in

Horon Kalmomi Tare da Kare

Karnuka suna da saurin koyan kalmomi - aƙalla wasu nau'ikan suna da hazaka. Duk da haka, suna saurin manta da abin da suka koya.

Wasu karnukan yara ƙanana ne masu wayo kuma suna kan gaba idan ana maganar horo. Ƙungiyar masu bincike yanzu sun bincika yadda sauri abokai masu ƙafafu huɗu za su iya koyon sababbin kalmomi kuma su haɗa su da abubuwa.

Gwajin ƙamus

A cikin gwaje-gwajen da masana kimiyyar Hungary suka yi, wani jirgin ruwa na kan iyaka da Yorkshire terrier sun shiga cikin wasanni tare da masu su, wadanda ko da yaushe suna kiran abin wasan yara da suke ja. Karnuka sun fahimci wasan nan da nan: Tuni tare da maimaita na huɗu na ƙamus za su iya kama abin wasan sha'awa daga tarin abubuwan wasan yara da ba a san su ba.

Koyaya, wannan tasirin koyo bai daɗe ba: bayan awa ɗaya kawai, umarnin “Kawo” ya daina aiki. Dabbobin kuma ba su yi nasarar yin aiki bisa ka'idar keɓancewa ba: Ko da yake karnuka a gwaji na 2 sun zaɓi abin wasan wasan yara wanda bai riga ya sami suna ba lokacin da akwai sabon ra'ayi, ba za su iya bambanta shi da wani abu da ba a sani ba lokacin da aka ambata shi. sake. Takaitaccen bayani: ana buƙatar horo na dogon lokaci don samun nasara mai dorewa.

Tambayoyin Tambaya

Shin kare zai iya fahimtar kalmomi?

Karnuka na iya koyan alamu iri-iri cikin sauƙi da sauri; har ma suna iya fassara harshen jikin mu fiye da yadda za mu iya! Amma abin mamaki ne cewa abokai masu ƙafafu huɗu suma suna iya fahimtar kalmomi ɗaya ɗaya, ba tare da la'akari da surutu ba.

Ta yaya za ku yi magana da kare?

Karnuka suna bayyana ra'ayoyinsu da dukan jikinsu: ana amfani da kunnuwa, wutsiyoyi, da Jawo, kamar yadda ake yin haushi, da gunaguni, da husuma. Karnuka suna amfani da kunnuwan da aka soke, da jakunkuna, da kafa wutsiya a matsayin alamun tsoratarwa da barazana.

Wanne umarni don sake kira?

Wane umurni zan yi amfani da shi don sake kiran waya? Tabbas, kowace kalma ana iya amfani da ita azaman kalmar umarni. Amma dole ne a shirya kalmar a cikin mawuyacin yanayi kuma ku sami damar mayar da martani ta hanyar da aka yi niyya. Yawancin masu karnuka suna amfani da: "Zo", "A nan", "Gare ni" ko umarni makamantan su.

Me za a yi idan kare bai bi ba?

Kira karenka sau ɗaya, jira ɗan lokaci don ganin ko akwai amsa daga gare shi, kuma a kira shi a karo na biyu a mafi yawan. Idan bai nuna martani ba tukuna, ba shi ƙaramin sigina tare da leash don jan hankalinsa, ta yadda da kyau ya zo wurin mai shi da ƙwazo.

Ta yaya za ku ce a'a ga kare?

Idan kana so ka koya wa kare "a'a" ko "kashe," fara da nuna halin da ake so. Alal misali, nuna wani magani a hannunka kuma ka ce "a'a" kafin yin hannu da hannunka a kusa da maganin.

Menene ma'anar lokacin da kare na ya lasa hannuna?

Lasar hannu abu ne mai kyau.

Karnuka suna nuna cewa ya amince da wannan mutumin, yana jin daɗi, kuma ya yarda da jagorancin fakitin daga mai su. Idan kare ya lasa hannunka, yana so ya nuna maka cewa yana son shi.

Me yasa kare na ke ciji kafafuna?

Wani lokaci idan wani ya zo wurinmu kuma ya dogara ga mutane, yakan ciji ƙafafu don ya hana su. Ba ya ƙyale mutanen nan su fita daga gabansa, yakan tashi idan sun yi haka, yana yawo a gaban ƙafafunsu, sa'an nan kuma ya rinjayi ƙafafu. Wannan yakan faru ba tare da gargadi ba.

Ta yaya kare na ke yin cudanya?

Ba za ku iya koyar da cuddling ba, amma kuna iya aƙalla nuna wa karenku cewa yana iya zama kyakkyawa. Don yin wannan, ya kamata ku sami wuri inda karenku yake son a yi masa fata ko tausa kuma ku shiga can. Misali, karnuka da yawa suna son a toshe su a kunne.

Shin kare zai iya kallon talabijin?

Gabaɗaya, dabbobin gida kamar karnuka da kuliyoyi na iya kallon talabijin. Koyaya, zaku iya tsammanin amsawa idan an ɗauki hotunan talabijin daga yanayin da kuka saba dashi. Hakanan yana da mahimmanci a nuna abubuwan da suka dace da abokai masu ƙafa huɗu, kamar ƙayyadaddun bayanai.

Ta yaya zan sami cikakkiyar kulawar kare na?

A kan tafiya, lura sau nawa karenka ke ketare hanyarka, sau nawa idanunka suka hadu, ko sau nawa karenka ya ba ka kallon kafadarsa. Ka mai da hankali sosai kan ƙananan kyaututtukan da kare ka ke ba ku a wannan tafiya.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *