in

Manyan Kurakurai Lokacin Cire Cats A Gida

Cats da yawa suna zaune a cikin tsaftataccen ɗaki. Anan za ku iya gano ko wane kuskure ya kamata ku guje wa.

Yawancin kuliyoyi suna ciyar da rayuwarsu gaba ɗaya a matsayin kuliyoyi na cikin gida. A nan ma, cat na iya haifar da jinsin da suka dace da rayuwa daban-daban idan mai cat ya lura da mafi mahimmancin bukatun gidaje. Duk wanda ya ajiye kyanwa na cikin gida kawai kada ya yi wadannan kura-kurai - in ba haka ba, cat zai zama rashin lafiya ta hankali da ta jiki.

Abubuwa 9 da ke sa Cats na cikin gida rashin lafiya

Idan kawai ka ajiye cat ɗinka a cikin gida, lallai ya kamata ka yanke hukuncin fitar da waɗannan abubuwan don cat ɗinka zai iya yin rayuwa mai farin ciki, lafiya, da jinsin da suka dace.

rashin nishaɗi

Cats dabbobi ne masu ban sha'awa da ban sha'awa - wannan ke cikin yanayinsu. Sun shafe yawancin lokutansu na farkawa suna fakewa da farauta. Wannan dabi'ar cat ta halitta kuma dole ne ta kasance mai yiwuwa a cikin gida. Cats suna buƙatar samun damar hawa, gudu da karce. Sabbin kayan wasan yara suna haifar da sabbin abubuwan ƙarfafawa, cat dole ne ya lura da wani abu kuma ya sami damar yin wasa tare da wani cat ko tare da mutane.

Nasihu akan rashin gajiya:

  • Madaidaicin matsayi mafi kyau a matsayin na'urar motsa jiki don cat
  • Babban ra'ayoyin wasan ga mutane da kuliyoyi
  • 7 ra'ayoyi don ƙarin iri-iri a cikin rayuwar yau da kullun na kuliyoyi na gida

Loneliness

Sabanin sunan da suke yi a matsayin talikai, kuliyoyi dabbobi ne na zamantakewa. Ba sa yarda da kaɗaici ko kaɗan a cikin dogon lokaci. Idan kun yanke shawarar ajiye cat a cikin ɗakin ku, zai fi kyau ku ɗauki kuliyoyi biyu a lokaci guda idan kun bar gidan na sa'o'i da yawa sau da yawa a mako.

Nasihu game da kaɗaici:

  • Ya kamata cat na biyu ya shiga?
  • Yi kyan gani na baranda

Girma

Kuliyoyi na cikin gida sun fi fama da kiba sosai fiye da kuliyoyi na waje. A cikin ɗakin, kuliyoyi sau da yawa ba su da kuzari don motsa jiki sosai, ba dole ba ne su bi ganima kuma ana ba su abinci akai-akai.

Rashin gajiya shine wani dalilin da yasa kuliyoyi na cikin gida suke buƙatar abinci akai-akai. Yi ƙididdige yawan abincin da cat ɗin ku ke buƙata kowace rana, auna busasshen abinci, kuma kada ku kasance mai karimci tare da ƙarin magunguna ko dai. Mummunan cututtuka irin su ciwon sukari sune sakamakon kiba a cikin kuliyoyi.

Nasihu akan kiba:

  • Don haka cat ya sake tashi
  • Ƙarin motsi: Leash yana tafiya tare da cat

Kishirwa

Cats gabaɗaya suna sha kaɗan kaɗan. Koyaya, isasshen ruwa yana da mahimmanci musamman ga lafiyar cat. Yakamata a kwadaitar da kuliyoyi na cikin gida musamman su sha. Saboda haka, sanya kwanon sha a wurare daban-daban a cikin ɗakin kuma canza ruwa akai-akai. Ruwan sha yana ƙarfafa cat ya sha kuma a lokaci guda yana ba da iri-iri.

Nasihu akan ƙishirwa:

  • Maɓuɓɓugar cikin gida don kuliyoyi
  • Kuskure na yau da kullun a cikin abincin cat

Rashin motsa jiki

Yawancin kuliyoyi na cikin gida suna fama da rashin motsa jiki. A cikin dogon lokaci, wannan yana haifar da kiba kuma yana sa cat yayi rashin lafiya. Tabbatar da ƙarfafa cat ɗin ku don motsawa da yawa. Haɗa hawan hawa da zarafi a cikin gidanku, mafi kyawun zaɓi. Jefa cat ɗin bushewar abinci maimakon ciyar da shi a cikin kwano kuma zai fi dacewa yin wasa tare da cat ɗin ku sau da yawa a rana. Cat na biyu sau da yawa yana ƙarfafa ƙarin motsi.

Nasihu akan rashin motsa jiki:

  • Ra'ayoyin wasan 10 don ƙarin motsi
  • Wasannin farauta don kuliyoyi

daftarin

Nau'in zayyana ba su da lafiya ga kuliyoyi ma. Zai fi kyau a ba da iska a ɗakin cat gaba ɗaya akai-akai. Tare da buɗe taga mai buɗewa, zaku iya kulle cat ɗin daga ɗakin na ƴan mintuna. Guji karkatattun tagogi ko kiyaye su ta hanyar da cat ba zai iya shiga cikin tsagewar taga ba.

Nasihu akan zane:

  • Tabbatar da kyaututtukan tagogi don kuliyoyi
  • Saita wurin zama na taga mai daɗi

Rashin isasshen iska

Ko da kuliyoyi na cikin gida suna farin ciki game da iska mai daɗi, ɗan iska a cikin hancinsu, da rana akan gashinsu. Idan kawai ka ajiye cat ɗinka a cikin gida, ya kamata ka ƙyale cat ɗinka yayi wannan. baranda mai aminci da kyan gani mai kyan gani da tsire-tsire masu kyan gani don kamshi babbar dama ce ga kuliyoyi na cikin gida. Idan ba ku da baranda, ya kamata aƙalla tabbatar da taga ɗaya tare da gidan yanar gizo don cat ya zauna cikin kwanciyar hankali a wurin kuma ya lura da duniyar waje.

Nasihu don ƙarin iska mai daɗi:

  • Yadda ake yin kyan gani na baranda
  • Tsire-tsire masu aminci ga kuliyoyi

Tabar Sigari

Shan taba mai wucewa yana sa kuliyoyi rashin lafiya. Yayin da kuliyoyi na waje za su iya tserewa hayaƙin sigari a cikin ɗakin na aƙalla ƴan sa'o'i, kuliyoyi na cikin gida koyaushe suna fuskantar wari lokacin da mutane suke shan taba a cikin ɗakin. Nazarin ya nuna cewa wannan yana kara haɗarin cutar kansa sosai. Idan kun ɗauki alhakin dabba, ya kamata ku daina shan taba a cikin ɗakin.

Game da jin warin cat:

  • 9 kamshi Cats ba su iya tsayawa
  • Cats suna da ma'anar wari

Bacewar Bincike

Yayin da kuliyoyi na waje sukan kula da kariyar parasite, deworming, da alluran rigakafi na yau da kullun, ana yin watsi da wannan tare da wasu kuliyoyi na cikin gida. Waɗannan matakan kariya suna da mahimmanci ga kuliyoyi na cikin gida kamar yadda suke ga kuliyoyi na waje. Muna kawo datti a cikin ɗakin kowace rana a kan takalmanmu da tufafinmu.

Zai fi dacewa ku tattauna tare da likitan ku waɗanda matakan da suka wajaba don cat ɗin ku da kuma waɗanne tazara. A kai kurayen cikin gida wurin likitan dabbobi don duba lafiyarsu sau ɗaya a shekara, sau biyu a shekara daga shekara bakwai.

Nasihun Lafiyar Cat:

  • Kula da lafiyar da ya dace don kuliyoyi na cikin gida
  • Deworming Cats na cikin gida: Sau nawa ya zama dole
Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *