in

Tropical Terrarium: Kwarewar yanayi don Gida

Tsarin terrarium na wurare masu zafi yana da ban sha'awa musamman. Ana iya tsara su daban-daban, amma kuma suna da matukar kulawa. Anan za ku iya gano duk abin da ya kamata ku yi la'akari yayin tsara terrarium, aiwatarwa da kiyaye terrarium na wurare masu zafi.

Kyakkyawan terrarium na wurare masu zafi

Gidan terrarium na wurare masu zafi, wanda kuma aka sani da rainforest terrarium, yana da ban sha'awa musamman. Suna ba da mafi kyawun gida don yawancin dabbobi masu rarrafe, masu amphibians, da macizai kuma suna barin ƴancin ƙwaƙƙwaran ƙirƙira a cikin kayan ado da kayan ado. Duk da haka, fahimtar irin wannan nau'in terrarium yana buƙatar ƙwarewa mai yawa ga masu sha'awar terrarium: Mazaunan Terrarium suna buƙatar yanayin zafi akai-akai, haske mafi kyau, da kuma yanayi mai laushi. Tsara, kiyayewa, da kuma kula da terrarium na wurare masu zafi yana da matukar wahala, musamman ga masu farawa. Idan kun yanke shawarar kan terrarium na wurare masu zafi, don haka ya kamata ku kawo wasu ƙwarewar terrarium na farko tare da ku. Wannan ita ce hanya ɗaya tilo don tabbatar da mafi kyawun yanayin gidaje don dabbobin ku kuma sanya terrarium ɗinku ya zama ainihin mai ɗaukar ido a cikin gidan ku.

Zaɓin terrarium

Duk wanda ya taba zuwa dajin ya san yanayin dumi, danshi. Yanayin zafi na dindindin kuma dole ne a cikin terrarium na wurare masu zafi. Idan kuna da zaɓi, an lalatar da ku don zaɓi, saboda kewayon terrariums yana da girma. Koyaya, saboda tsananin zafi, ba duk terrariums ne suka dace da ƙirƙirar terrarium na wurare masu zafi ba. Alal misali, terrariums na katako - kamar yadda suke da kyau - ba su dace ba. Yanayin dumi, ɗanɗano yana nufin cewa itacen zai fara yin m bayan ɗan lokaci. Gilashin terrarium shine mafi kyawun zaɓi. Amma a nan ma, ya kamata ku kula da wasu abubuwa: Kyakkyawan yanayin iska yana da mahimmanci. Gilashin terrarium yakamata ya sami isasshe babban buɗewar iska a cikin babba da kuma a cikin ƙananan yanki. Wannan ita ce hanya daya tilo don fitar da danshi mai yawa daga cikin terrarium. Tare da samun iska mai kyau, kuna tabbatar da cewa ruwa, babban dalilin ci gaban mold, ba ya faruwa. Domin yin watsi da haɗarin lafiya ga mai kula da ku saboda ƙwayoyin ƙwayoyin cuta, ya kamata ku ɗauki matakan kariya kuma kuyi zaɓin da ya dace lokacin siyan terrarium.

Yanayin yanayi na wurare masu zafi

Kamar yadda sunan ya nuna, terrarium na daji yana da yanayin yanayi na wurare masu zafi da zafi tsakanin 70-80%. Koyaya, ainihin zafi ya dogara da irin dabbobin da kuke son saukarwa a cikin terrarium na wurare masu zafi. Tabbas, ban da ci gaba da zafi a cikin terrarium, zafin jiki a cikin terrarium shima dole ne ya zama daidai. Wannan ya kamata ya kasance tsakanin 25-32 ° C da rana, amma da dare yawancin dabbobi suna jin dadi a yanayin zafi a kusa da 18-20 ° C. Ya kamata ku saba da yanayin sararin samaniya a gaba don ku iya tabbatar da yanayin yanayi mafi kyau don ku. mai kulawa. Don haka, a mafi kyau, gano wane yanayi yanayi sabon mazaunin ku na dabba ya fi so ya samu kafin kula da ma'aikaci.

Wace dabara?

Amma ba kawai terrarium daidai ba yana da mahimmanci. Ko da yake kuna buƙatar ƙarancin fasaha a cikin terrarium na wurare masu zafi fiye da ɗaya a cikin terrarium hamada, ya kamata ku dogara da inganci mai kyau lokacin zabar fasaha kuma kada ku ajiye a ƙarshen kuskure.

Mai ba da zafi

Don kawo terrarium ɗin ku zuwa madaidaicin zafin jiki, kuna buƙatar tabarmar dumama ta musamman ko kebul na dumama. Yawancin zafi ana sanyawa a ƙarƙashin terrarium sai dai idan mazaunan terrarium suna buƙatar damp ko ƙasa mai ɗanɗano. Sannan yakamata ku haɗa tabarmar dumama ko kebul ɗin dumama zuwa bayan akwatin kifayen ku don kasancewa a gefen amintaccen. Shirye-shiryen baya na baya waɗanda zaku iya haɗawa cikin sauƙi ana samun su a cikin kowane kantin ƙwararru.

Yanayin zafi a cikin terrarium yakamata ya kasance koyaushe. Don tabbatar da zafin jiki mai sarrafawa, yakamata ku shigar da hita na terrarium da sarrafa zafin jiki a cikin terrarium. Don haka koyaushe kuna da zafin jiki a cikin terrarium a ƙarƙashin kulawa kuma ku guje wa canjin yanayin zafi, wanda a cikin mafi munin yanayi zai iya cutar da mazaunan dabba ku.

Spot on: The lighting

Don sanya terrarium a cikin hasken haske, kuna buƙatar hasken da ya dace. Don ƙirƙirar yanayi mai dacewa da nau'in dabbobi da tsirrai, hasken ya kamata ya ba da ra'ayi mai kama da rana, yanayin yanayi. Mafi kyawun abin da za a yi anan shine amfani da bututu masu kyalli na UV masu dacewa, bututun hasken rana ko bututun shuka. Waɗannan suna da ƙarancin wutar lantarki kuma fitowar hasken yana da yawa sosai. Gabaɗaya: terrarium ba zai iya zama mai haske sosai ba. Tare da terrarium mai auna 50 x 50 x 50 cm, yakamata ku yi amfani da aƙalla bututu biyu zuwa uku.

Dokar Zazzabi

Don koyaushe zaku iya fahimtar yanayin yanayin a cikin terrarium ɗinku, kuna buƙatar ma'aunin zafi da sanyio da hygrometer ban da hita. Tare da hygrometer, zaku iya auna zafi a cikin terrarium. Ta wannan hanyar, kuna tabbatar da cewa dabbobinku koyaushe suna samun yanayi mafi kyau. Abin da ake kira hygrostats suna da amfani musamman, suna sarrafa zafin jiki da zafi a lokaci guda. Don haka kuna da duk bayanan da suka dace a kallo tare da na'urar aunawa ɗaya kawai.

Dajin ruwan sama

Don tabbatar da yawan zafi a cikin terrarium, dole ne a shayar da gandun daji na rainforest terrarium kowace rana. Ruwa ya kamata ya zama ƙasa da lemun tsami kuma a tace shi ta hanyar tace carbon kafin amfani. Ko dai kayi amfani da kwalaben famfo na hannu da matsin sirinji na iska don ban ruwa ko kuma ka sayi tsarin yayyafa ruwa. kwalabe na famfo na hannun hannu da matsewar sirinji na iska ba su da tsada, amma ban ruwa na terrarium yana ɗaukar ɗan lokaci. Domin dole ne a fesa terrarium na wurare masu zafi da hannu aƙalla sau biyu zuwa uku a rana. Tsarin ban ruwa na atomatik ba shi da ɗan cin lokaci, amma ƙarin bambancin farashi. A cikin shaguna, zaku sami nau'ikan tsarin ban ruwa masu dacewa a cikin sassan farashi daban-daban. Ya kamata ku nemi shawara daga ƙwararren dillali don ku iya zaɓar tsarin ban ruwa mai kyau don terrarium ɗinku.

Kafuwar

Gidan terrarium ɗinku kawai zai zama mai ɗaukar ido na gaske tare da kayan ado daidai. Ikon ƙira yana da girma musamman tare da terrarium na wurare masu zafi. Gaba ɗaya, zaɓin kayan ado mai kyau ya kamata a daidaita shi da girman terrarium da mutumin da aka ajiye. Don haka kada a yi yawa ko kadan ado. In ba haka ba, duk abin da aka yarda, abin da kuke so. Ko haushi, kwalaba, saiwoyi, ko rassan, zaku iya yin ado da terrarium na protegé don jin daɗin zuciyar ku.
Terrarium yana tsaye ko ya faɗi tare da tsire-tsire. Ba wai kawai suna haɓaka terrarium na gani ba, har ma suna tabbatar da yanayi mai dacewa a cikin terrarium na wurare masu zafi. Har ila yau, ma'aunin ya kamata ya dace da terrarium da dabbobin ku, wasu dabbobi sun fi son ƙasa, misali, kwakwa substrate, yayin da wasu fi son gansakuka.

Terrarium fun

Ko da aiwatarwa da kuma kula da terrarium na wurare masu zafi suna da ɗan lokaci kaɗan, ƙoƙarin yana da daraja. Domin tare da tsare-tsare masu kyau, kayan haɗi masu inganci, sanin ya kamata, da kuma yawan jin daɗin yanayin yanayi, zaku iya kawo naku jin dajin cikin gidanku kuma tabbas za ku sami farin ciki mai yawa tare da abokin zaman ku na dabba na dogon lokaci. .

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *