in

Plucking Kukan Neman Taimako Daga Aku

Cikewar aku kukan neman taimako ne domin wannan tsuntsu yana shan wahala kuma a zahiri yaga gashinsa. Wata rana yana zaune a wurin, mai mutuƙar rashin jin daɗi, da ɓarna. Amma kuna iya gano kurakurai kuma ku inganta matsayi.

Aku na fama da kadaici

Exotics - kuma waɗannan aku ne - suna da da'awar. Idan kurakurai suka faru, sau da yawa ana fara tarawa. Dalilin gama gari shine kadaici. Parrots suna buƙatar kamfani irin nasu. Ko babban macaw ko ɗan fure-fure - ma'anar "Rayuwa ita ce kawai rabin kyau" ya shafi kowa da kowa. Mutum ba zai iya maye gurbin aboki mai gashin tsuntsu ba. Ba mu karkata fikafikan mu, ba ma yin baki, ba ma tashi kuma ba mu san yadda ake magana da aku ba. Amma ku yi hankali: Kafin tsuntsu na biyu ya shiga, ya kamata ku kawar da duk wani rashin talaucin kiwo don kada ku kasance da tsinke aku guda biyu. Bugu da ƙari, ilimin sunadarai dole ne ya zama daidai kuma sabon ya kamata ya fara zuwa ziyarar gwaji.

Yin Hira da Fitar da Gashi

Yin magana yana nuna ƙarin ƙarancin matsayi. Parrots suna da wayo, suna da sha'awar koyo, kuma suna son yin koyi. Mutane suna jin daɗinsa, amma idan aku yana son yin magana sau da yawa kuma sau da yawa, yana nufin abu ɗaya kawai: wannan matalauci yana gundura. Kuma wasu tarawa suna farawa ne daga gundura.

Wasannin Hankali don Aku masu wayo

Yana da kyau kada a koyar da aku yin magana, wanda ba zai taba koyo da kuma bukatar a cikin al'ada rayuwa. Maimakon haka, dole ne ya warware ayyuka cikin 'yanci kuma ya nemi abinci. Akwai wasanni na hankali don aku a kasuwa. Hakanan za'a iya haɗa wasannin ciyarwa masu banƙyama da: rataya bututu a kusurwoyi daidai kuma sanya goro a ciki. Hakanan, bayar da ƙaramin reshe. Yanzu dole ne aku ya gano yadda ake samun goro: zai iya kamun shi da reshe ko kuma ya tura bututun ya yi lilo har sai lada ya fadi.

Madubin yana haifar da takaici

Wasanni masu hankali da ciyarwa sun fi shaharar madubi a cikin keji. Aku ya leka madubin ya baci sosai domin a tunaninsa hoton madubin sa ɗan'uwansa ne kuma ya yi ƙoƙari a banza ya ƙwace mutumin. Muna ja gashin mu lokacin da muke takaici - aku ya fara tarawa. Saboda haka: fitar da madubi kuma bayar da madadin tare da wasanni masu goyan baya.

Bacin rai a cikin Tsuntsun keji

Yawancin lokaci, akwai kuma rashin motsi. Yana farawa lokacin da kejin ya yi ƙanƙanta, amma zaka iya tsammani sau uku abin da aku ke son yi a cikin daji? Daidai - yana so ya tashi. Yayin da ƙananan aku za su iya yin zagaye a cikin ɗakin, manyan tsuntsaye da sauri suna shiga bango. Ko da aviary a cikin lambun yakan yi ƙanƙara don manyan fliers. Don haka idan ba ku da filin jirgin sama da babban gidan yanar gizo a kan lambun, zaku iya koya wa aku dawowa daga jirage na yawon buɗe ido.

Yi Jirgin Sama Lafiya Kyauta tare da Kwararren

Jirgin kyauta tare da dawowa yawanci yana aiki tare da abinci da kira. Nemi ƙwararre don darasi, domin abu ɗaya ba dole ba ne ya faru: Cewa aku ya ɓace, ba za a sake ganinsa ba. A cikin yanayi zai iya mutuwa ga yunwa, yana nunawa ga abokan gaba (misali martens, cats, da dai sauransu) kuma a cikin hunturu yana iya daskare har ya mutu. Masanin aku kuma na iya ba ku shawara akan kulawa da abinci mai gina jiki - saboda waɗannan abubuwan dole ne su kasance daidai don rayuwa mai farin ciki ba tare da tarawa ba.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *