in

Wannan shine Yadda kuke saba da Cat ɗin ku a hankali don Canje-canje

Cats suna kula da canje-canje ko sababbin iyalai. Idan jariri ko sabon abokin tarayya ya zo cikin gidan, za su iya zama m. Duniyar dabbar ku ta bayyana abin da za ku iya yi don hana cat ɗinku zama goga mai taɓo.

Cat halitta ce ta al'ada. "Idan aka samu canje-canje a masarautarta, tana da nata hanyoyin nuna rashin jin daɗinta," in ji wata ƙwararriyar ƙwararrun dabbobi Angela Pruss daga Oberkrämer a Brandenburg.

Yana iya faruwa cewa cat a fili yana yin kasuwancinsa ba da gangan ba maimakon a cikin akwati a kan kayan jariri ko a gefen gadon sabon abokin rayuwa. "Idan cat ya sami sauƙi a gado, yana iya zama zanga-zangar domin ya kasance a koyaushe a bar shi ya kwanta. Idan ta saki kayan jarirai, yana iya zama alamar kishi. Tana jin koma baya,” in ji masanin.

Kyawawan gogewa tare da Sabon Mutum na iya Taimakawa

Fitsari da najasa sune mahimman hanyoyin sadarwa waɗanda kuliyoyi ke bayyana cewa wani abu bai dace da su ba - kamar canje-canje. A wannan yanayin, dole ne a sami sulhu. "Manufar ita ce 'maƙiyi' su haifar da kwarewa mai kyau daga ra'ayi na cat," in ji Pruss. Alal misali, sabon abokin rayuwa zai iya ciyar da cat a nan gaba kuma ya yi wasa da shi. "Ta wannan hanyar, ta haɗa abubuwa masu kyau tare da sabon mutum kuma za ta iya yarda da su," in ji masanin ilimin dabbobi.

Wannan shine Yadda Cats ke Amfani da Canje-canje a Wurin Barci

Kuma idan an ƙyale kitty ta kwanta da wuri, yanzu za ku iya ƙirƙirar wuri mai dadi don barci a cikin ɗakin kwana. Don haka ku kwashe gadon ta, amma kuna ba da zaɓi mai karɓuwa. Idan akwai sabon memba na iyali, ya kamata ku kula da kyan gani na musamman. "Hakan ya nuna mata cewa ita ma tana da mahimmanci," in ji Pruss.

Hakanan yana iya zama matsala idan an canza ɗaki zuwa ɗakin yara kuma an hana shiga cat ba zato ba tsammani. Kasancewa a kulle kwatsam ba za a iya fahimta ba, musamman ga dabbobi masu hankali. Kuna iya danganta mummunan gogewar da sabon ɗan haya.

Yaya Yayi Aiki tare da Cat da Baby?

Masanin ilimin halayyar dabba yana ba da shawara: Idan yaron bai kasance a can ba tukuna, ba da damar cat damar. “Don haka za ta iya duba sabbin abubuwa kamar gadon yara da aka rufe. Yana daga cikin gidan, ”in ji Pruss. Idan yaron yana can kuma ɗakin an haramta musu, ya kamata a samar da wasu wurare masu daɗi a gaban ɗakin yara.

Muhimmi: Kada ka taba kawo yaron zuwa cat. Wataƙila ta ji tsoro, ta ji tsoro, kuma ta mai da martani mai tsanani. "Dole ne kullun ya nemi tuntuɓar yaron da kansa, ba shakka kawai a ƙarƙashin kulawar iyaye," in ji Pruss.

Matsalar Case ta Biyu

Hakanan ana iya samun matsaloli idan wani cat ya shigo gidan. Mutane da yawa suna kawo cat na biyu a cikin gidan don kada kuyan farko ba shi kaɗai ba. Amma tare da lambar cat 1, wannan ba ya raguwa da kyau wani lokaci. Domin kuliyoyi da yawa suna son rabawa - ba yankinsu ko mutanensu ba. Don haka idan ana batun haɗawa, ana buƙatar tabbataccen ilhami, in ji Pruss.

Eva-Maria Dally, wata mai kiwo daga Rositz a Thuringia ta ce: "Lokacin da na samu katsi na biyu, na fara sanya akwatin da aka rufe tare da cat a tsakiyar sabon gida." Ta shafe shekaru 20 tana kiwon Maine Coon da British Shorthair cats kuma ta san cewa cat na farko zai kusanci da sha'awar. "Ta haka dabbobi za su iya jin warin juna."

Cat Na Biyu Dole Ya Fito Daga Cikin Akwatin Da Kanta

Idan yanayin ya kasance cikin annashuwa, ana iya buɗe akwatin. "Wannan na iya ɗaukar awa ɗaya," in ji mai kiwon. Yana da mahimmanci don jira har sai cat na biyu ya fito daga cikin akwatin da kanta. Tare da dabbobi masu ƙarfin hali, wannan yana tafiya da sauri, dabbobi masu katsewa kamar ɗaukar rabin sa'a na lokacinsu. Idan da gaske ya zo ga jayayya, mai kiwon ya ba da shawarar kada ya shiga tsakani kai tsaye.

Angela Pruss, a gefe guda, za ta shirya haduwa ta farko daban. Idan kun ajiye dabbobin biyu a cikin ɗakuna daban-daban, rufaffiyar, za ku iya fara musanya wuraren kwance na kuliyoyi na farko da na biyu. Sannan ana barin kowace dabba ta duba ɗakin ɗayan - babu tuntuɓar har yanzu. “Hakan ne dabbobin ke warin junansu,” in ji masanin ilimin halayyar dabbobi.

Haɗa Cats Kawai a cikin Ƙananan Matakai

Idan dabbobin sun kasance cikin kwanciyar hankali a yankin ɗayan, za a iya ciyar da su biyu tare, a raba su da kofa, don su iya ganin juna. "Wannan shine yadda suke haɗuwa da kwarewa mai kyau," in ji Pruss. Bayan ta ci abinci, sai ta sake raba dabbobin. A cikin zaman jama'a na cat, ƙananan matakai sau da yawa sun zama dole don dabbobi su zauna tare cikin lumana.

Idan kuliyoyi sun yi abokai, lambar cat 1 ya kamata koyaushe ta zo ta farko. Ana fara mata abinci a fara ba ta abinci. Kuma tare da raka'o'in cuddling, duka biyun suna iya zama a kan cinya - muddin lambar cat 1 ta ba ta lafiya. Sannan babu abin da zai hana a zauna lafiya.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *