in

Norwich Terrier Dog Breed - Gaskiya da Halaye

Ƙasar asali: Great Britain
Tsayin kafadu: 25 - 26 cm
Weight: 5 - 7 kilogiram
Age: 12 - shekaru 15
launi: ja, alkama, baƙar fata tare da tan ko garke
amfani da: Abokin kare, kare dangi

The Norwich Terrier haziƙi ne, ɗan ƙaramin ƙauna mai ƙauna tare da ɓacin rai yayin da yake mai sauƙin kai da rashin yaƙi. Shi mai hankali ne kuma ya dace da duk yanayin rayuwa. Ko da masu farawa na kare za su yi farin ciki tare da ɗan ƙaramin yaro.

Asali da tarihi

Tarihin asalin asalin Norwich Terrier daidai yake da na norfolk-terrier - An jera nau'ikan biyu a ƙarƙashin suna ɗaya har zuwa 1960s. Sun fito ne daga lardin Norfolk na Ingila, tare da wannan nau'in babban birnin Norwich ya ba da suna. Tun asali an ajiye su a gonaki a matsayin masu kama bera da linzamin kwamfuta, amma kuma sun kasance shahararrun abokai da karnukan dangi.

Appearance

Siffar banbance tsakanin Norwich da Norfolk Terriers ita ce matsayin kunne. Norwich Terrier yana da abin wasa kunnuwa, Norfolk Terrier yana da rataye ko kunnuwan kunnuwa. In ba haka ba, da wuya su bambanta da juna.

Norwich Terrier wani ƙanƙara ne, gajeriyar ƙafafu da jiki mai kauri. Yana da ƙananan ƙananan idanu, duhun idanu da bayyananniyar kamanni, bincike. Kunnen matsakaita ne, masu nuni da madaidaici. Wutsiya tana da matsakaicin tsayi kuma ana ɗaukarsa kai tsaye.

Kamar dan uwanta, Norwich Terrier yana da a wiry, babban gashi mai wuya mai yawa tare da riguna masu yawa. Jawo a wuyansa ya fi tsayi kuma ya fi tsayi kuma ya samar da maniyyi mai haske. Gashi ya zo a cikin duk tabarau na ja, alkama, baƙar fata tare da tan, ko garke.

Nature

Matsakaicin nau'in ya bayyana Norwich Terrier a matsayin na musamman m, kuma mara tsoro amma ba rigima. Karamin terrier mai fara'a yana aiki sosai kuma zai so ya kasance tare da ku duk inda kuka je. Tun da yake yana da sauƙin horarwa - tare da ɗan daidaituwa - kuma yana da a yanayin zamantakewa sosai, shi ma sahabi ne wanda ba shi da sarkakiya, mai kusanci.

Norwich Terrier shima yana da kyau wanda aka daidaita idan ana maganar hali. Yana da faɗakarwa amma baya saurin yin haushi. Yana jin daɗin jin daɗi a cikin babban iyali a ƙasar kamar yadda yake tare da mutum ɗaya wanda ke zaune a cikin ɗaki kuma yana iya ɗaukar kare zuwa aiki.

Tabbas, yana buƙatar motsa jiki da ayyuka kamar tafiya yawo amma baya buƙatar ayyukan wasanni da suka wuce kima. Mafi mahimmanci a gare shi shine kauna da kulawa da kusancin mai kula da shi. Yin gyaran gashin Norwich Terrier shima ba shi da wahala: ƙwan gashin gashin da ake toshe shi ne kawai kuma yakamata a gyara shi sau ɗaya ko sau biyu a shekara. Sai da kyar ya zube.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *