in

Me yasa Canary dina ya daina waƙa?

A matsayin mai son tsuntsaye kuma aboki na kananan tsuntsaye masu ban sha'awa a gida, yana da mahimmanci a gare ku cewa canary yana da kyau ko da yaushe. Kanari na namiji musamman sau da yawa yana murna da waƙarsa mai haske da kyautarsa ​​ta kwaikwayo. Canary dinku ba ya sake waƙa? Sautunan busawa, dariyar dariya, ko kururuwa wani bangare ne na wanzuwar karamin tsuntsu kuma da zarar ya yi shiru, nan da nan sai mu damu. Domin fahimtar menene ainihin dalilan shiru na iya zama, za mu tattauna dalilan da suka fi yawa a nan kuma mu ba ku shawarwari don taimakawa canary ɗinku ya dawo waƙa.

Waƙar Da Aka Saba Yi Bace A Lokacin Moult

Duk mai wannan dabba mai hankali ya san canarynsa a ciki. Da sauri ka saba da wakoki da wakoki na yau da kullun. Idan waƙar da aka saba bace, babu buƙatar damuwa.
A lokacin moult, canary yakan faɗi shiru - har ma a cikin daji. Canza plumage yana cin kuzari kuma musamman a cikin daji waƙar farin ciki za ta jawo mafarauta a lokacin rauni. To me yasa canary zai raira waƙa a lokacin? Ko da Ba ya raira waƙa. Don haka yana da mahimmanci a lura ko canary ɗinku a halin yanzu yana yin motsi yayin da yake shiru. Wannan yawanci lokaci ne daga ƙarshen kaka zuwa bazara. Idan haka ne, halayen dabi'a ne, kuma babu buƙatar damuwa.

Canary baya rera waƙa - Ko da Bayan Moulting

Muryar muryar ku na canary tana da hankali kuma yana iya faruwa cewa sun canza sosai saboda moulting ko rashin lafiya wanda kawai sautin ƙararrawa kawai ake iya ji maimakon waƙar sonorous. Duk da haka, idan tsuntsunku ya ba da kansa lafiya daga furensa zuwa sauran bayyanarsa, zai iya zama tsari na halitta. Duk da yake raira waƙa hanya ce mai mahimmanci ta jawo hankali a cikin yanayi a lokacin lokacin jima'i, tsuntsayen da aka kama za su iya yanke shawarar cewa ba sa so su sake rera waƙa. Duk abin bakin ciki kamar yadda yake sauti, dabi'a ce ta dabi'a da kai mai tsuntsu dole ne ka yarda da shi.

Kiran Mating na Canary

Canary daji ba ya rera duk shekara. Yin waƙa yana da mahimmanci musamman a lokacin jima'i kuma yana jawo hankalin abokan aure. Saboda haka watannin hunturu na iya zama watanni na shiru don canary ɗin ku. Amma a al'ada muryar ya kamata ta sake yin sauti a cikin bazara.

Alamomin rashin lafiya

Idan ka lura da canary ɗinka da kyau, za ka ga ko yana so ya rera waƙa ko kuma ba zai iya ba. Ko kuma kamar ba ya kokarin rera waka mai dadi? Idan tsuntsun ku yana son yin waƙa, amma igiyoyin murya suna kururuwa, za a iya samun rashin lafiya da ya kamata likitan dabbobi ya bincika. Da fatan za a ɗauki isasshen lokaci don lura. Sai kawai idan kun lura da dabi'un da ba a saba ba sau da yawa, zai iya zama maganganun pathological. Koyaya, idan kawai kun sami tsuntsu ko kun canza keji, yana iya zama lokacin haɓakawa ne kawai. Shin ba ku da tabbas Bayan haka, don yin taka tsantsan, nemi shawara daga likitan dabbobi?

Taimakawa Komawa Waƙa

Canary ku dabba ce ta zamantakewa. Yana son yin waƙa tare da wasu - har ila yau tare da injin tsabtace tsabta. Ƙaƙƙarfan ƙararraki, surutai guda ɗaya na iya sa tsuntsayen ku raira waƙa tare, kamar babbar waƙar gargajiya a rediyo. Kuna iya gwada sautuna iri-iri kuma watakila ɗayansu yayi magana da canary ɗin ku. CD mai waƙar kanari shima yayi kyau. Muryoyin ƙayyadaddun bayanai suna da sha'awa musamman ga tsuntsunku kuma suna iya sake yin sautin muryarsa.

Kick na Nutritional don Moult

Kamar yadda muka ji a baya, moulting lokaci ne mai damuwa ga tsuntsunku. Abinci mai arziki a cikin ma'adanai yana da mahimmanci musamman. Akwai abinci na musamman don "taimakon moulting" don wannan dalili. Idan canary ɗin ku ya yi haƙuri da shi, kuna iya ƙara yankan cucumber lokaci-lokaci zuwa abincin sa na yau da kullun. Wannan yana ba da ƙarin abubuwan gina jiki don samuwar plumage kuma zai yi kyau ga canary a wannan lokaci.

Sabuwar Soyayya Kamar Sabuwar Rayuwa ce ta Canary

Kamar yadda yake tare da mutane, abokin tarayya na iya sake farfado da ƙarfin hali da tuƙi. Mace na iya haifar da bazara na biyu a cikin tsuntsun ku na namiji kuma damar sadarwar da ta dace na iya ba shi murya. Tabbas, namiji kuma ya dace, amma sai don Allah a cikin cages daban-daban, in ba haka ba sadarwa na iya ƙare a cikin tashin hankali na jiki. Haka ya shafi mata biyu, af. Duk da cewa matan biyu ba su da karfin fada-a-ji, amma ba za a iya kawar da cewa za a sami bambance-bambancen tashin hankali a can ma.

Ƙarshe akan Hutun Canary Daga Waƙa

Sau ɗaya kawai don ƙarin bayani: kanari na maza yawanci suna da ƙarfi sosai kuma galibi suna rera waƙa da ƙarfi fiye da kaza. Don haka idan kana da mace, ya dace ta yi waƙa kaɗan ko babu.

Kamar yadda kuke gani, akwai dalilai da yawa da yasa canary ɗin ku ke hutu daga waƙa. Yawancin waɗannan na halitta ne kuma babu wani abin damuwa. Idan tsuntsu bai sake rera waƙa ba duk da kyakkyawan lafiyarsa da duk ƙoƙarin raye-raye, to wannan wani ɓangare ne na halayen mutum. Akwai tsuntsaye masu son wanka da tsuntsayen da ba su iya jurewa ruwa. Ɗayan canary zai iya motsawa cikin yardar kaina a waje da keji, yayin da wani ya fi son sararin da aka ba shi. Canary na iya zama mai ƙarfi sosai kuma yana da babban hali, kamar ku.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *