in

Shuka Tsibirin Tafki: Wannan shine Yadda kuke Yi Daidai

Yawancin mutane sun san shi da sunan tsibirin kandami, amma kuma ana kiransa hular ninkaya ko tsibirin ninkaya: Waɗannan wuraren kore a tsakiyar tafkin ba wai kawai suna da kyau ba, amma suna da fa'idodi da yawa. Kuna iya gano wanene daidai a nan.

Tsibiran tafki galibi suna ninkaya a cikin yardar kaina a saman kuma iska da motsin ruwa ne kawai ke motsa su. Kuna iya iyakance motsi tare da dasa shuki mai ƙarfi, saboda yawan tsire-tsire, mafi nauyi tsibirin kuma ƙarancin ya zagaya. Tabbas, Hakanan zaka iya haɗa tsibirin - zaka iya yin haka tare da waya mai shea (sheathed don kada tsatsa) ko fibers na roba.

A zamanin yau, yawancin dillalai suna ba da tsibiran shuka da aka shirya - sanye take ko ba tare da tsire-tsire ba. Sau da yawa waɗannan sun ƙunshi zaren roba da aka saka, waɗanda kuma suna samuwa daga zaren itacen da aka danne; Hakanan ana samun yadudduka na halitta irin su bast. Ana samun tabarma da girma da siffa daban-daban kuma suna da ƙarfi sosai domin tsibirin ya daɗe.

Yawancin lokuta ana yin ramuka a saman, wanda ake amfani da shi don saka tsire-tsire. Lokacin da tsire-tsire suka fara girma, suna yin tushe a ko'ina cikin tsibirin zuwa ruwa, inda suke samun abubuwan gina jiki.

Gina Tsibirin Pond Kanka

Bambance-bambancen arha kuma mafi arha na kowane ɗayan tsibirin da kuka siya na kansa ne. Ba shi da wahala kuma baya buƙatar abu da yawa.

Babban abu shine allon Styrodur a cikin girman da ake so. Wannan abu ya fi kwanciyar hankali fiye da Styrofoam kuma yana da mafi girma. Da zarar kun yanke farantin zuwa siffar, shine juyawa na ramukan don kwandunan shuka. Ya kamata ku auna diamita tukuna don kada ramukan su yi girma sosai kuma kwanduna su zamewa. Yana da kyau mafi kyau idan kun zana baƙar fata na Styrodur tare da fenti mai dacewa, wanda ba mai guba ba ko kuma ya rufe tsibirin da dutsen dutse. Sun zama marasa ganuwa saboda sun haɗu da kyau tare da yanayin yanayi. Yanzu zaku iya yin ado da tsibirin tare da duwatsu ko tushen: Don yin wannan, dole ne ku yi la'akari da ko kuna son tsibirin "cirewa" ko kuma mai tsabta, wanda tsire-tsire ke iyakance ga wani wuri, barin dakin don ado ko haske. .

Idan kana so ka rufe tsibirin tare da kayan shuka don kariya, yana da kyau a ƙirƙiri gefen dutse don kayan ya tsaya a tsibirin. Tsakuwa ko tsakuwa ya dace musamman anan. Ya kamata ku guje wa yin amfani da ƙasa na uwa, saboda wannan yana kawo yawancin abubuwan gina jiki da ba a amfani da su a cikin ruwa kuma yana haifar da furen algae. Idan tsibirin ya yi tsayi da yawa a cikin kandami bayan kammalawa, ya kamata ku sanya ƙarin duwatsu a cikin kwandunan shuka, ku zurfafa su da zurfi kuma har yanzu ba ku son barin kowane tsire-tsire, zaku iya manne ƙarin Styrodur a ƙarƙashin tsibirin don ƙarin buoyancy. .

Tsire-tsire don "a saman"

Tun da babu wanda yake son tsibiri maras amfani, yanzu mun zo shuka. Anan yana da mahimmanci ku zaɓi tsire-tsire masu kyau. Nauyi da tsayi suna taka muhimmiyar rawa domin idan shuka ya yi tsayi ko kuma yayi nauyi sosai, tsibirin zai iya nutsewa ko kuma ya ragu idan tsakiyar motsi ya canza. Nau'o'in shuke-shuken fadama irin su cokali na kwadi, lilin takobi mai fadama, ko dodanniya sun dace. Tsire-tsire bai kamata ya wuce tsayin 50cm ba, saboda tsakiyar nauyi yana da ban tsoro "ta karkata" anan.

Lokacin da tsibirin ya shirya kuma kun fara shuka, ya kamata ku fara share tushen ƙasa. Sa'an nan kuma ku sanya su a cikin hadedde fulawa tukwane. Kamar yadda aka riga aka ambata, zaku iya daidaita su tare da ƙasa mai shuka kamar tsakuwa ko tsakuwa, amma wannan ba lallai bane. Tukwane ɗaya yana sauƙaƙa sosai don musanya tsire-tsire ɗaya idan ba su bunƙasa ba ko a'a. Ya kamata ku sanya tsibirin a kan kandami jim kadan bayan dasa shi.

Ana Bukatar Kulawa

Za ku yi farin cikin jin cewa kiyaye irin wannan tsibirin ba ya ɗaukar lokaci mai yawa. A wani tsibiri mai bunƙasa, kawai kuna dasa tsire-tsire sau ɗaya a shekara don haɓaka girma. Bugu da ƙari, ta hanyar cire sassan shuka, nauyin ya ragu, wanda ya hana tsibirin kandami daga nutsewa. A cikin kaka, ya kamata ku rage tsire-tsire da tushen zuwa 5cm kowannensu: Tare da wannan tsarin, za su tsira daga hunturu da farkon sanyi a cikin tafki. Ko da sun daskare, akwai kyakkyawan zarafi za su sake komawa bazara mai zuwa.

Ana buƙatar ƙarin aiki ne kawai lokacin da tsire-tsire suka daina girma ko ganyen ya zama rawaya. Wannan sau da yawa alama ce ta rashin abinci mai gina jiki, musamman rashin abubuwan gano abubuwa. Don zuwa kasan wannan, yakamata kuyi gwajin ruwa: Ta wannan hanyar zaku iya ganin ainihin abubuwan da suka ɓace.

Ƙarin Bayanan Irin Wannan Tsibiri

A ƙarshe, muna so mu nuna fa'idodin irin wannan tsibirin kandami. Wannan jeri ba shakka yana jagorantar ta hanyar fa'idar gani da irin wannan tsarin ke kawowa. Bugu da kari, saiwar shuke-shuken da ke tsirowa a wurin suna cire sinadarai daga cikin ruwa wanda idan ba haka ba zai iya sa algae girma; an inganta ingancin ruwa.

A lokacin rani, kwadi ko kunkuru a cikin tafki suna jin daɗin sunbathing a irin wannan tsibirin. Amma kuma a ƙarƙashin tsibirin, ana yin wani abu ga dabbobi: Tushen yana ba da kariya da wurin zama ga ƙananan dabbobi kamar 'ya'yan kifi da kwari masu amfani.

Tabbas, babban kifin kandami shima yana da wani abu na tsibirin: Wannan yana ba su kariya a cikin mummunar barazana, yana haifar da inuwa, kuma yana ba kifin damar neman ɗumi mai daɗi a ƙarƙashin saman tafki ba tare da faɗuwa nan da nan ba ga herons da makamantansu.

Tsibiri kuma wuri ne na kariya ga tsire-tsire: tare da dasa shuki mai kyau, har ma da ƙananan tsire-tsire masu fadama suna da damar "girma" ba tare da barazanar da tsire-tsire masu girma ba, alal misali. Bugu da ƙari, wannan "yankin fadama" ba ya yin haɗarin ambaliyar ruwa ko bushewa lokacin da ruwan ya canza.

A ƙarshe, tukwici musamman ga masu mallakar tafkin Koi mai tsafta. Tsibirin kandami da aka dasa da salo kuma ya dace da tafkunan Koi waɗanda ba su da tsire-tsire kuma, ban da yanayin kariya, yana ba da kyakkyawar madaidaicin madaidaicin ciyayi na ciyayi, wanda in ba haka ba ba zai yuwu ba saboda manyan bankunan da ke gangarowa.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *