in

Mice a matsayin Dabbobin Dabbobi: Kuna Bukatar Sanin Hakan

Beraye sun shahara sosai a matsayin dabbobi. Gidan da linzamin kwamfuta masu launi sun dace musamman azaman nau'in da za a adana a cikin isasshe babban akwatin kifaye ko keji a cikin ɗakin. Amma a kula: beraye ba kayan wasan yara ba ne. Duk wanda ya zaɓe su a matsayin dabba ya kamata ya gamsu da iya kallo da kuma ciyar da ƙananan rodents. Ya kamata ku kiyaye abubuwan da ke gaba yayin kiyaye yanayin ku.

Gidan Mouse

Gidan linzamin kwamfuta ya fara jin a gida a cikin ciyayi da sahara na Arewacin Afirka da Asiya. Shekaru aru-aru ma tana gida a Turai kuma tana shiga gidajen mutane ta wuraren ajiyar kaya da dai sauransu. Akwai nau'ikan 50 daban-daban. A matsayinka na mai mulki, linzamin kwamfuta yana da tsayin santimita goma sha ɗaya kuma yana da wutsiya kusan tsayi. Kyakkyawan abinci mai gina jiki, ƙananan rodent zai iya kai har zuwa gram 60. Tsawon rayuwar berayen da aka ajiye a matsayin dabbobi shine shekaru biyu zuwa uku - a cikin daji, ya fi ƙasa da ƙasa. Bayan haka, beraye sun shahara ga tsuntsayen ganima, kuliyoyi, macizai, da martens.

Cage Yana Hidima azaman Gym

Idan kana so ka ajiye linzamin kwamfuta a matsayin dabba, dole ne ka ba shi gida tare da damammakin aikin yi - berayen da ba sa motsawa sosai suna iya kamuwa da cuta da sauri. Abokin tarayya, zai fi dacewa duka dangi na ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai, shima yana da mahimmanci ga beraye. Kuna iya amfani da terrarium, akwatin kifaye, ko keji a matsayin gida don linzamin kwamfuta, wanda ya kamata ya zama akalla 80 ta 40 centimeters a girman. A cikin akwatin kifaye ko terrarium, ragamar waya yakamata ya maye gurbin murfin don ƙananan rodents su sami isasshen iska. Tsawon sandunan keji bai kamata ya wuce milimita bakwai ba. Litter yana cikin ƙasa - yashi, sawdust, datti don ƙananan dabbobi ko ma yagewar takarda ba tare da tawada na firinta ba. Ciyar da kwanoni, kwalabe na sha, gidajen kwana, da ɗimbin kayan wasan yara kamar keken daidaitawa, igiya, bututu da tsani suna sa linzamin kwamfuta ya zama cikakke. Ya kamata a tsaftace kejin daga ƙazantaccen gadon kwanciya kullum kuma a tsaftace gaba ɗaya sau ɗaya a mako.

Kananan Rodents Kamar Haka

Mice na dare: don haka ya kamata ku ciyar da su da yamma. Haɗin hatsi daga shagunan ƙwararrun abinci ne mai kyau na yau da kullun waɗanda yakamata ku ƙara su akai-akai tare da sabbin abubuwa kamar apples, pears, inabi, karas, latas, ko dandelions. A kowane lokaci linzamin kwamfuta yana buƙatar abinci mai gina jiki: Quark, dafaffen kwai, ko kaza suna da mahimmanci a cikin ƙananan sassa kowane mako zuwa biyu. Ya kamata a sami ruwa ga linzamin kwamfuta tsawon yini.

Har zuwa Jarirai 100 Kowane Mouse Yana Yiwuwa

Beraye sun balaga cikin jima'i a sati shida suna haihuwa kuma suna iya haifuwa duk shekara. Yana ɗaukar kimanin makonni uku daga hadi zuwa haihuwa - yawanci akan sami jarirai uku zuwa takwas a kowace lita. Dabbobin suna zama tare da mahaifiyarsu har tsawon makonni uku, kawai za a iya ba su. Don haka duk wanda ya ajiye beraye ya kamata ya bayyana a sarari: Kowane ɗayan ƙananan rodents na iya haifar da zuriya kusan 100 a rayuwarsu - kejin zai cika da sauri. Idan baku son zama mai kiwo ba da gangan ba, yakamata ku ajiye berayen jinsi guda biyu.

Lafiyar Mice: Ƙarfin Ƙarfafa

Beraye yawanci dabbobi ne masu ƙarfi idan an kiyaye su ta hanyar da ta dace. Kada ku sanya kejin a cikin hasken rana kai tsaye: beraye suna buƙatar zafin ɗaki. Idan ƙananan rodents ɗinku suna mai da hankali, gudu, suna aiki, ci suna sha, to suma suna da lafiya. Beraye suna tsoron mutane. Idan kuna son yin wasa da su, gwada sanya su rarrafe a hannunku ko sanya su cikin tafin hannun ku. Idan linzamin kwamfuta ya squims kuma ya ji tsoro, tsaya. Tare da yawancin horo da al'ada, ƙananan rodents na iya gina haɗin gwiwa tare da mutane - amma hanyar da ake ciki yana da matukar damuwa ga berayen. Da kyau, ya ishe ku ku shagaltar da su da kayan wasan yara a cikin keji da kallon su.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *