in

Kada Ka Hana Katar Ka Yin Wadannan Abubuwa 3

Wani lokaci yana ɗaukar madaidaiciyar hannu a horar da cat. Kuma tabbas akwai wasu dabi'un halayen da ya kamata kitties su jawo hankalin su. Duk da haka, akwai wasu dabi'un kyan gani waɗanda bai kamata ku hana cat ɗinku yin ba.

Tsowar ku ta haukace da halinta? Idan ta sake ɓuya a bayan kantin sayar da littattafai, ta share kofin saman aikin, ko kuma ta zazzage matashin kai? Duk da haka, bai kamata ku hana cat ɗinku yin wannan ba - aƙalla ba gaba ɗaya ba. Anan zaka iya gano dalilin.

Ɓoye

Cats sau da yawa suna da suna don kasancewa masu zaman kansu. Kuma wani lokacin daidai haka. Domin kitties suna son yanke shawara da kansu lokacin da tsawon lokacin da suke so su kasance kusa da mutanensu. Kuma idan abubuwa suka yi musu yawa, sai su koma ga ƴan wuraren da suke buya. Kuma ya kamata mu ba su wannan ja da baya.

Likitan dabbobi Wendy Hauser yayi bayani ga "Insider": "Masu cat kada su tilasta wa kuliyoyi su kula. Kodayake kuliyoyi suna jin daɗin hankalin ɗan adam, sun fi son shi a cikin ƙananan allurai fiye da karnuka, kuma mafi mahimmanci, akan nasu sharuɗɗan. Ya kamata masu su mutunta waɗannan bukatu na abokai na cat kuma kada su tilasta musu, misali kar su riƙe su ba tare da son rai ba. ”

Hau Kan Allon Gefe

Wasu kitties suna son hawa kan tebur ko teburin dafa abinci yayin da abinci ke dafawa akan kuka. Babu matsala da farko - muddin ba su tura abubuwa a ƙasa tare da kuliyoyi ba. Duk da haka, yawancin masu cat suna damuwa da wannan hali. Don hana faruwar hakan, duk abin da za su iya yi shine ƙoƙarin karkatar da farjin su kafin su yi tsalle a kan allo.

Amma abin da ba ya aiki kwata-kwata: kawai tura cat ƙasa. A yin haka, za ka iya cutar da ita, ba kawai a jiki ba har ma da tunani. Sakamakon dogon lokaci na iya zama matsalolin ɗabi'a, alal misali. Madadin haka, ya kamata koyaushe ku kula da cat ɗinku da taka tsantsan.

Tashi

Ee, kun karanta hakan daidai. Tabbas, ba daidai ba ne katsin ku ya tarar da ku. Duk da haka, sau da yawa muna ba da gudummawa ba da gangan ba don faruwar hakan kanmu. Misali, idan muka bar farjinmu suna wasa da hannayenmu. Zazzage fuskar bangon waya ko kayan ɗaki shima ya faɗi cikin rukunin "ɗabi'ar kyan gani da ba a so".

Duk da haka, ba za ku iya yaye cat ɗinku daga yin haka ba, balle ku hana shi. Don haka yana da mahimmanci don samar da kayan aikin ku tare da wurin da ya dace. Misali a cikin nau'i na posting.

Sakamako A maimakon Hukunci

Shin cat ɗin ku yana nuna halayen da ba a so? Sannan yana da mahimmanci kada ku hukunta su, amma ku yi amfani da wasu matakan hana su yin hakan. Masu horar da dabbobi, alal misali, sukan ba da shawarar ƙarfafawa mai kyau. Maimakon yin ihu ko watakila ma azabtar da su ta jiki idan kitties sun yi wani abu ba daidai ba, za ku iya ba su kyauta, tare da pats, ko wasa tare idan sun nuna hali a hanya mai kyau.

Domin wasu halayen da ka iya dame mu mutane sau da yawa kawai magana ne na dabi'ar kuliyoyi. Alal misali, idan kuliyoyi suka ci gaba da tsalle a kan teburin dafa abinci, za su iya kawai son wani batu wanda za su iya samun kyakkyawan ra'ayi game da kewayen su. Maimakon ka azabtar da ita, don haka kawai za ka iya kafa mata bishiyar kati ko wani wurin mafaka mafi girma a gare ta.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *