in

Cire Jawo Matted Daga Cats - Haka yake Aiki!

Cats masu dogayen riguna suna da kyau kuma suna da kyau sosai, amma kuma suna da saurin taɓarɓarewa. Tare da ƴan dabaru da ƙananan mataimaka, har ma da faranti masu taurin kai za a iya cirewa. Ba koyaushe sai an aske cat kai tsaye ba.

Ƙwayoyin mu da kuliyoyi yawanci suna haskakawa da laushi, siliki mai laushi. Wannan ba wai kawai yana sa su ji daɗin kallo ba, har ma yana ba da haɗin kai tare da ƙarin abin jin daɗi. Ga cat kanta, duk da haka, gashinsa yana da muhimmiyar kariya daga zafi, sanyi, ruwan sama da raunuka. Duk da haka, kawai idan ba a matted.

Me yasa gashin katsina ya zama mated?

Masu katsina masu dogon gashi, kamar Farisa, ko masu matsakaicin gashi, kamar Main Coons, sun san abin da muke magana akai. Domin 'yan uwansu suna cikin haɗari musamman.

Tangles sukan zama inda sassan jiki ke shafa juna. Ragowar abinci da danshi sukan sa abubuwa su yi muni a cikin abin wuya. Abubuwan da aka bari daga akwatin zuriyar dabbobi galibi sune masu laifi akan kafafun baya da wutsiya. Knots suna samuwa a waɗannan wuraren, waɗanda suka zama masu ƙarfi kuma suna jin lokaci. A cikin yanayin kamuwa da cututtuka masu yawa (misali ƙuma ko mites), zazzagewa akai-akai tare da sakaci adon yana haifar da matsala iri ɗaya.

Baya ga waɗannan dalilai na injiniya, rashin bitamin da ma'adanai kuma na iya haifar da kututturen gashin fata. Domin abinci mara kyau tare da wadataccen abinci mai gina jiki yakan haifar da mummunan fur, wanda ke da rauni musamman. Cututtukan da ke ɓata mafi kyawun samarwa (kamar lalacewar koda) suma suna da wannan tasirin. Matsalolin cat na yau da kullun shine abin da ake kira wutsiya mai kitse. A cikin wannan yanayin, glandan fata a kusa da wutsiya suna samar da sebum mai yawa. Wannan yana haifar da adhesions wanda ya zama matted.

Akwai duka na inji da na halitta dalilai na tangles. Duk da haka, dalilin da ya sa gashin gashi ya kasance ko da yaushe iri ɗaya ne: duk lokacin da aka lalata kayan ado, tangling ba ta da nisa!

Hana tangles

Idan kana son hana masoyinka yin rudani, dole ne ka yi taka tsantsan. Kuma tare da gyaran jiki akai-akai. Kuna iya gano dalilin da ya sa ba za ku bar waɗannan abokan zama masu dogon gashi kadai ba da kuma yadda mafi kyau don tallafa wa cat ɗinku tare da gyaran fuska a cikin labarinmu "Grooming cat - yadda ake kula da gashin ku na cat". A takaice: Dangane da tsayin gashi, yakamata ku goge cat ɗinku mako-mako zuwa yau da kullun.

Tukwici: Zai fi kyau a cire duk gashin da ba a kwance ba wanda har yanzu yake kan rigar bayan zaman adon. In ba haka ba, waɗannan gashin kansu za su zama sanadin sababbin kulli. Hanya mafi kyau don yin haka ita ce shafa gashin gashi da hannu mai danshi. Gashi maras kyau sannan ya kama hannunka kuma ana iya zubar dashi. Bugu da kari, kuna ba wa cat ɗin ku kyauta da ƙarin sashin lallashi don haɗin gwiwarku wajen gogewa. Af, lokacin da Jawo ya canza, watau a cikin bazara da kaka, dole ne ku goge shi sau da yawa fiye da saba. Domin sai gashi da yawa ke girma.

Tare da gyaran fuska na yau da kullun, kuna samun tushen matsalar kuma da kyau ku sassauta kulli kafin su zama matted. Idan dunƙule na Jawo ya faru, * fesa mai cirewa zai taimaka. Kawai fesa kuma har yanzu ana iya tsefe wurin da ke da matsala. Idan, duk da gyaran fuska na yau da kullun, tangles suna ci gaba da haɓakawa kuma suna yaduwa, kuna buƙatar barin likitan dabbobi ya kalli cat ɗin ku. Zai iya gano alamun rashin ƙarfi da cututtuka tare da tabbaci kuma ya ƙayyade magani.

"A lokacin zubar da ciki, ya kamata a yi brushing sau da yawa don hana tangles."

Cire matted Jawo daga kuliyoyi

Idan, duk da duk matakan tsaro, wuraren da aka lalata sun faru, dole ne a cire su nan da nan. Kamar yadda na ce, tangles ba kawai damuwa da gani ba ne. V. a. suna shafar lafiya da lafiyar cat ɗin ku. Saboda caking na gashi, ba zai iya bin motsin jiki ba. Duk wani ɗan tashin hankali a cikin tsokoki a wannan yanki yana sa fata ta ja. Bugu da ƙari, ba zai iya numfashi a ƙarƙashin tangles. Sakamakon: dandruff, kumburi, da kuma wani lokacin har ma da tabo na jini suna samuwa. Baya ga ciwon da ke hade, aikin kariya na fata da gashi kuma yana damuwa. Kwayoyin cuta suna samun gida da aka yi a cikin ma'anar kalmar, kuma a lokacin rani akwai haɗarin bugun jini. Don haka menene za ku yi idan cat ɗinku yana da matted Jawo?

Ga yadda zaka yi shi:

Bi wannan jagorar mataki-mataki mai sauƙi.

  1. Yi ƙoƙarin goge wurin da ya dace. Idan goga ya gaza, je zuwa mataki na 2.
  2. Yi amfani da yatsanka don fisge gashin da aka yi matted baya. Idan kun sami nasarar kwance tangle ɗin, kawai goge wurin kuma kun gama. Don taurin kai, tsallake zuwa mataki na 3.
  3. Yanke Jawo mai dunƙule da almakashi sannan a tsefe. Don yin wannan, a hankali ɗaga wurin da hannunka. Idan ka tsunkule su a gindi tsakanin babban yatsan yatsa da yatsa ko tsakanin yatsun fihirisa da na tsakiya, fatar cat ɗin naka tana da kariya daga raunin almakashi.

Lura: Don Allah kar a yi amfani da almakashi na gida!

Ƙarshensu masu kaifi suna haifar da haɗari ga dabbobin ku. Bayan haka, babu tabbacin cewa cat zai jure dukan abu ba tare da ƙin yarda ba, watau ba tare da juriya ta jiki ba. Wannan shine dalilin da ya sa akwai almakashi na musamman don dabbobin gida tare da tukwici a cikin shagunan ƙwararrun. Idan ya hadu da fata, hatsari ba ya faruwa nan da nan.

Idan Jawo ba kawai matted ba ne, amma kuma yana dagewa saboda datti, ya kamata ka yi ƙoƙarin tsaftace gashin gashi tare da dumi, datti kafin yin wani abu. Da fatan za a yi wanka kawai a cikin cikakken gaggawa. Kuna son keɓe duka cat ɗin ku da kanku abubuwan da ke da ban tsoro. Bayan haka, gyaran fuska na yau da kullun yana da mahimmanci! Akasin haka, don abokinka mai fursuwa ya danganta shi da wani abu mai kyau, lallai ne ka ba da lada bayan wahala. Tare da magani, alal misali, ko ƙarin taimako na hankali lokacin wasa da abin wasan da kuka fi so.

Cire santsi mai taurin kai a cikin kuliyoyi

Felt zanen gado kusa da fata suna da matuƙar rashin jin daɗi ga kuliyoyi. Makusancin fata, yawan jan shi, kuma yawan danshi da zafi suna karuwa. Lalacewar da ke haifarwa ta fi muni. Labari mai dadi: irin wannan tangle sau da yawa kawai na zahiri ne. Idan kun sami nasarar yaga farantin da aka ji, gashin da aka daure zai buɗe kuma yawanci ana iya goge shi. Idan yatsunka ba su isa ba kuma yankin da abin ya shafa ya yi girma ga almakashi, zaka iya amfani da goga na musamman. Mun gabatar da samfura uku waɗanda aka ƙera musamman don rubutun zanen gado:

  • Wuka mai lalacewa: Wuka mai lalacewa yana cire kulli da tangles, sako-sako da Jawo da datti har zuwa cikin rigar tare da ƙaramin ƙoƙari.
  • Cire tsefe: intcoatat cakuda yana cire sako-sako da in kwance kuma karya tangles. Tare da haɗe-haɗe trimmer, za ku ceci kanku da samun isa ga clippers.
  • De-matting Comb: Tsuntsaye mai lalacewa yadda ya kamata yana cire tangles, sako-sako da Jawo, da datti.

Lura: Kyawawan samfuran suna da alaƙa da gaskiyar cewa amincin dabbar ku yana da mahimmanci. Nemo fasali irin su zagayen tines, gefuna serrated, ruwan tsaro, bakin karfe da mara zamewa da ergonomic rike don amintaccen aiki. Bugu da ƙari, cire ƙugiya, suna kuma cire gashin da ba su da kyau da kuma sutura, suna taimakawa wajen hana tangles. Hakanan lura da umarnin masana'anta. Wasu samfurori an tsara su musamman don ƙayyadaddun girman ko tsayin gashi.

Duk wanda ya yi mamaki, a ce, ta hanyar tangle kuma har yanzu bai sami ko ɗaya daga cikin samfuran da aka ambata a sama ba, to ya duba cikin akwatin ɗin su. Ripper ɗin kabu kuma na iya yaga farantin da aka ji. Duk da haka, ya kamata ku yi hankali musamman, saboda wannan ba shakka ba a yi niyya don amfani da dabbobin squirming ba.

Yi hankali tare da manyan faranti kai tsaye akan fata!

A cikin yanayin taurin kai da babban yanki faranti kai tsaye a kan fata, bai kamata ka taɓa kai ga almakashi kai tsaye ba. Hadarin cutar da cat ya yi yawa. Ya wadatar idan tangle a kan fata kawai an yanke ko tsage. Za a iya fidda faranti da aka buɗe da yatsun hannu sannan a goge su. Ya kamata a yi amfani da ƙananan abubuwa masu kaifi kamar yadda zai yiwu a kan fata kai tsaye. Ta wannan hanyar zaku rage haɗarin rauni.

Idan matakan da ke sama ko samfuran da aka siffanta ba su taimaka ba, dole ne a yanke cat ɗin ko a yanke shi cikin gaggawa. Wanda ya kawo mu batu na gaba.

A ina za ku iya samun taimako?

Da kyau, idan cat ɗin ya ƙi gogewa, ya kamata ku nemi taimako kafin matting ya faru. Mai gyaran gashin dabbobi yakan san yadda ake mu'amala da abokan cinikin da ba su da ka'ida. Tare da matted Jawo ko faranti masu taurin kai kusa da fata, mai yiwuwa ba za ka iya guje wa yanke cat ɗinka ba. Mun taƙaita ƙarin akan batun almakashi a cikin labarin mai zuwa: "Scissoring cat - ya kamata ku kula da wannan tukuna!".

Kuna iya gwada aske ƙananan wurare. Kamar reza. Idan ba ku amince da kanku don yin wannan ba, kuna iya neman taimakon mai gyaran gashin dabbobi. Ɗaya ko ɗaya ma yana yin kiran gida, wanda ke ceton cat ƙarin damuwa na tafiya da kuma kewaye da ba a sani ba. Kada ku ji tsoro ku kusanci masu adon kare. Yawancinsu kuma sun ɗauki kyanwa. Idan mai gyaran gashin dabbobin bai kuskura ya kara gaba ba saboda lamarin ya yi tsanani ko kuma dabbar ta yi tsayin daka, zabi daya tilo shi ne ya je wurin likitan dabbobi. A matsayin maƙasudin ƙarshe, zai yi wa cat ɗinku sheƙa a ƙarƙashin maganin sa barci.

Harbin sparrows da igwa? Yana iya zama kamar haka. Kafin cat ɗinku ya rasa kowane ingancin rayuwa saboda ciwo na dindindin kuma yana fama da bugun zafi a lokacin rani, amma tabbas tabbas.

Kammalawa

Hakanan ya shafi tangles: rigakafin shine mafi kyawun magani. Yin ado na yau da kullun tare da tsefe da fesa zai cire kulli daga gashin cat ɗinka kafin ya zama matted. Hakanan zaka iya cire tangles na farko ta hanyar gogewa, kwance ko, idan ya cancanta, ta amfani da almakashi. Tare da manyan faranti masu girma kusa da fata, goge na musamman daga shagunan ƙwararrun har yanzu na iya ceton lamarin. Idan ba haka ba, dole ne ƙwararren ya shigo ciki, idan ya cancanta a ƙarƙashin maganin sa barci. Domin riga mai kyau shine ainihin abin da ake bukata don jin dadi da lafiyar cat.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *