in

Wadannan nau'ikan Kare dole ne su je wurin mai ango akai-akai

Tare da waɗannan karnuka, ya kamata ku ƙididdige isasshen lokaci don yin kwalliya ko yin alƙawura akai-akai tare da ango.

Wasu nau'o'in irin su ɗan damben Jamus, beagle, ko dachshund mai gashin waya suna buƙatar ɗan ado. Sauran karnuka suna buƙatar tsefe, gogewa, gyarawa ko yanke gashin kansu akai-akai. Kuna iya yin wannan da kanku ko kuma kuna iya zuwa wurin mai gyaran kare. Don irin waɗannan nau'ikan, yakamata ku ba da isasshen lokaci don gyaran fuska.

Gyara West Highland White Terriers akai-akai

Ko da yake yana ɗaya daga cikin ƙananan karnuka, yin ado yana ɗaukar lokaci mai yawa. Babban rigar sa yana da tsayi da wuya, rigar rigar tana da laushi. Idan ba a tsefe shi da goge shi kullum ba, rigarsa za ta zama tabo. Ana kuma bada shawarar datsa akai-akai. Ba kamar Cairn Terrier ba, West Highland White Terrier yana son ainihin yanke wanda zai fitar da fuska mai kyawu. Tun da Bature mai halin ɗabi'a ne, mai yiwuwa ba za ka sami sauƙin gyara gashin kansa da kanka ba. Bar wannan aikin ga mai gyaran gashi.

Tufafin poodle yana girma sosai

Poodle ya fita na ɗan lokaci. A halin yanzu, mutane sun sake gode masa saboda bai zubar ba. Duk da haka, gashinsa yana buƙatar kulawa mai yawa. Karamin, matsakaita ko babba yana bukatar a tsefe shi kuma a goge shi kullum don kiyaye gashin ulu daga matting. Ko kuma yadda aka yanke kare shine batun dandano da salon. Idan ka ci gaba da gajeren gashi, zai zama curls. Mai gyaran gashi na kare yana da kayan aiki masu dacewa don yankewa kuma ya san game da siffofi na musamman wanda kuma ya kasance a cikin kula da kunnen kunne a cikin wannan nau'in. Dole ne a fizge gashin da ke cikin kunne akai-akai don hana kamuwa da cutar kunne.

Shin dole ne Golden Retriever ya je wurin mai gyaran gashi?

Kuna iya ganin Golden Retriever a wurin mai gyaran kare sau da yawa. Ba ya buƙatar wannan ziyarar da gaske. Babban mayafinsa yana da matsakaicin tsayi kuma rigar ƙa'idar tana da yawa kwatankwacinta. Amma idan aka tsefe gashin gashi kuma ana goge shi akai-akai, zai yi sheki kuma ba ya danne. Kafin ka yanke shawarar datsa gashinsa, tuna cewa yana da kaddarorin insulating. Sai kawai a cikin hunturu, yana iya zama dacewa don ɗaukar kare zuwa mai gyaran gashi. Sa'an nan kuma a gyara gashin gashi tsakanin yatsunsa don kada dusar ƙanƙara ta manne masa.

Chow Chows yana buƙatar kulawa mai yawa

Jawo na chow chow yana tunawa da gashin gashi mai yawa. Idan kuna son kare irin wannan ya rungume, la'akari da irin kulawar da kuke buƙatar ba su. Yin goga yau da kullun ba dole ba ne kawai a lokacin canjin gashi, in ba haka ba, har ila yau yana haifar da ƙugiya mai kauri tare da sebum. Chow-Chow ba ya son ziyarar mai gyaran gashin kare saboda, irin nau'in nau'in, kawai ya shiga ubangijinsa ko uwargidansa. Ba ya jin daɗi a kusa da baƙi.

Siffofin musamman waɗanda zasu iya kaiwa kowane kare zuwa mai gyaran gashi

Baya ga gyaran gashi tsakanin yatsun kare ku, kamar yadda aka riga aka ambata, wasu yanayi kuma na iya yin magana a cikin ni'imar ziyarar mai kula da kare. Misali, ya kamata ka zare farata masu tsayi da yawa idan ba ka amince da kanka don yin wannan aikin ba. Wataƙila karenka ba zai shiga wanka ba kwata-kwata, amma wanke gashin sa ya zama dole. Sa'an nan kuma ku ɗauki mai gyaran kare ku. Ya san yadda zai shawo kan abokinka mai ƙafafu huɗu a hanya mai laushi.

Yi ƙoƙari ku tallafa wa ɗan ƙaramin ku a cikin ƙauna kamar yadda zai yiwu. Yanke gashin kansa ya kamata ya haifar masa da ɗan damuwa kamar yadda zai yiwu.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *