in

Taimakon Ƙwararru Tare da Ƙwararrun Ƙwararru

Idan kun haɗu da matsala ko horar da cat ɗin ku wanda ba za ku iya warwarewa da kanku ba, kuna iya neman taimakon ƙwararru.

A cikin rayuwar yau da kullum tare da cat, matsaloli daban-daban na iya tasowa. Alal misali, cat bazai iya zama shi kadai ba kuma yana iya fama da damuwa na rabuwa. Ko kuma yana da datti kuma ba za ku iya gano dalilin ba. Wataƙila cat ɗin ya sha wahala kuma ya nuna bambanci fiye da baya? Akwai dalilai daban-daban da ya sa masu cat ba su san abin da za su yi ba kuma su ƙare da cat ɗin su a cikin wani nau'in "matattu" wanda ba za su iya fita daga kan su ba.

Tambayi Kwararrun Cat Don Taimako

Idan kun gamu da wata matsala ta fuskar horarwa ko kula da kyanwar da ba za ku iya magancewa kanku ba, ko kuma idan cat ɗin yana nuna halin da ba za a iya bayyana shi ba, bai kamata ku ji tsoron neman taimako ba. Domin da yawancin matsalolin, dole ne a nemo musabbabin ta yadda za a iya magance matsalar. "Kawai" musayar ra'ayi tare da wasu masu cat sau da yawa bai isa ba.

Yana da kyau a fara duba cat ta likitan dabbobi don ku iya kawar da duk wata matsala ta jiki a matsayin dalilin.
Idan an kawar da cututtuka na jiki, nemi mafita ɗaya gare ku da ku cat. Yana da kyau a tuntuɓi ƙwararren masanin ilimin halin ɗan adam ko mai ilimin halin dabba. Wataƙila madaidaicin likitan dabba ko ƙwararren abinci mai gina jiki zai iya taimaka maka - ya danganta da matsalar.

Yayin shawarwarin farko, zaku iya kwatanta halin ku ga gwani daki-daki. Zai iya ɗaukar lokaci don ku da cat ɗin ku kuma ya nemi mafita ɗaya.

A Yi Hattara Lokacin Zabar Kwararru

Ɗauki isasshen lokaci don zaɓar ƙwararren cat na "ku" kuma kwatanta masu samarwa daban-daban. Babu masu ilimin halin ɗan adam ko masu ilimin halayyar dabba ba sana'o'in kariya na tarayya ba. Ko da rashin isasshen horo da gogewa, zaku iya kiran kanku hakan. Zai yi kyau ku duba irin horarwar da sabon mataimakin ku ya samu da kuma ko yana da nassoshi masu kyau daga wasu abokan ciniki. Idan ka sami mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali ya ba da shawarar ta wasu masu cat waɗanda suka sami kwarewa mai kyau game da wannan adireshin da kansu, wannan yawanci zaɓi ne mai kyau.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *