in

Lokacin da Cats suka kai hari ga Mutane

Yawancin ma'abota kyanwa sun san shi: Daga babu inda, kut ɗin ke kai hari ga ƙafafunku ko hannayenku, ya fashe su, ko ya ciji ku. Karanta a nan menene dalilan wadannan hare-haren da abin da za ku iya yi game da su.

Yawancin ma'abota kyanwa sun san yanayin: wani lokaci cat yana kwance a wurin abun ciki yana barci, na gaba ya kai hari ga hannun mutum da faranta ko cizonsa. Abin da sau da yawa alama kwatsam kuma ba tare da dalili ga mutane ko da yaushe yana da baya ga kuliyoyi. Bugu da ƙari, kuliyoyi yawanci suna sanar da "hare-haren" a gaba - don haka ba kwatsam ba! Koyaya, sau da yawa mutane suna yin watsi da sigina na farko kamar titin wutsiya mai ɗagawa ko kunnuwa maras nauyi.

Dalilan Harin Cat


Cats mafarauta ne na halitta kuma suna da ilhami na farauta. Wannan ilhami kuma yana cikin kuliyoyi gida da gida. Duk da haka, saboda ba za su sake yin farauta don tsira ba kuma wasu lokuta, musamman ma'aurata na cikin gida, suna motsawa kadan, ba za su iya yin aiki sosai ba kuma ƙarfinsu yana karuwa. A wani lokaci, makamashin da aka yi amfani da shi zai bayyana a cikin hanyar kai hari ga mai shi. Sauran dalilan da kuliyoyi ke kai wa masu su hari na iya haɗawa da:

  • Matar ta tsorata.
  • Matar tana jin zafi.
  • Ba a mutunta bukatar cat na hutu.

Idan cat ɗinka ya kai maka hari lokacin da ka taɓa shi a wasu wurare, wannan alama ce ta ciwo! A wannan yanayin, ya kamata ka gaggauta tuntubar likitan dabbobi. Idan ta ji tsoron wani abu, warware halin da ake ciki ga cat. Kuma idan cat yana so a bar shi shi kadai, girmama wannan!

Ya riga ya sani? Sau da yawa mutane ba tare da sani ba suna "koyawa" kyanwansu su "yi wasa" da yatsunsu ko yatsunsu, koda kuwa ba su hana su yin hakan ba lokacin da suke kyanwa. Lokacin da ƴan kyanwa ke wasa da yatsan mai gidansu, galibi suna ganin yana da kyau. Abin da mutane da yawa ba sa tunani game da: cat yana ɗaukar hali tare da shi zuwa girma. Sabili da haka, kula da ka'idoji masu daidaituwa tun daga farko.

Rage Cat

Idan katsin naka yana yi maka kwanton bauna, sau da yawa yana taimakawa wajen rikitar da ita: ƙwallon roba mai wuyar da aka buga da ƙarfi a ƙasa sannan kuma ya yi birgima sama da ƙasa da kansa yana ɗaukar hankali kamar cushe dabbar da kake zubar. Wannan zai kawar da hankalin cat daga gare ku, kuma cat zai jagoranci ƙarfinsa a wani wuri.

Yin Wasa Tare da Ƙwayoyin Ƙwararru

Yana da mahimmanci cewa cat ɗin ku ya sami isasshen motsa jiki. Idan cat ɗinka bai gaji ba kuma yana kai hari a sakamakon haka, yana taimakawa wajen gabatar da lokutan wasa akai-akai: 5 zuwa 10 mintuna sau uku zuwa hudu a rana, ko da yaushe a lokaci guda.

Kuna watsi da hare-harenta, ku kau da kai daga gare ta, kuma kada ku yarda a yi fushi. Idan hare-hare galibi suna zuwa ko tafiya, barin ɗaki ko gida cikin nutsuwa da shiru bayan harin kuma a ba dabbar damar ta nutsu.

Koyaushe guje wa tashin hankali, manyan kalmomi, azabtarwa, da tsawa mai daɗi. Wannan ba mafita ba ce kuma yana lalata dangantakar cat da ɗan adam.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *