in

Wannan shine dalilin da ya sa bai kamata ku taɓa ɗaga cat ɗin ku ta Jawo na wuyansa ba

Mace mata suna ɗaukar jariransu ta hanyar kama gashin wuyan su da bakinsu da ɗaga ƙananansu sama - amma wani lokacin kuma zaka iya ganin mutane suna ɗaukar kyanwansu da gashin wuya. Kuna iya gano dalilin da yasa wannan ba kyakkyawan ra'ayi ba ne a nan.

Abin da ya sa mutane da yawa ke ɗaga kuliyoyinsu da gashin wuyansa abu ne mai fahimta da farko: Wataƙila kun lura da wannan hali a cikin kyanwa da kyanwa. Bugu da ƙari, fata a wuyansa ya fi sauƙi. Don haka za ku iya shiga wurin kuma ku yi amfani da gashin wuyansa kamar hannu.
Amma cat ba jakar hannu ba ce. Kuma shi ya sa ba za ku taɓa ɗaga su kamar haka ba. Wannan na iya zama haɗari, musamman tare da kuliyoyi masu girma.

Mace mata a hankali sun san inda kuma yadda za su iya “kama” wuyoyin kyanwansu. Bugu da ƙari, ƙananan kuliyoyi har yanzu suna da haske sosai. Kuma ta wani reflex, jikinka ya zama gabaɗaya a cikin wannan matsayi. Wannan yana nufin cewa iyaye mata za su iya ɗaukar 'ya'yansu cikin sauƙi a ko'ina idan har yanzu suna kanana kuma suna da rauni don tafiya.

Me yasa Rikon wuyan zai iya zama haɗari

A cikin manya kitties, a gefe guda, wannan yana haifar da damuwa kuma mai yiwuwa ma zafi. Don haka ba abin mamaki ba ne cewa wasu kuliyoyi suna mayar da martani ga abin da ake kira “scruffing” a Turanci.
“Kame kyanwa da fur a wuyanta ba shakka ba ita ce hanya mafi daraja ko kuma dace don mu’amala da cat ɗinka ba,” in ji Anita Kelsey, ƙwararriyar ɗabi’ar kyanwar.
Iyakar abin da kawai: idan dole ne ka riƙe cat ɗinka da sauri a wasu yanayi, riƙe da gashin wuyansa zai iya zama mafi sauri kuma mafi rashin lahani. Amma ba idan kuna son sakawa ko riƙe su akai-akai ba.
In ba haka ba, kuliyoyi za su iya jin daɗi da sauri lokacin da kuka sa su kamar wannan. A gare su, wannan halin da ake ciki ya kai asarar iko - ba jin dadi ba! Bugu da kari, duk nauyin jikinta yanzu yana kan gashin wuyansa. Kuma wannan ba kawai rashin jin daɗi ba ne, yana iya zama mai raɗaɗi kuma. Kuna iya lalata tsokoki da nama mai haɗi a wuyansa.
Ba abin mamaki ba ne cewa wasu kuliyoyi suna yaƙi da shi tare da cizo da karce.

Maimakon Jawo na wuyansa: Wannan shine yadda yakamata ku sanya Cat ɗin ku

Madadin haka, akwai hanyoyin da suka fi dacewa don ɗaukar cat ɗin ku. Mafi kyawun abin da za a yi shi ne ta sanya hannu mai faɗi a ƙarƙashin ƙirjinta. Yayin da kake ɗaga ta, sai ka sanya dayan hannunka a ƙarƙashin gindinta kuma ka ja kyanwar zuwa kirjinka. Don haka bayanku yana da kariya sosai kuma kuna iya ɗaukar shi a cikin kwanciyar hankali. Rikon ku bai kamata ya kasance mai matsewa ba, amma ya kamata ya ba da kyakkyawan riko don kiyaye cat ɗin ku lafiya, likitocin dabbobi sun ba da shawara.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *