in

Cat na waje ba zai dawo ba: Kuna iya Yin Hakan Yanzu

Cats sau da yawa suna tafiya na dogon lokaci. Kuna iya gano a nan lokacin da ya kamata ku fara damuwa da yadda za ku nemo cat ɗin ku da kyau a cikin gaggawa.

Kuliyoyi na waje suna yawan tafiya na dogon lokaci. Damuwar sau da yawa suna da girma lokacin da ƙaunataccen dabbar ba ya dawowa na ɗan lokaci. Anan za ku iya gano tsawon lokacin da kuliyoyi suka saba fita, yadda ake neman cat ɗin ku a cikin gaggawa da kuma yadda za ku hana cat ɗinku ya ɓace.

Yaushe Zan Damu?

Kowane cat yana da nasa rhythm. Yayin da wasu ke son komawa gidan bayan 'yan sa'o'i kadan, wasu ma suna barin gidan na kwanaki da yawa. Gabaɗaya: Idan cat ya tsaya nesa fiye da yadda aka saba, wani abu mai yiwuwa ba daidai bane kuma yakamata ku fara kallo.

Duk da haka, tsawon lokacin da cat zai yi nesa kuma ya dogara da abin da yake yi a waje. Wannan zai iya yanke shawara ko cat ba zai dawo ba na 'yan sa'o'i kadan ko ma na makonni da yawa.

Matasa Cats Suna Binciko Kewayensu

Ƙananan kuliyoyi yawanci suna buƙatar lokaci mai yawa don bincika abubuwan da ke kewaye da su. Tun da komai sabon abu ne a gare su, dole ne su fara sanin yankinsu. Don haka firarsu ta fi cin lokaci fiye da na tsofaffin kuliyoyi.

Bincika Takamaiman Ƙaunar Mate

Idan cat ko tomcat yana neman ƙayyadaddun ƙayyadaddun abokin tarayya, yana iya ɗaukar ɗan lokaci. Cats na iya zama a zahiri na mako ɗaya ko ma biyu.

Ma'abota kyanwa masu alhaki suna barin dabbobinsu daga gidan bayan an lalata su don gujewa haifuwa mara tsari.

Rikici Da Sauran Cats

Idan tomcat ɗin ku ya shiga cikin jayayya mai tsanani tare da wani irin nasa, wannan rikici na iya ɗaukar lokaci mai tsawo. Hakanan yana iya zama cewa cat ba ya kuskura ya koma gida na ɗan lokaci bayan yaƙin da ya ɓace. Wasu dabbobin kuma ba sa dawowa tsawon watanni.

Lokacin da Yanayin Yayi Dumi, Cats Suna Dadewa Waje

Yayin da kwanakin ke daɗa tsayi kuma suna dumi, yawancin kuliyoyi sukan zauna a waje fiye da yadda aka saba. Sabanin haka, kuliyoyi sukan fi son ciyar da hunturu a cikin gida mai dumi. Wannan bambancin yanayi gaba ɗaya al'ada ne.

Girman Yanki Mahimmanci

Girman yankin cat ɗinku ya dogara da inda kuke zama. Idan yankin yana da girma, zai ɗauki lokaci mai tsawo don yawo cikinsa. Don haka cat na iya yin nesa da gida na ƴan kwanaki.

Cat Ya Rasa

Musamman bayan motsi, akwai haɗarin cewa cat zai rasa ƙusa kuma ba zai sami hanyar dawowa ba. Saboda haka, wajibi ne a bi dokoki masu mahimmanci lokacin motsi tare da cat.

Ta yaya zan Nemo Cat na?

Da farko, ya kamata ku ɗauka cewa cat ɗinku na iya yin rami a wani wuri. Don bincika cikin tsari gabaɗayan Apartment ko gidan. Cats kuma suna iya ɓoyewa a cikin sasanninta, ɗakunan ajiya, ko ƙarƙashin gadaje.

Sannan zaku iya bincika yanayin waje. Tambayi maƙwabtanku idan kun ga cat ɗin ku. Kila cat ɗin ku ya sami mafaka tare da wani ba tare da sun lura ba. Nemo kofa wacece a buɗe a lokacin da ake tambaya. Hakanan, nemi cat ɗin ku a lokuta daban-daban na yini.

Tukwici: Ka tuna cewa ko da mutanen da suka saba za su yi kama da cat ɗinka a cikin wuraren da ba a sani ba. Yi kanku ƙanƙanta yayin bincike, magana cikin nutsuwa da laushi. Yi ƙoƙarin yaudarar cat ɗinku da surutu da kuka saba kamar satar akwatin magani.

Me zan yi idan Cat na ya daina nunawa?

Idan kun yi bincike da yawa don neman cat ɗinku amma ba ku same shi ba, yana da mahimmanci ku natsu. Ya kamata ku bayar da rahoton asarar dabbar ga ƴan sanda da kuma Pet Registry. Hakanan, tuntuɓi matsugunin dabbobi na gida don a iya gano cat ɗin ku idan an same ku.

Lissafin da ake so na iya faɗakar da wasu ga katsin da ya ɓace. Da kyau, ana iya samun waɗannan bayanan akan bayanin kula:

  • Hoton cat na yanzu
  • Alamun lokacin da kuma inda cat ya ɓace
  • Daban-daban siffofi na bacewar cat
  • Bayanan tuntuɓar ku, kamar lambar waya

Hakanan zaka iya tambaya a cikin ayyukan likitan dabbobi ko za ku iya fitar da bayanan bincike a can. Kafofin watsa labarun kuma na iya taimakawa wajen sanar da mutane da yawa game da bacewar cat ɗin ku.

Idan kun sake samun cat ɗin ku, dole ne ku yi rahoton hakan nan da nan ga matsugunin dabbobi, 'yan sanda, ko ofishin jama'a.

Ta yaya zan iya Hana Katina Daga Bacewa?

Don tabbatar da cewa cat ɗinku ya sami hanyar dawowa gare ku a cikin gaggawa, akwai matakai da yawa da zaku iya ɗauka yanzu. Ana ba da shawarar yin guntuwar cat ɗin ku sosai. Ta wannan hanyar, ana iya gano kyan gani da aminci idan an yi rajista da ofishin rajistar dabbobi.

Har ila yau, tattoo a cikin kunne tare da lambar ganewa yana yiwuwa a karkashin maganin sa barci. Duk da haka, wannan na iya ɓacewa a kan lokaci kuma ya zama marar amfani.

Abun wuya tare da bayanan tuntuɓar abu ne mai yiwuwa amma ƙasa da shawarar. Ana iya rasa ko cire shi da gangan. Har ila yau, yana yiwuwa a kama cat da abin wuya kuma zai yiwu ya ji rauni. Idan kun zaɓi abin wuya, to kawai tare da matsi mai aminci.

Cats sukan kasance daga gida na dogon lokaci. Lokacin fara neman cat ɗinku ya dogara da halayensu. Yana da mahimmanci ku yi aiki daidai a cikin gaggawa kuma ku tabbata a gaba cewa za a iya gano cat ɗin ku idan an same shi.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *