in

Me yasa Cat ya ci gaba da bina?

Wasu kuliyoyi suna bin inuwarsu irin ta mutum ta cikin ɗakin. Sau da yawa alama ce ta ƙaunarsu, amma a wasu lokuta, wannan hali yana nuna matsala.

Shin kuna da kyanwa mai bin ku ko'ina a gida? Da zaran kun fita daga ɗakin, cat yana biye, wanda a baya yana barci cikin ni'ima. Karanta nan game da dalilin da yasa cat ɗinka ke ci gaba da bin ka.

Dalilai 5 da yasa Cat ke bin ku

Maye gurbin Uwar Cat

A farkon rayuwarsu, kyanwa suna son bin mahaifiyarsu. Kusanci da mahaifiyar cat yana nufin kariya da abinci. Musamman ma matasa kyanwa sun saba da bin mutanen da suka saba.

Al'umma da Son sani

Musamman kuliyoyi na cikin gida koyaushe suna neman canji. Yayin da suke su kaɗai, su ma suna yawo a cikin ɗakin, amma hakan bai yi kusan daɗi ba. Abin sha'awa kamar yadda suke, suna son sanin ainihin abin da mutane ke yi a cikin wannan ko ɗakin.

Alamar Soyayya

Idan cat ya ci gaba da bin ku, kuna iya fassara wannan a matsayin alamar ƙauna. Cat ko da yaushe ya fi son zama inda mutumin da ya fi so yake.

Tsoron Asara

Cats da suke ciyar da lokaci mai yawa su kaɗai sukan saba bin mutane a kusa da su lokacin da suke gida. Cat yana son tabbatar da cewa mutane ba su sake barin su ba. Sau da yawa waɗannan kuliyoyi suna fama da kaɗaici.

Hankali ko Yunwa

Cats da ke bin ɗan adam a ko'ina sukan nemi kulawar su. Suna gudu a gaban kafafunku, suna yawo a kusa da ɗan adam ɗin ku kuma suna ba shi la'ana tare da sanyaya da laushi mai laushi. Cat sau da yawa yana nuna wannan hali don nuna cewa yana jin yunwa.

Wannan Zai Sake Kallon Ku Ya Sake 'Yancin Kai

Idan cat ɗin ku ya bi ku a kusa, ya kamata ku gano dalilin da ya sa. Idan cat yana nuna wannan hali kawai lokaci-lokaci, babu buƙatar damuwa - alal misali, idan yana nuna yunwa kawai, ko kuma idan yana wasa kuma yana so ya jawo hankalin ku.

Idan cat yana fama da tsoron hasara kuma yana bin ku kullum, saboda wannan dalili, ya kamata ku duba yanayin gidaje:

  • Shin cat sau da yawa shi kadai na tsawon sa'o'i da yawa?
  • Shin cat zalla kyanwar cikin gida ne ke tsare shi kadai?
  • Shin cat ɗin ba shi da abin ƙarfafawa don yin wasa, hawa da gudu?

Idan za ku iya amsa waɗannan tambayoyin da e, ya kamata ku yi la'akari da ko rayuwar cat ɗin ku ba za ta fi kyau da aboki mai dacewa ba.

Ka ba cat ɗinka isasshen hankali kowace rana. A hankali ka ɗauki lokaci don kajin gidanka, wanda kawai ke ba da kanka gare shi - ba tare da kallon wayar hannu ba a hankali, tsaftace kicin, ko makamancin haka.

Zai fi kyau a yi wasa sosai tare da cat ɗinku sau da yawa a rana na kusan mintuna 10 a lokaci ɗaya. Wannan lokacin ya isa ga yawancin kuliyoyi kuma ana iya haɗa su cikin sauƙi cikin rayuwar yau da kullun.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *