in

Yawancin Hay da Ganye suna Cire Degu Fit ɗinku

Degus, waɗannan kyawawan rodents, kyawawan rodents daga Chile tare da gashin gashi da idanu baƙi, suna da alaƙa da chinchilla. Amma kuma tare da alade na Guinea. Kuna iya amfani da wannan ilimin idan ana maganar ciyarwa. Domin ainihin abincin degu yana kama da na chinchilla, kuma abincin ruwan 'ya'yan itace yana kama da na alade. Abu ɗaya yana da mahimmanci: kada ku ba da yawa! Degu mai yawan abinci yana rashin lafiya cikin sauƙi kuma yana iya samun ciwon sukari, misali!

Chinchilla ko Meerli Abinci a matsayin Kyakkyawan Tushen

Yi amfani da ciyarwar degu na musamman azaman abinci na asali, wanda ke samuwa gauraye a cikin kantin Fressnapf ku. Duk da haka, bai kamata ya ƙunshi busassun 'ya'yan itace ko goro ba kuma a koyaushe a ba da shi kaɗan. Hakanan zaka iya haɗa abinci don degus da kanka. Yi amfani da chinchilla ko abincin alade a matsayin tushe kuma ƙara busassun ganye, busassun kayan lambu, da gaurayawan furanni don chinchillas daga kantin Fressnapf ku. Ƙananan dabbobinku za su ƙaunace su: a ƙasarsu ta Chile, suna ciyar da ganye a kan ƙasa maras kyau.

Hay yana da mahimmanci ga Degus

Degus, waɗanda suke samun ɗan abinci kaɗan a ƙasarsu, a dabi'a ba ƴaƴan ƴancin rai ba ne kuma ba za su iya jure wa cin abinci ba. Duk da haka, ba za su iya samun isa ɗaya ba kuma suna iya cika ciki da shi: hay! Tabbatar cewa koyaushe suna samun damar zuwa sabon ciyawa.

Kayan lambu a Daidaita Ana ba da izini

A matsayin kari, ana ba da izinin abinci kore a cikin ƙananan sassa: kayan lambu, ganye, ko latas. Mahimmanci, degu yana jure wa abu ɗaya da aladun Guinea: letas da ba a fesa ba, barkono, karas, kohlrabi, ko yanki na kokwamba. Degu ba shakka ba zai ce a'a ga 'yan ganyen Dandelion, faski, chamomile, roka, ko chickweed ba. Hakanan ana iya ba da busassun ganye ko kayan lambu azaman magani mai lafiya sau da yawa a mako.

Gara Kada a Ciyar da Duk wani 'Ya'yan itace

Ko da degus zai sami 'ya'yan itace ko busassun 'ya'yan itace masu dadi: Waɗannan kada su kasance a cikin menu. Dabbobin ba su da talauci wajen karya sukari, galibi suna kamuwa da ciwon sukari, wanda kan haifar da gizagizai na ruwan tabarau da makanta. Hakanan ya kamata ku yi amfani da magani sosai - ma'aikatan kantin ku na Fressnapf za su yi farin cikin ba ku shawarar abin da zaku iya bayarwa. Amma sai a cire wannan daga kayan abinci!

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *