in

Shuka shimfidar wuri a cikin akwatin kifaye

Menene akwatin kifaye ba tare da shimfidar wurare masu kyau ba? Ba wai kawai suna da kyau ba, har ma da gani suna cika akwatin kifaye kuma suna ba da kariya ga mazaunanta. Amma ba duka tsire-tsire iri ɗaya bane. Nemo a nan wane tsire-tsire na aquarium za ku iya bambanta da yadda za ku kula da su yadda ya kamata.

Daban-daban shuke-shuken akwatin kifaye

Tsire-tsire ba kawai masu kallon ido ba ne, suna kuma ɗaukar wasu ayyuka masu mahimmanci a cikin akwatin kifaye. Ta wannan hanyar, suna samar da iskar oxygen kuma suna 'yantar da akwatin kifaye daga abubuwan gina jiki masu yawa. Sabili da haka, lokacin kallon cikin akwatin kifaye da aka dasa daga sama, kusan 50-70% na ƙasa yakamata a rufe shi da tsire-tsire. Don shuka da ake amfani da shi ya girma kuma ya girma sosai, dole ne a lura da abubuwa daban-daban. Wannan ya haɗa da zafin jiki, wuri, da haske. Domin ko da tare da tsire-tsire akwai abubuwan da ake so da abubuwan da ke ba da damar ci gaban lafiya.

Tsire-tsire na aquarium a bango

Alternanthera reineckii: Jajayen tsire-tsire yawanci suna da matukar buƙata. Duk da haka, wannan nau'in yana da kyau ga masu farawa. A cikin haske mai kyau, yana haɓaka launin ja mai tsanani kuma yana da irin wannan alamar launi. Yawancin lokaci ana shuka shuka a cikin rukuni kuma yana buƙatar inuwar rana zuwa wani ɓangare. Ana ba da shawarar hadi na yau da kullun tare da ƙarfe don launi.

Pogostemon erectus: Wannan tsiron yana girma har zuwa 40 cm tsayi kuma yana da ganyen filigree. Ya fito ne daga Kudancin Asiya kuma yana son yanayin zafi tsakanin 20-30 ° C. Yaduwa yana faruwa ta hanyar harbe-harbe. A madadin, za ku iya yanke harbi kawai ku dasa shi a ciki. Ta wannan hanyar, kuna samun kyakkyawan tsari na shuka. Pogostemon erectus yana godiya ga haske mai yawa kuma maimakon ruwa mai laushi.

Tsire-tsire na Aquarium a tsakiyar filin

Cryptocoryne wendtii: Wannan nau'in matsakaici, mai ƙarfi kuma ana kiransa "Goblet water goblet" kuma, kamar yadda sunan ya nuna, cakulan-launin ruwan kasa zuwa zaitun-koren launi. Yana bunƙasa mafi kyau a yanayin zafi na ruwa tsakanin 20 zuwa 28 ° C. Kamar dai yadda Alternanthera reineckii, ya fi son rana zuwa wani yanki mai inuwa.

Rotala rotundifolia: Lokacin da aka ajiye shi a cikin akwatin kifaye, Rotala rotundifolia ya zama elongated, ganye na bakin ciki. Ya bambanta da sauran nau'in Rotala, yana da ƙarancin buƙata, kodayake yana buƙatar haske mai yawa don samar da ganyen ja. Yana haɓaka harbe-harbe a hankali kuma cikin sauri ya kai ga siffar daji mai yawa. Wannan yana sa haske ya kai ga ƙananan ganye, wanda shine dalilin da ya sa dole ne a datse shuka akai-akai. Ya fi son yanayin zafi sosai daga 30 ° C kuma saboda haka ya dace, alal misali, don aquariums na Amazon.

Tsire-tsire na Aquarium a cikin gaba

Echinodorus tenellus: Wannan ƙananan nau'in tsire-tsire na aquarium yana samar da wani matashi mai yawa na lawn a kasan akwatin kifaye. Lokacin da aka fallasa zuwa haske mai ƙarfi, shuka zai iya ɗaukar launin ja. Saboda ƙarancin girmansa, ya dace da amfani da shi a gaba. Yana girma mafi kyau a zazzabi tsakanin 18 da 26 ° C. Saboda sauƙi, wannan shukar kifin aquarium kuma ya dace da masu farawa.

Eleocharis pusilla: Tare da gajerun ganye, haɓakar iska, da masu gudu marasa iyaka, wannan shuka tana ɗaya daga cikin mafi kyawun ciyayi na gaba. Cikakken sauƙi don kulawa da rashin buƙata. An dasa shi a cikin ƙananan gungu a kan yankin da za a rufe kuma, a cikin yanayi mai kyau, da sauri ya girma tare don samar da "lawan" mai laushi. An fi son ruwan dumi daga 24 ° C! Ana iya yanke shi cikin sauƙi idan “lawan” ya yi tsayi da yawa.

Cikakken shimfidar wurare na shuka

Idan har yanzu ba ku da ƙwarewa da / ko ba ku so ku yi kuskure tare da zaɓin shuka, ya kamata ku yi hulɗa da tsarin tsire-tsire na kifin aquarium: Wasu kamfanoni sun riga sun ba da shimfidar wurare masu tsire-tsire waɗanda za'a iya sanya su cikin sauƙi daidai ta amfani da shirin da aka bayar. Godiya ga nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan iri) na iya samun ingantacciyar hanyar haɗuwa da kifin kifin ɗin su kuma suna iya tsara akwatin kifaye daban ta hanyar amfani da saiti daban-daban.

Nasihu don shigarwa

Yawancin tsire-tsire masu shuka ko dillalai ne suka haɗe su kuma an kiyaye su daga kwari. Don kada waɗannan abubuwan su shiga cikin akwatin kifayen ku, inda zasu iya cutar da tsirrai da dabbobi, yakamata ku cire tushen daga tushen tsirrai bayan siyan su. Bayan haka, ana sanya tsire-tsire a cikin babban guga na ruwa na tsawon lokaci (har zuwa makonni 2). Idan an canza ruwan sau da yawa kuma an wanke shuka da shi, ana iya ɗauka cewa an wanke isassun gurɓatattun abubuwa.

Wannan hanya mai ban haushi ba lallai ba ne tare da tsire-tsire in-vitro. Ba su da katantanwa da algae kuma ba a gurɓata su da abubuwa masu cutarwa saboda ana girma a cikin yanayin kusan bakararre. Don haka tabbas ba za ku ja komai cikin tafkin ba. Dole ne kawai ku yi haƙuri don ƙananan tsire-tsire su girma zuwa girman kwatankwacin. Amma sun yi sauri don haka kuma za ku iya jin daɗin ƙawa na tsire-tsire.

Lokacin da kuka shuka tsire-tsire, don Allah kar ku yi mamakin idan tsire-tsire suka haɓaka ganyen rawaya ko canza yanayin girma. Ba sa halaka, sai dai kawai su zubar da tsohon ganyen su sannan su yi sabbi. Bayan haka, da farko dole ne ka daidaita da yanayin da ba a sani ba a baya. Don haka kar a cire nan da nan shuka da ake tsammanin “mai shigowa” daga akwatin kifaye. Ya kamata ku cire ganyen rawaya don kada ingancin ruwa ya sha wahala daga ayyukan lalata. Tare da madaidaicin yanayin haske da wadataccen abinci mai gina jiki (idan ya cancanta ta hanyar hadi) ba da daɗewa ba za ku sami babban dasa a cikin akwatin kifaye.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *