in

Nasihu akan Madadin Ciyarwar Kifin

Yanzu haka ana samun karuwar masu tafki da ke fara ciyar da kifinsu a madadin, watau ba da abinci na al'ada daga shagon ba. Maimakon haka, ana amfani da kwari na asali, waɗanda za ku iya kiwo da kanku da ɗan fasaha. Anan muna sanar da ku game da fa'ida da rashin amfanin nau'ikan ciyarwar kifi iri-iri.

Madadin Ciyarwar Kifin

Don haka game da yadda za ku iya ciyar da kifi - sai dai da sanda / flake ko abinci mai granulated - in ba haka ba. Anan za ku iya fara tunanin kwari: Bayan haka, yawancin kifaye kuma suna cin abinci a cikin yanayinsu akan kananan halittu da ke zaune a cikin ko kusa da ruwa kuma ta haka za su iya kama su. Irin wannan nau'in ciyarwa tabbas yana yiwuwa a cikin tafkin lambun, duk da haka, saboda dasa shuki na wucin gadi (iyaka), mazaunin da ya dace da waɗannan dabbobi sau da yawa ba a samuwa. Don haka dole ne ka samu da kanka. A cikin masu zuwa, za ku gano komai game da shahararrun kwari na abinci don kifi na kandami.

Bakar Sauro Larvae: Matasan Sauro

Baƙar fata sauro suna samar da ingantaccen tsarin gina jiki kuma sun dace da amfani a cikin tafkin ku. Kuna iya samun su duk shekara a cikin shagunan dabbobi a matsayin abincin daskararre ko a cikin busasshiyar jihar. Tare da waɗannan bambance-bambancen, duk da haka, abubuwan gina jiki masu mahimmanci ba a taɓa kiyaye su gaba ɗaya ba. Abin da ya sa ciyarwar kai tsaye ta dace. Wannan yana da fa'idar cewa tsutsa masu saurin ninkaya suna ƙalubalantar kifin kuma suna ƙarfafa su don motsawa. Kuna iya samun tsutsa a cikin ruwaye daban-daban masu tsayayye ko a hankali a cikin watanni na rani; Gangaren ruwan sama ko gwangwani na shayar da lambu suna da tattalin arziki musamman.

Jan Sauro Larvae: Matasan Sauro

Hakanan ana samun waɗannan tsutsa na sauro ta kowane nau'i uku: rayuwa, daskararre, ko azaman busasshen abinci. Kuna iya samun su duk shekara a cikin shagunan dabbobi ko a wuraren waha. Asalinsu, waɗannan tsutsa sun kasance suna da cece-kuce game da ciyarwar kifi, saboda ƙusoshin ƙafafu da sassan na'urorin muƙamuƙi suna da ƙarfi sosai kuma suna iya haifar da rauni. Bugu da ƙari, suna ɗaukar gurɓataccen ruwa daga ruwan da suka fito. Wannan na iya zama cutarwa ga kifi a wasu lokuta. Don haka yana da kyau idan kun shawo kan kanku da ingancin ruwa kuma ku kama tsutsa da kanku. Hakanan ba su da kiba sosai, kamar yadda wani lokaci ake kwatanta su. Maimakon haka, kitsensu yana da sauƙin narkewa. Yi hankali da abincin daskararre: ingancin yakan bar abubuwa da yawa don so.

Ruwa Fleas

Waɗannan dabbobi, waɗanda kuma ake kira daphnia, suma sun shahara sosai a tsakanin masu ruwa da tsaki. Hakanan yana samuwa a cikin bambance-bambancen gama gari guda uku, ana ba da shawarar ciyarwa kai tsaye kuma, na biyu, bambancin sanyi. Busasshiyar sigar kawai ta rasa sinadarai masu mahimmanci. Dabbobin da kansu ba su da wadataccen abinci mai gina jiki, amma suna samar da fiber mai mahimmanci, wanda ke da mahimmanci musamman ga matasa kifi. Yawan ciyarwa ba zai yiwu ba saboda suna da ingantaccen abun ciki na gina jiki.

Kuna iya siyan ƙwanƙolin ruwa a cikin ƙwararrun shagunan dabbobi, amma kuna iya yin kiwo a cikin gida duk shekara tare da ɗan ƙoƙari. Duk abin da kuke buƙata shine ƙwanƙarar ruwa kaɗan, ruwa wanda algae ke fitowa bayan ƴan kwanaki, bushe bushe don abinci, da yanayin zafi tsakanin 18 ° da 25 ° C.

tubefex

Wadannan tsutsotsin tsutsotsin laka ana son su a matsayin abinci ga yawancin kifaye saboda suma wani bangare ne na abincin kifi da yawa. Zai fi kyau a ciyar da su da rai. Amma zaka iya samun shi a cikin shaguna azaman abinci mai daskararre. Akwai matsala ɗaya tare da ciyar da kifi tare da Tubifex, duk da haka, kuma wannan yana da alaƙa da mazauninsu. Suna zaune a cikin sludge na ruwa, amma wannan shine ainihin abin da ake yawan gurɓata. Wannan shine yadda tsutsotsin ke zuwa ga waɗannan gurɓatattun abubuwa kuma wani lokacin su kai su cikin tafkin ku ko, mafi muni, cikin kifin ku. Kiwon kai ma wani zaɓi ne a nan, amma ba shi da sauƙi kamar yadda ƙuman ruwa. Ruwan ya yi sauri da sauri a nan kuma akwai haɗarin rubewa, kuma ƙamshin mara daɗi ya fi girma.

Lice Ruwa

Waɗannan dabbobin, waɗanda suka yi kama da isopods na gidanmu, ba su da kasuwanci. Suna da ƙimar sinadirai masu kama da na Daphnia don haka sun dace da abinci. Hakanan ana cinye su a cikin yanayi kuma sune, alal misali, yawancin abubuwan abinci na kifin carp. Tunda ba za ku iya siyan su ba, kamamun daji ko kiwo ne kawai ya rage a gida.

Enchytrae

A ƙarshe yanzu ga dabbar da ba ta rayuwa a cikin ruwa. Wadannan tsutsotsi, kamar tsutsotsi na ruwa, ba za a iya siyan su a cikin shaguna ba: kuna buƙatar kiwo naku. Wannan yana aiki mafi kyau a cikin akwatin ciyarwa saboda tsutsotsi suna zaune a cikin ƙasa. An fi samun su a cikin ƙasan bogus ko gandun daji. Ya kamata ku kwaikwayi waɗannan yanayin ƙasa don nasarar kiwo. Duk da haka, bai kamata a shayar da tsutsotsi akai-akai ba saboda suna da yawan kitse.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *