in

Jack Russell Terrier: Bayani & Facts

Ƙasar asali: Great Britain
Tsayin kafadu: 25 - 30 cm
Weight: 5 - 6 kilogiram
Age: 13 - shekaru 14
Color: galibin fari tare da alamar baki, launin ruwan kasa, ko tan
amfani da: Karen farauta, kare aboki, kare dangi

The Jack russell terrier wani ɗan gajeren kafa ne (kimanin 30 cm) terrier wanda ba ya bambanta sosai a bayyanar da yanayi daga ɗan kwantar da hankali, ƙafafu mai tsayi. Parson Russel Terrier. Asalin kiwo kuma ana amfani da shi azaman kare farauta, a yau sanannen karen aboki ne. Tare da isassun motsa jiki da daidaiton horo, Jack Russell mai ƙwazo, abokantaka kuma ya dace da karnuka novice waɗanda ke zaune a birni.

Asali da tarihi

Sunan wannan nau'in kare sunan John (Jack) Russell (1795 zuwa 1883) - Fasto Bature kuma mafarauci mai kishi. Yana so ya haifar da nau'i na musamman na Fox Terriers. Bambance-bambancen guda biyu sun haɓaka waɗanda suke ainihin kamanceceniya, waɗanda suka bambanta da farko cikin girma da ƙima. Mafi girma, mafi girman karen da aka gina a murabba'i ana kiransa " Parson Russel Terrier ", kuma ƙarami, ɗan gajeren karen daidaitacce shine" Jack russell terrier ".

Appearance

Jack Russell Terrier yana ɗaya daga cikin gajerun ƙafafu masu tsayi, an ba da girman girmansa kamar 25 zuwa 30 cm. Ya fi yawa fari da baƙar fata, launin ruwan kasa, ko launin ja, ko kowane hade da waɗannan launuka. Gashinsa yana da santsi, mai kaushi, ko kuma gatsi. Kunnuwa masu siffar V suna naɗewa ƙasa. Wutsiya na iya ratayewa lokacin da ake hutawa, amma yakamata a ɗauke shi tsaye lokacin motsi. Lokacin da aka yi amfani da shi azaman kare farauta, ana ba da izinin dokin wutsiya a Jamus bisa ga Dokar Jin Dadin Dabbobi.

Nature

Jack Russell Terrier shine na farko kuma mafi mahimmanci a kare farauta. Yana da a m, faɗakarwa, m terrier tare da magana mai hankali. An san shi mara tsoro amma abokantaka da kwanciyar hankali.

Saboda girmansa da abokantaka, yanayin son yara, Jack Russell Terrier shima dace da mutane masu aiki a cikin birni kuma a matsayin kare abokin iyali. Duk da haka, kada mutum ya raina kwaɗayinsa tafi. It yana son dogon tafiya kuma yana da sha'awar wasanni na kare. Ƙaunar farauta, buƙatunsa na kariya, da ƙaƙƙarfan ra'ayinsa suna bayyana. Wani lokaci ba ya iya jurewa ga baƙon karnuka, yana son yin haushi, kuma baya son yin biyayya da kansa da yawa. Tare da daidaiton jagoranci da aikin motsa jiki da ya dace, shi ma aboki ne mai daidaitawa ga novice kare.

Its gashi yana da sauki don kulawa, ko gajere mai gashi ko mai gashi - ɗan gajeren gashi Jack Russell Terrier yana zubar da yawa, kuma yakamata a gyara gashin waya sau 2 zuwa 3 a shekara.

Ava Williams

Written by Ava Williams

Sannu, Ni Ava! Na shafe shekaru sama da 15 ina rubutu da fasaha. Na ƙware a cikin rubuta labaran bulogi masu ba da labari, bayanan martaba iri-iri, duban samfuran kula da dabbobi, da labaran lafiyar dabbobi da kulawa. Kafin da kuma lokacin aikina na marubuci, na shafe kimanin shekaru 12 a masana'antar kula da dabbobi. Ina da gogewa a matsayin mai kula da gidan kurkuku da ƙwararrun ango. Ina kuma gasa a wasannin kare da karnuka na. Ina kuma da kuliyoyi, aladun Guinea, da zomaye.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *