in

Wannan Shine Abinda Hancin Cat Ya Fada Game Da Lafiyar Sa

Launi, bushewa, fitarwa: duk wannan yana nuna ko cat na iya fama da rashin lafiya. Anan zaka iya gano ko wane irin cututtuka ne waɗannan zasu iya zama.

Kowane hancin kyanwa na musamman ne, kamar sawun yatsa na mutum. Bugu da ƙari, hanci yana cika yawancin ayyuka masu mahimmanci ga cat: A cikin 'yan kwanaki na farko da makonni na rayuwa, kittens suna amfani da ma'anar wari don fuskantarwa. Cats kuma suna amfani da jin warin su don sadarwa tare da yanke shawarar ko za su ci abinci ko a'a bisa ga kamshi. Tare da sel masu kamshi miliyan 60, kuliyoyi suna da ƙwayoyin masu kamshi sau uku fiye da na ɗan adam. Bugu da ƙari, hancin cat zai iya ba da labari mai yawa game da lafiyar cat.

Wannan Ma'ana Tana Da Kalar Hancin Cat

Idan cat ɗinka yana da hanci mai haske, ƙila ka lura cewa launi na hanci zai iya canzawa: launin ruwan hoda mai launin ruwan hoda yakan juya zuwa ruwan hoda mai karfi, misali bayan daji na minti biyar. Dalili: hanci yana ratsa ta tasoshin jini da yawa, wanda ke fadada lokacin da yake dumi - wannan yana sa hanci ya zama duhu.

Bugu da ƙari, jin daɗi da damuwa na iya ƙara hawan jini da bugun zuciya a cikin ɗan gajeren lokaci, wanda kuma za a iya gane shi ta hanyar haske mai haske.

Hancin Cat A Matsayin Alamar Cuta

Hancin cat na iya ba da mahimman bayanai game da lafiyar cat. Yawanci, hancin kyanwa ya ɗan ɗan jike da sanyi. Canje-canje na iya zama marasa lahani, amma wani lokacin kuma alamun cututtuka ne.

Dalilan Busassun Noses a Cats

Idan hanci bai ɗan ɗanɗano ba kamar yadda ya saba, amma a maimakon haka ya bushe, wannan yawanci yana da dalilai marasa lahani:

  • Cat ya kwanta a rana na dogon lokaci ko a cikin daki mai tsananin zafi.
  • Matar ta kasance a cikin daki mara kyau.

A cikin waɗannan lokuta, yanayin hanci yana canzawa da sauri: da sauri kamar yadda hanci ya bushe, shi ma ya sake zama m. Wannan daidai ne na al'ada kuma babu abin damuwa.

Duk da haka, idan hancin cat yana bushewa akai-akai, ya fashe, ko yana da raunuka da scabs, wannan na iya zama alamar matsalolin fata ko rashin ruwa a cikin cat.

Zubar da hanci a cikin Cats A matsayin Alamar rashin lafiya

Har ila yau, zubar da hanci zai iya ba da alamar lafiyar cat. Abubuwa masu mahimmanci sune launi, daidaito, da ƙanshin fitarwa. Alamar gargaɗi ce idan:

  • fitar ruwan rawaya, ruwan kasa, baki, ko jini.
  • fitar da slim ko m.
  • sallamar yana wari.
  • fitarwa yana da kumfa ko kumbura.
  • fitarwar tana da nauyi da ba a saba gani ba ko tana daɗe.

Idan ɗaya ko fiye daga cikin waɗannan yanayin ya shafi, ya kamata ku tuntuɓi likitan dabbobi.

Sanyi a cikin Cats

Kamar mutane, kuliyoyi na iya "sauƙi" kama mura. Wannan musamman yana rinjayar kuliyoyi na waje waɗanda ke zama a waje akai-akai kuma na dogon lokaci, har ma a lokacin sanyi ko kuliyoyi na cikin gida waɗanda ke fuskantar ruwa. Kamar yadda mutane suke, sai cat ya buƙaci dumi mai yawa da hutawa don ya warke. Alamomin mura na kowa a cikin kuliyoyi na iya haɗawa da:

  • hanci mai kauri da/ko ƙaiƙayi
  • bushe hanci
  • sneeze
  • tari
  • hawaye idanu

Domin alamomin mura da cututtukan da suka fi muni na iya zama kamanceceniya, yana da kyau ka sa ido sosai akan cat ɗinka da zarar ta fara nuna waɗannan alamun. Idan bayyanar cututtuka ta ci gaba bayan kwana biyu, ya kamata ku tuntuɓi likitan dabbobi cikin gaggawa. Idan cat ya ƙi cin abinci, yana da rashin jin daɗi ko kuma ya nuna alamun bayyanar cututtuka masu haɗari, kada ku jira kwana biyu amma ku je wurin likitan dabbobi da wuri-wuri.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *