wasu nau'ikan fiye da wasu. Yayin da wasu ke son yin kwana ɗaya a kan kujera, wasu suna son gajiya sosai sau da yawa a rana.

Amma ko da wane irin nau'in kare ku yake da shi, idan akwai ƙarancin motsa jiki da aikin tunani, ƙarfin kuzari yana haɓakawa, wanda kuma ana fitar da shi da sauri lokacin tafiya sauran karnuka. Wataƙila karenka zai nemi ɗayan ya yi wasa domin ya sake barin tururi.

Idan rashin motsa jiki shine dalilin rashin halayyar, za ku lura da wannan ba kawai ta hanyar haushi ba, amma har ma ta hanyar rashin kwanciyar hankali, buƙatun buƙatun yin wasa da kuma yawan aikin kare ku.

3. Matsalar shakatawa

shakatawa yana da mahimmanci don ba da damar jiki ya kashe ya huta. Kamar mu mutane, karnuka suna samun sauƙin shakatawa ta hanyoyi daban-daban. Wasu abokai masu ƙafafu huɗu suna natsuwa da kansu, wasu koyaushe suna mai da hankali kuma ba za su taɓa kashewa da gaske ba.

Duk wanda ke son babban wutar lantarki yayi ƙoƙarin sauke wannan matsi. A cikin karnuka, wannan da sauri yana bayyana kansa cikin tsawa mai ƙarfi. Haɗuwa da wasu karnuka galibi ke haifar da wannan ɗabi'a.

4. Rashin gajiya

Rashin gajiya yana sa ku ƙirƙira. Ta hanyar yin haushi, kare yana ƙoƙarin gayyatar wasu karnuka don yin wasa, don tsokanar su, ko kuma yin hulɗa da su ta wata hanya dabam. Wannan zai sa masoyin ku ya so ya rabu da ayyukan yau da kullun kuma ya sami sabon abu.

Yana da sauƙi ga gundura idan kun ci gaba da tafiya iri ɗaya. Karnuka masu aiki waɗanda suke son a shagaltu da su kuma suna so su magance ƙananan ayyuka yayin tafiya, korar sanda ko aiwatar da ƴan umarni. Yin tafiya kawai a madaidaiciyar layi zai ƙarfafa kare ku don neman wasu ayyuka, kamar yin haushi.

Shin kare ku ba ya son tafiya yawo? Rashin gajiya kuma zai haifar da kare ku daga ƙarshe baya son tafiya yawo kuma. Aikin yau da kullun na yau da kullun wanda ba shi da rauni a kowace rana ba abin jin daɗi ga kowane kare ba. Karen yana tafiya tare ko yana son komawa gida kai tsaye. Akwai isassun iri-iri don sanya tafiya abokinka mai ƙafafu huɗu kyakkyawa.

5. Tsoro da tashin hankali

Tsoro da tashin hankali - sabanin yadda waɗannan ji na iya zama, sau da yawa suna faruwa tare. Domin tsoro na iya saurin juyewa zuwa tashin hankali.

Wasu karnuka sun sami mummunan yanayi tare da wasu karnuka. Ko saboda wani kare da ya fi girma ya yi wasa da su sosai a matsayin kwikwiyo, ko kuma dabbar ku ta fuskanci hari daga wani kare a da, tsoro yana tasowa da sauri. Lokacin da karenka ya yi haushi a wasu karnuka, yana iya zama hali na tsaro.

Wannan na iya haɓaka zuwa hali mai tayar da hankali, alal misali, idan kare ku ya zama mai shakka ga kowa kuma ya san zalunci a matsayin hanyar kare kai kawai.

Amma ba shakka kare kuma yana iya mayar da martani da kakkausan harshe ba tare da jin tsoron sauran karnuka ba. Wannan yawanci yana da alaƙa da rashi ko rashin zamantakewa.

Kuna iya samun ƙarin game da batun "Karen nawa yana mayar da martani ga wasu karnuka" a cikin labaran na nan.

6. Dabi'a mai rinjaye

Shin kare naku yana yin ihu ga wasu karnuka kuma yana jan leshi? Halin rinjaye kuma na iya zama sanadi. Karen ku yana ƙoƙarin tabbatar da kansa a matsayin shugaban ko dai ku ko wani kare. Halaye masu rinjaye irin su haushi suna tsoratar da "abokan adawa" kuma suna tabbatar da matsayin mutum na iko.

Kula da kare ku a hankali don sanin ko babban halinsa yana nufi gare ku ko abokin kare. Dangane da yanayin, ana iya la'akari da mafita daban-daban.

7. ilhami mai karewa

A ƙarshe, ilhami mai karewa fiye da kima na iya haifar da kare ka ga wasu karnuka. A wannan yanayin, kare yana so ya kare iyalinsa, a wannan yanayin ku. Barking sigina ga wasu karnuka, "Wannan iyalina ne, ku nisanci."

Ko da ilhami mai karewa ba kome ba ne mara kyau a kallon farko, zai iya haifar da matsaloli idan ba a gyara ba. Wasu karnuka suna ƙara shiga cikin rawar da suke takawa - halin rinjaye ko zalunci shine sakamakon.

K'ank'ashin k'warai ya yi haushi ga sauran karnuka

'Yan kwikwiyo ko samarin karnuka sukan yi haushi saboda rashin tsaro ko tsoro. Masu tafiya tare da nadi, yara, masu keke, masu tsere ko wasu karnuka na iya zama barazana ga kwikwiyo saboda kawai ba su san yanayi da yawa ba.

A ƙarshe, a hankali, ya kamata a gabatar da matashin karenku a hankali zuwa yanayin da ba a sani ba don kada tsoro da rashin tsaro su zama masu girma a cikin tsufa.

Sau da yawa mai shi da kansa kuma yana ba da gudummawa ga gaskiyar cewa halayen da ke haifar da rashin tsaro na kare yana ƙarfafawa. Da zaran wani kare ya gani, harshen jiki ya canza, an ɗaure leash kuma kare yana nuna cewa ba ku da tabbas game da halin da ake ciki da kanku.

Don haka kare ya shiga yanayin tsaro kuma ya yi haushi. Anan yana da mahimmanci a kwantar da hankali kuma kada ku shiga cikin kuzarin kare. Wannan zai kara ta'azzara lamarin.

Amintaccen shugabancin kare yana da matukar mahimmanci tun yana ƙuruciya.

’Yan kwikwiyo da yawa suna jin daɗin ’yancin gaishe da wasa da kowa irin nasu. Amma hakan yakan canza lokacin da suka girma suka zama karnuka ƙanana. Saboda girman da suke samu, yawan guguwa da rashin iya sarrafa sauran haduwar kare suna zama.

Wannan sau da yawa yakan haifar da ɗan wariyar launin fata ya fi son a sanya shi a kan leash kuma a ɗauke shi gefe da zarar wasu karnuka suka bayyana. Amma ba shakka karen bai fahimci dalilin da ya sa ba zato ba tsammani ya daina zuwa wurin takamammen sa.

Cike da takaici har ya kasa wasa da wani kare a yanzu, sai ya fara ihu yana jan leshin. Idan ba a magance matsalar da wuri ba, mafi munin abin da zai iya faruwa shine cin zarafi.

Kuna iya samun ƙarin bayani game da wannan a cikin labarinmu Leash zalunci a cikin karnuka - menene ainihin taimakawa?

Ƙarshe na wucin gadi: akwai dalilai daban-daban don ɗabi'a

Kamar yadda kake gani, akwai dalilai daban-daban da ya sa karenka yayi haushi a gaban wasu karnuka. Domin gyara kuskuren yadda ya kamata, dole ne ku fara gano abin da ya haifar da hali a cikin masoyin ku.

Matsalar sau da yawa ba dalili ɗaya ke faruwa shi kaɗai ba, amma yawanci dalilai da yawa suna dogara da juna kuma suna faruwa tare. Wannan ya sa gano dalilin da neman mafita ya fi wahala.

Kare yana haushi a wasu karnuka - a nan za ku sami madaidaicin maganin matsalar

Dole ne mafita su kasance daban-daban kamar yadda abubuwan zasu iya bambanta. Tare da duk bambance-bambancen, yana da mahimmanci ku fara guje wa yanayin saduwa da wasu karnuka ko da farko ku kiyaye nesa mai yawa. Da nisa da sauran aboki mai ƙafafu huɗu, zai fi sauƙi a gare ka ka mai da hankali kan kare ka ka hana shi yin haushi. A hankali za ku iya sake kusantar wasu karnuka.

Babu wanda zai iya ba ku amsa gabaɗaya game da abin da daidai yake taimaka wa kare ku. Gwada yiwuwar kuma lura da kare ku. Zai nuna maka abin da ke aiki da abin da ba ya aiki.

Mai da hankali kare akan ku

1. Magani

Domin ku sami damar gyara kuskuren, dole ne masoyinku ya fara mai da hankali kan ku. Amma da farko hakan ba shi da sauƙi. Domin galibin abokai masu kafa hudu da suke yi wa wasu karnuka haushi ba su da wani abu a ransu da ya wuce na wancan kare kuma ba sa sauraron umarnin ubangijinsu ko uwar gidansu.

Shi ya sa ya kamata ka jawo hankali ga kanka kafin saduwa da wasu karnuka. Magani zai taimaka karkatar da kare ku daga juna. Har ila yau, tauna yana da sakamako mai natsuwa da annashuwa saboda jiki yana sakin hormones na farin ciki kuma yana rage hormones damuwa. Rashin takaicin da kare ku ke ji lokacin saduwa da wasu karnuka ya ragu kuma kare ku yana danganta gamuwa da wani abu mai kyau.

Da zarar wani kare ya wuce, dole ne ku daina ba da magunguna. In ba haka ba, kuna lada ga kare ku don ɗayan kare ya tafi kuma yana ƙara ƙarfafa mummuna ga takwarorinsu.

2. Canjin alkibla

Wata hanyar da za ku raba hankalin masoyin ku daga sauran karnuka shine canza alkibla. Da zarar karenka ya daina mayar da hankali gare ku, canza alkibla. Dole ne kare ɗaya ya yi hankali kuma ba zai iya ci gaba da kallon ɗayan kare ba.

Yana da mahimmanci ku kiyaye hannayenku ƙasa kuma kada ku ja layi sama. Kafin igiyar ta yi ƙarfi sosai kuma ta ja karenka, ya kamata a kafa siginar juyi mai ji. Ko da wannan siginar ba ta aiki da farko, bayan lokaci karenka zai koyi cewa sauraron umarnin ya fi jin daɗi fiye da ja da baya.

Da zarar karen da ke cikin sabuwar hanya ya sake sauraren ku, juya kuma ku sake tafiya zuwa ɗayan kare. Idan abokinka mai ƙafafu huɗu ya sake tauri, ka sake canza alkibla. Ana kunna wannan wasan har sai kun wuce dayan kare ba tare da abokinku mai ƙafa huɗu yana kallo yana kuka ba.

3. Yi umarni

Karnuka waɗanda gabaɗaya suna sauraron umarni da kyau kamar "Sit!" ko kuma "Down!" wani lokaci ana iya shagaltar da waɗannan umarnin. Koyaya, yakamata ku yi amfani da wannan hanyar kawai idan kare ku da gaske ya mai da hankali akan ku lokacin ba da umarni, in ba haka ba zaku lalata su.

Hakanan zaka iya gabatar da umarnin "Duba ni", zai fi dacewa ba tare da wani kare a kusa ba. Hanya mafi sauƙi don aiwatar da wannan ita ce ka riƙe magani kusa da idanunka a cikin yanayi mai natsuwa kuma ka ba da umarni. Da zarar masoyinka ya kalle ka, za a ba shi lada da abin yi.

Yawancin karnuka suna fahimtar wannan da sauri, don haka ba da daɗewa ba za ku iya haɗa umarnin lokacin tafiya. Sai kawai lokacin da yake aiki a can za ku iya amfani da shi wajen cin karo da karnuka.

Kare yana haushi a wasu karnuka - kauce wa zalunci

Shin kare naku yana yin haushi ga wasu karnuka kuma yana kama da m? Karnuka masu zafin rai suna gajiya sosai. Idan zalunci ya haifar da kuskure ko rashin tarbiyya, ana iya rage shi a mafi yawan lokuta tare da shawarwarin da aka bayyana.

Wani lokaci zalunci kuma yana da dalilai na jiki. Alal misali, zafi zai iya haifar da tashin hankali. Karen ya gane cewa ba shi da ƙarfi kamar kare lafiya kuma yana ƙoƙari ya tsoratar da ɗayan tare da ɗabi'a mai tsanani kafin yiwuwar fada ya faru.

Rashin aikin thyroid ko alerji kuma na iya sa karnuka su yi tashin hankali. A wannan yanayin, likitan dabbobi zai iya taimakawa. Magunguna ko magani na musamman zai magance dalilin kuma kare ku zai zama daban-daban. Homeopathy, Bach flower far da sauran hanyoyin warkarwa na iya taimaka wa kare ku da wannan.

Abincin da aka yi da hatsi ko babban abun ciki na sunadaran danye yana haifar da yawan kuzari a wasu karnuka - kamar yadda kofi yake yi mana mutane. A irin wannan yanayin, canjin abinci na iya yin abubuwan al'ajabi.

Kare yana haushi a wasu karnuka - bayyana matsayi

Ga karnuka masu ƙaƙƙarfan ilhami ko bayyanannen hali na rinjaye, wani lokaci ya isa ya fayyace matsayi sau ɗaya kuma gaba ɗaya. Karen naka yana buƙatar sanin cewa kai ne shugaba kuma bai kamata ya yi wannan aikin ba.

Kyakkyawan aiki don wannan shine barin kare ya gudu a bayanka. Don yin wannan, aika kare ƴan matakai daga gare ku sannan fara gudu. Da zarar kare ya riske ka ko ma yana son ya riske ka, sai ka juyo gare shi ka sake harba shi. Da zarar ya sake yin nisa, sai ku ci gaba. Kada ka juya don ganin inda karenka ke tafiya - wannan yana nuna rashin tsaro kuma ba shi da amfani sosai idan kana so ka bayyana wa abokinka mai ƙafa huɗu cewa kai ne shugaba.

Kammalawa: Kare yana haushi a wasu karnuka

Lokacin da karenka ya yi kuka ga wasu karnuka, yana da damuwa ga ku da kare. Da kaina, ba zan iya ƙara jin daɗin tafiya ba. Yana da mahimmanci a koyaushe a fara gano dalilin wannan hali kafin neman mafita.

Kamar yadda koyaushe a cikin horar da kare, babu wani-size-daidai-duk mafita, saboda kowane kare mutum ne. Amma dai wannan shine kyawun abokan tafiyarmu masu kafa hudu.

Dole ne ku kasance cikin shiri don gaskiyar cewa gyara halayen da ba daidai ba yana buƙatar haƙuri mai yawa, daidaito, da lokaci. koma baya shima yana daga cikinsa, kuma hakan yana bukatar juriya sosai.

Amma akwai yanayin da ba za ku iya ci gaba da kanku ba. Musamman tare da karnuka masu tayar da hankali da rinjaye, zai iya zama haɗari da sauri ga abokai masu ƙafa biyu da hudu.

A irin wannan yanayin, Ina ba da shawarar yin barking kan layi ta Martin Rütter & Conny Sporrer. Kwas ɗin kan layi zai iya taimaka muku fahimtar yanayin haushin masoyin ku kuma ku daina yin haushi sosai. Don a ƙarshe za ku iya sake ci gaba da gudanar da rayuwar ku ta yau da kullun ba tare da yin haushi ba.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *