in

Manyan Hatsari 10 don Cats na Cikin Gida Zalla

Tsayar da cat ɗin ku a cikin gida yana kare shi daga motoci, ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai, da sauran hatsarori. Amma menene haɗarin kuliyoyi na cikin gida suna fuskantar? Kuma ta yaya za a kauce musu? Wannan jagorar tana ba da amsoshi.

Gabaɗaya, kuliyoyi na cikin gida suna da tsawon rai fiye da kuliyoyi na waje: a matsakaita, kuliyoyi na gida suna rayuwa tsawon shekaru uku zuwa biyar - kuma saboda haɗarin samun rauni ko gudu a zahiri ya fi girma a waje. Duk da haka, akwai kuma wasu haɗari waɗanda zasu iya shafar rayuwar kuliyoyi na cikin gida kawai.

Da farko: Yaya tsawon da lafiyar cat yana rayuwa ta halitta ya dogara da abubuwa daban-daban. Duk da haka, ba abin damuwa ba ne sanin haɗarin haɗari, ko da a matsayin mai kula da kuliyoyi na cikin gida, don guje musu.

Yawancin masu kyan gani sun yi imanin cewa ana fuskantar barazanar tawul ɗin su da manyan haɗari a waje: motoci, cututtuka, faɗuwa, abinci mai guba, ko ciki maras so, alal misali. Wannan wani bangare gaskiya ne, in ji likitan dabbobi Dr. Margie Scherk a. Duk da haka, masu cat za su raina tasirin rayuwar da ke faruwa a cikin gida kawai akan kuliyoyi.

"Gaskiyar ita ce, ba a kiwo kuliyoyi su kasance a cikin gida sa'o'i 24 a rana, kuma da yawa ba sa saba da zama tare da mutane - an tilasta musu su," in ji likitan dabbobi a taron 2018 na dabbobi a Chicago.

Kuma zama a cikin iyakataccen wurin zama yana sanya ƙullun karammiski cikin haɗari mafi girma na wasu cututtuka, musamman cututtuka na yau da kullum. Babban dalilin wannan shine salon rayuwa mara aiki, in ji "Magungunan Ilimin Kimiyya". Misali, yawan abinci da motsa jiki kadan, kamar damuwa, zai haifar da cututtuka da yawa.

Gargadi: Hatsari na Musamman ga Cats na Cikin Gida

Wani bincike daga 2005 yayi nazarin waɗanne haɗari ne musamman a cikin kuliyoyi na cikin gida:

  • rashin nishaɗi
  • Rashin aiki, rashin dacewa
  • Matsalolin ɗabi'a irin su tambari, zazzagewa, ɗabi'a mai ƙima
  • Hadarin gida kamar konewa, guba, faɗuwa
  • Kiba da ciwon suga
  • Ƙananan cututtuka na tsarin urinary
  • Hyperthyroidism
  • Matsalar fata
  • Feline odontoclastic resorptive rauni

Damuwa da damuwa na rabuwa kuma na iya damun cats. Kuma kamar a yanayi, ana kuma fallasa su ga abinci da tsire-tsire masu guba a cikin gida. Don haka yana da kyau koyaushe a sa ido kan cat - ko don kawar da hanyoyin haɗari gaba ɗaya.

Abu mai kyau: zuwa wani lokaci, ana iya hana ko rage haɗarin kuliyoyi na cikin gida.

Waɗannan shawarwari zasu iya taimakawa:

Kunna Cats na Cikin gida don Jagoranci Salon Lafiya

Domin yin rayuwa a matsayin cat na cikin gida a matsayin lafiya da lafiya kamar yadda zai yiwu, Dr. Scherk yana da shawarwari guda biyu musamman: Rage damuwa da haifar da yanayi da kuma haifar da yanayi daban-daban. Har ila yau mahimmanci: kula da abincin cat a hankali don kada ya ci abinci. A hade tare da isasshen motsa jiki, kuna taimakawa tabbatar da cewa cat ɗinku yana kula da nauyin jikin lafiya.

Karin shawarwari:

  • Samar da yanayi mai aminci don cat ɗin ku.
  • Samar mata isassun kayan aiki: abinci, ruwa, akwatunan zuriyar shara, guraren wasa da wuraren bacci.
  • Bada cat ɗinka don aiwatar da ilhamar farautarsa.
  • Nemo ingantacciyar ganawa tare da cat ɗin ku wanda zai sa su ji lafiya.
  • Wasu kuliyoyi suna jin daɗin haɗin gwiwa na kuliyoyi - amma wannan ba panacea ba ne kuma ya dogara gaba ɗaya akan yanayin cat ɗin ku, ko yana ɗaukar sauran kuliyoyi a matsayin gasa.

"Idan ba mu bar kuliyoyi waje ba, dole ne mu tabbatar sun sami dukkan kayan da suke bukata," in ji Dokta Shear. Ba zato ba tsammani, babu wata cikakkiyar amsa ga ko yana da kyau ga cat ya zauna a ciki ko waje. Sabili da haka, masu kyan gani - amma har da likitocin dabbobi waɗanda ke ba su shawara - yakamata su auna haɗarin duka salon rayuwa dangane da buƙatunsu na zahiri, da motsin rai, zamantakewa, da muhalli.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *