in

Kai Kare Daidai - Haka yake Aiki

Ga yawancin masu karnuka abu ne na al'ada su kasance a cikin mota tare da abokinsu mai ƙafa huɗu. Ko a kan hanyar tafiya ta musamman, zuwa ga likitan dabbobi ko kuma lokacin hutu tare, kare na yau wani bangare ne na iyali don haka ko da yaushe yana cikin jam'iyyar, ko da ƙafa, mota ko jirgin sama. Duk da haka, akwai hanya mai nisa kafin komai ya gudana lami lafiya.

Don tabbatar da cewa kai da masoyinka sun iso lafiya a inda kake, yana da mahimmanci a ɗauki ƴan matakan tsaro. A cikin wannan labarin, za ku gano abin da za a yi la'akari da shi don sufuri mai lafiya da kuma yadda za ku iya amfani da kare ku don tafiya mai ban sha'awa.

Ko da kuwa ko babban kare ne, matsakaicin matsakaici, ko kuma babban aboki mai ƙafafu huɗu, amincin karenku dole ne ya zo farko. Abin takaici, duk da haka, ƙididdiga ta nuna wata hujja ta bambanta, wato kashi 80 cikin XNUMX na karnukan da ake ɗauka a cikin mota ba su da tsaro.

Baya ga wani batu a Flensburg da tarar, wannan yana da wasu, maiyuwa ma sakamako mai tsanani. Wadannan suna shafar sauran mutanen da ke cikin motar. Karen da ba shi da tsaro zai iya zama haɗari da sauri. Ba sabon abu ba ne karnuka su tashi ba tare da kula da su ba ta cikin mota kuma ba kawai suna cutar da kansu ba, har ma suna cutar da wasu mutane.

Amma ko da ba tare da haɗari ba, haɗari na iya ɓoyewa. Karnukan da ba a tsare su ba za su iya motsawa cikin motar kawai idan suna so. Wannan ba shakka yana haifar da ɓarna, ta yadda ba za a iya tabbatar da amincin hanya ba.

Menene doka ta ce game da karnuka a cikin motoci?

Tabbas, ba wai kawai shawarwarin samfuri da yawa ba ne, duk waɗanda ke tabbatar da amincin jigilar karnuka na nau'ikan iri daban-daban. Ya zuwa yanzu, babu wata doka ta musamman ta safarar karnuka ko dabbobi a cikin motar. Duk da haka, an rarraba kare a cikin motar a matsayin haɗari ga mahimmancin amincin hanya. Idan akwai lalacewa, cikakken inshora naka yana da hakkin ƙin biyan kuɗi.

A cikin dokar zirga-zirgar ababen hawa, ana ɗaukar dabbobi a matsayin kaya kuma dole ne a koyaushe a kiyaye kaya da kyau ta yadda ba zai zama haɗari ko ɓarna ba. Sashe na 22 na StVO, sakin layi na 1, ya yi aiki a nan: “Dole ne a ajiye lodin da ya haɗa da na’urorin adana kaya da na’urorin lodi, ta yadda ba za su zame ba, faɗuwa, birgima da baya, faɗuwa ko kuma a kiyaye. hayaniya da za a iya gujewa, ko da a yayin da ake birki na gaggawa ko motsin gujewa kwatsam na iya haifarwa. A yin haka, dole ne a kiyaye ka'idojin fasaha da aka sani."

Tabbatar da karnuka a cikin mota - wannan shine yadda aka yi

Idan kuna son jigilar kare ku lafiya, ya kamata ku yi amfani da samfuran musamman waɗanda aka kera musamman don wannan dalili. Amma ba kowane samfurin ya dace da kowane kare ba. Saboda wannan dalili, yana da mahimmanci ku gwada hanyoyin daban-daban a gabani don samun damar zaɓar mafi kyawun samfurin don kare ku.

Don waɗannan kayan haɗi, ba kawai girman kare ku yana taka muhimmiyar rawa ba, har ma da halin dabbobi. Misali, wasu karnuka ba sa son a kulle su a cikin akwati kwata-kwata, wasu kuma ba sa son a daure su a cikin abin hawa. Karnukan da suke buƙatar ƙarin 'yancin motsi cikin gaggawa ana iya jigilar su a cikin akwati, wanda ba shakka yana da daɗi musamman a matsayin mai shi.

Kuna iya gano waɗanne zaɓuɓɓuka kuke da su a ƙasa:

Kayan kare kare:

Akwai bel ɗin kujerar kare na musamman waɗanda zaku iya amfani da su don ɗaure kare ku. Ana iya amfani da wannan akai-akai akan kujerar fasinja ko benci na baya kuma ana iya amfani da shi tare da bel ɗin bel na al'ada. Yanzu akwai tsarin bel daban-daban da yawa. Tare da irin wannan tsarin tsaro, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa babu wata hanya mai yawa kuma duk abin da ya dace daidai.

Makamin da ake amfani da shi don ɗaure bel ɗin tsaro dole ne ya dace da girman da kuma yanayin jikin dabbobi kuma kada a yanke shi duk da matsi. Tun da madauri suna zaune kusa da jiki, yana da mahimmanci cewa suna da laushi mai laushi, wanda ba shakka yana ƙara yawan jin dadi ga kare ku. Hakanan yana da mahimmanci cewa bel ɗin yana da ƙarfi. Tsawon bel, a gefe guda, ya kamata kuma ya kasance mai kyau da gajere. Ta yadda kare zai iya zama kuma ya kwanta, waɗannan bambance-bambancen guda biyu sun wadatar. Ana ɗaukar wannan fasaha don zama mai aminci musamman da kuma jin daɗi ga dabba.

Murfin kariya:

Barguna masu kariya kuma sun shahara sosai. Wannan bargo ne da ke makale ta yadda kare ba zai iya fadawa cikin rijiyar kafar ba. Koyaya, yawanci yana ba da ingantaccen ingantaccen kariya ne kawai yayin da ake yin birki na yau da kullun da kuma karon haske. Duk da haka, dabbobi da mutanen da ke cikin su ba su da isasshen kariya idan an samu munanan hadura.

Akwatin jigilar kaya:

Akwatin sufuri na karnuka tabbas shine zaɓin da aka fi amfani dashi don kare kanka da kare yayin tuƙi. Yaya aminci irin wannan akwati ya dogara da inda aka sanya shi a cikin mota. ADAC ta gwada cewa akwatunan da aka sanya a bayan kujerun gaba sune mafi aminci, kodayake wannan ba shakka yana yiwuwa tare da ƙananan dabbobi.

Bugu da ƙari, ba shakka, akwatunan da aka yi da ƙarfe sun fi aminci fiye da nau'ikan da aka yi da filastik.

Yawancin masu karnuka suna sanya irin wannan akwati a cikin akwati. Idan kuna son tafiya ta jirgin sama, irin waɗannan akwatunan wajibi ne. Yana da mahimmanci a zaɓi samfurin wanda shine mafi girman girman girman kare na ƙarshe a lokacin girma.

Ya kamata kare ku ya iya motsawa kadan ya kwanta. Dole ne ya zama babba don kare ka ya tsaya ya zauna. Don doguwar tafiye-tafiyen mota, yana da ma'ana don zaɓar samfurin da ke ba da zaɓi na rataye kwanon sha. Bugu da ƙari, akwatunan sufuri don karnuka suna da kyau don ba su kayan aiki tare da bargo mai dadi ko abin wasan kwaikwayo da kuka fi so.

Rarraba net ko partition gasa ga gangar jikin

Har ila yau shahararru kuma sama da duka musamman mai amfani shine hanyar raba gidan yanar gizo ko grid don jigilar karnuka. Ana samun waɗannan a cikin tsayi daban-daban kuma a cikin faɗin daban-daban. Yawancin samfura daga wannan yanki kuma ana iya fitar da su kuma don haka daidaikunsu sun dace da abin hawa.

Wannan hanyar tsaro abu ɗaya ne sama da duka - mai amfani sosai. Da zarar net ko grid ya kasance a wurin, ana iya barin shi a wurin. Ana iya amfani da gangar jikin kamar yadda aka saba kuma idan dabbar ta hau tare da ku, za ta iya motsawa cikin yardar kaina. A yayin da wani hatsari ya faru, mazaunan suna kasancewa cikin kariya kuma kareka ba zai iya tashi ta cikin motar gaba ɗaya ba, amma an kama shi da wuri, don haka aminci shine babban fifiko anan. Babu wani abu da ake buƙatar tono don taro, don haka babu wani abin damuwa game da wannan ma.

Wannan shine yadda zaku iya sa kare ku saba tuki

Karnuka masu damuwa na iya zama matsala da sauri yayin tuki. Ko dai su yi kururuwa game da hawan ko ma fara ƙin matakan tsaro. Don haka ko da yaushe yakan faru cewa dabbobi suna son tarwatsa cikin motar. Wasu karnuka da yawa suna fuskantar tashin zuciya da amai yayin tuƙi. Don haka yana da mahimmanci ka sa karenka ya saba da irin waɗannan tafiye-tafiye don kawar da tsoron tuƙi. Don haka zaku iya sauƙaƙe tafiya ta gaba. Da farko, abu ɗaya ne mai mahimmanci: Koyaushe saka wa masoyin ku da magunguna don ya gane cewa motar tana da inganci tun daga farko. An bayyana yadda wannan ke aiki a ƙasa:

  1. Fiye da duka, dole ne a cire tsoron kare na mota. Ana nufin ya zama abu na yau da kullun don haka yana da sauƙin karɓa. Kada ku yi hayaniya, amma ku nuna wa dabbar ku abin da ke faruwa. Don haka, yana da kyau a bar karen kawai ya shiga cikin motar tun da farko don ya shaƙa shi da yawa. Duk da haka, yana da mahimmanci kada a tilasta masa ya yi wani abu, amma a bar shi kawai ya yi. Idan yana so ya fita kai tsaye, a bar shi. Wannan tsari ba shakka za a iya maimaita shi sau da yawa kamar yadda kuke so.
  2. A wani lokaci kuma ya kamata a fara injin. Ba sabon abu ba ne ga dabbobi su tsorata. Ko da a lokacin, ya kamata ka ba wa karenka damar barin motar a kowane lokaci.
  3. Sai kawai lokacin da kare ka ya daina jin tsoron hayaniyar injin ya kamata ka saba da shi don kiyaye shi yayin tuƙi. Tare da akwatin jigilar kare, yakamata koyaushe ku sanya karenku ciki da waje ko rufe buɗewa. Tare da bel ɗin tsaro, dole ne a ɗaure dabbar kuma dole ne a saita bargon aminci don abokinka mai ƙafa huɗu ya san komai daidai. Tare da net ɗin tsaro ko grille mai aminci, a gefe guda, ya isa ya sanya kare a cikin akwati kuma rufe murfin akwati daga lokaci zuwa lokaci.
  4. Lokacin da kare ya san duk matakan tsaro, ya kamata ku fara ɗaukar ƙananan hawa tare da shi. Yaya game da ɗan gajeren tuƙi zuwa wurin da za ku iya tafiya don yawo tare? Don haka yana iya samun jin daɗi yayin tuƙi mota.
  5. Idan an yi amfani da kare ku don ɗan gajeren tafiya, babu abin da zai hana biki tare.

Yayin tuki

Bugu da ƙari ga aminci mara kyau, yana da mahimmanci kada a manta da bukatun dabbobi. Dangane da lokacin da kuka hau da kuma menene halayen kare ku, tabbas kuna buƙatar ɗaukar hutu da yawa. Gajerun tafiya ba kawai yana da kyau a gare ku ba, har ma da kare ku. Hakanan yakamata ku tabbatar cewa hancin Jawo koyaushe yana samun isasshen ruwa mai daɗi. Dabbobin da ke fama da ciwon motsi za a iya ba su magani a gaba, don haka ba ku da wani abin damuwa game da wannan ko dai.

Kammalawa

Idan ka zana ƙarshe, da sauri ya bayyana cewa tafiya tare a cikin mota zai iya aiki ne kawai idan an ɗauki wasu matakan kariya a gaba. Daga yin amfani da mota zuwa madaidaicin tsaro don kare ku zuwa halin da ya dace yayin tuki, duk wannan yana ba da gudummawa ga aminci.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *