in

Nasihu don Koyarwar Hankali ɗaya tare da Karnuka

A duniyar yau, rayuwar kare wani lokaci na iya zama mai ban sha'awa. Bayan haka, gadin gona, kiwo tumaki, ko bin diddigin wasan ba ya cikin ayyukan yau da kullun na dangi ko abokin kare. Karnuka suna buƙatar aiki da aiki iri-iri. Ƙungiyoyin horarwa da kayan wasan yara waɗanda ke haɓaka hankali da tunani mai ma'ana a cikin karnuka ana ba da shawarar don wannan.

Daidai saboda yawancin masu kare kare sun fi kulawa da abokansu masu ƙafa huɗu, suna ba su abinci da ba su gidaje masu aminci, dole ne a saita wasu abubuwan ƙarfafawa. In ba haka ba, kare na iya haifar da matsalolin ɗabi'a, ɗabi'a mai ban tsoro, ko ya zama ba a kwance ba.

Muhimmancin horon mutum ɗaya

Ko da wane irin aiki kuke yi da kare ku, dole ne ku nuna dabara. Yana da mahimmanci ku san peculiarities na dabba ku da kyau. Idan kuna wasa iri ɗaya tare da abokinka mai ƙafa huɗu kowace rana, dole ne ku yi tsammanin cewa ba da daɗewa ba kare zai rataye shi kuma ya gundura. Mai kare ya kalubalanci karensa amma kada ya rinjaye shi.

Abinci kamar koto

Mafi sauki hanyar kwadaitar da kare yana tare da abinci. Yanzu akwai wadataccen kayan wasan basira daban-daban waɗanda ƙwararrun masu kaya ke bayarwa. Misali, kwantena filastik kala-kala sun yi nauyi a ƙasa, tare da magunguna don fita daga buɗewa. Kare ya yi wayo ya juya, ko ya ture shi ko ya tura shi har ladansa ya zo a matsayin abinci. Idan ba kwa son siyan kayan wasan ku da shi, zaku iya ɓoye koto a cikin wasu kwantena, misali a cikin jakar sayayya.

Don yin wannan, sanya busassun abinci a cikin jaka kuma bari dabba ta sha shi. Da zarar kare ya samo shi, wahalar yana ƙaruwa ta hanyar sanya magani a cikin jaka da matsi gefen. Don haka dole ne ya yi tunanin hanya mafi kyau don samun abincinsa. Daga nan sai ya nuna ko bai hakura ba yaga kwandon ko kuma yayi amfani da dabara ya bude jakar. Hakanan yana aiki tare da akwatin takalmi wanda abinci ke kwance a ƙarƙashin murfi da aka saka a hankali wanda kare ya tura. Idan ya sami damar yin hakan, koyaushe zaka iya danna murfin da ƙarfi.

Kayan wasan katako

Karnuka sun bambanta sosai daga nau'in zuwa iri. Abin da ya dace wanda aboki mai ƙafafu huɗu ya dogara da abubuwa da yawa kamar shekarun dabba, motsi, ko jin warin. Kayan wasa na katako waɗanda ke ƙalubalanci hankali da ƙwarewa sun dace da karnuka masu ci gaba. Farantin katako mai zagaye da mazugi guda tara wanda za a iya ɓoye abinci a ƙarƙashinsa shine matsakaicin abin da abokai masu ƙafafu huɗu za su iya ɗauka. Baya ga hankali, ana kuma ƙarfafa jin warin.

Tare da ƙarin hadaddun gine-gine na katako, kare dole ne ya motsa maɓalli a cikin waƙoƙi. Idan ya yi haka da tunani, za a fitar da maganinsa daga buɗaɗɗe. Akwatunan katako tare da murfi waɗanda kare dole ne ya buɗe ta hanyar ja da haƙoransa wani zaɓi ne mai amfani.

Ava Williams

Written by Ava Williams

Sannu, Ni Ava! Na shafe shekaru sama da 15 ina rubutu da fasaha. Na ƙware a cikin rubuta labaran bulogi masu ba da labari, bayanan martaba iri-iri, duban samfuran kula da dabbobi, da labaran lafiyar dabbobi da kulawa. Kafin da kuma lokacin aikina na marubuci, na shafe kimanin shekaru 12 a masana'antar kula da dabbobi. Ina da gogewa a matsayin mai kula da gidan kurkuku da ƙwararrun ango. Ina kuma gasa a wasannin kare da karnuka na. Ina kuma da kuliyoyi, aladun Guinea, da zomaye.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *